• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây

mdapro

Bộ DJ

Bộ Layered System

Bộ PCSET

Bộ Space

;;) ;;) ;;) ;;) NOT SPAM
Host này em đc có 30 ngày :(

Chỉnh sửa cuối:

Namtuoc

cái nào là icon cho ilauncher đâu bạn? ma muốn thay đổi icon cho ilauncher thì như thế nào.Máy mình chỉ cài có ilauncher với wa2 thôi

longgiang81

Super V.I.P
iLauncher thì bạn dùng soft Convert sang *.tga rồi chép vào Install Dir của soft bạn ạ. Còn WA2 thì convert ảnh sang *.png là OK rồi :D

mdapro

cái nào là icon cho ilauncher đâu bạn? ma muốn thay đổi icon cho ilauncher thì như thế nào.Máy mình chỉ cài có ilauncher với wa2 thôi
Bạn buôn cười nhỉ, iLauncher thì dùng mấy icon (.tga) cỡ 64 x 64, còn WAD thì có thể dùng icon cỡ bao nhiêu cũng đc, mình dùng hoài có sao đâu :p

ztung

Bạn MDAPro có bộ icon set nào về mấy cái có hình pda không ?? nếu có bạn post lên được không ,cám ơn bạn.

Namtuoc

Bạn buôn cười nhỉ, iLauncher thì dùng mấy icon (.tga) cỡ 64 x 64, còn WAD thì có thể dùng icon cỡ bao nhiêu cũng đc, mình dùng hoài có sao đâu :p

máy tui là O2 mini mà, làm sao xài cái 64x64 được chứ.Chỉ dùng được 32x32 thôi

Namtuoc

bạn có mấy bộ đo nào đẹp ko? mình tìm hoài mà chưa thấy có cái nào hợp với cái theme Vista hết.Có mấy cái bộ đo dành cho Vga thì đẹp thật nhưng mà Qvga thì ko đẹp lắm

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

bạn có mấy bộ đo nào đẹp ko? mình tìm hoài mà chưa thấy có cái nào hợp với cái theme Vista hết.Có mấy cái bộ đo dành cho Vga thì đẹp thật nhưng mà Qvga thì ko đẹp lắm

Bộ Icon dưới đây được Resize từ Icon của Windows Vista,khá đẹp,bạn xài thử coi

Namtuoc

cái bộ này là mình cũng có cài thử rồi.Nhưng vô màn hình nhìn nhỏ xíu à. Dù sao cũng cám ơn bạn nhé :D

longnhi88

Bạn để icon cỡ mặc định là cỡ to thì nó mới to ra được chứ,trời đất :(

Namtuoc

ko ý mình là mấy cái bộ đo phải to như cỡ Vga mới nhìn rõ chứ cỡ Qvga nhìn ko rõ gì hết(dù là ở mặc định là large rồi đó chứ) :D

Lite

Các bác hướng dẫn hộ cách modify meter image cho ilauncher với, tôi làm mãi ko được. Tks...!!

ztung

Nhân sắp tới ngày 14-2 ,kỷ niệm gần 1 năm mình và bạn gái mình vất vả lắm mới sở hữu được 1 chú exec lúc mới ra. Thú thật đối với mình, Chiếc o2 exec này còn có giá trị hơn là giá trị sử dụng của nó rất nhiều, nó còn hơn cả 1 người bạn thân thiết ....... để kỷ niệm mình đã thực hiện 1 bộ icon về các model phone.:)

Năm Hết tết đến xin mạo muội tặng các Bác I bộ icon của mình làm ,xin chúc các bác 1 năm mới vui vẻ:D

DZTLQC

http://www.4shared.com/file/10428553/5b00dc66/DzTlQC___Phone_model_Icons.html

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Nếu cần bạn chỉ dùng PTS và resize ảnh lại thành 32x32 là dùng cho QVGA ngon lành thôi mà đâu có gì khó khăn đâu :D

Kangmin82

Trứoc em toàn dùng SPB Pocket Plus mới chuyển qua dùng thằng này nên chưa hiểu cách dùng Icon như thế nào??Bác vui lòng hướng dẫn cụ thể đc ko a?Thanks

firefoxvn

Trứoc em toàn dùng SPB Pocket Plus mới chuyển qua dùng thằng này nên chưa hiểu cách dùng Icon như thế nào??Bác vui lòng hướng dẫn cụ thể đc ko a?Thanks
The Same question....
- Mình cũng không hiểu thay đồng loạt icon ntn?
- Cũng không biết tạo cái thanh có hình mặt trời, đồng hồ, pin trên kia ntn nữa T_T