• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây

mdapro

Các bác cho em xin vài bộ đo của iLauncher, quanh đi quẩn lại có vài bộ, chán wá

Namtuoc

mình đang xài bộ này.Ko bít bạn có chưa nên mình up lên thử xem

Chỉnh sửa cuối:

Namtuoc

mình mới kiếm được cái bộ đo này đây nên share cho mọi người dùng thử

Chỉnh sửa cuối:

ngheovihifi

bác Namtuoc cho hỏi cách Setup sao cho ilauncher có hình dạng giống như của bác nhỉ? tức là có hiển thị biểu tượng trên hai thanh Bar,hiển thị 1 dòng phía trên dòng Tap....mong bác bỏ chút thời gian chỉ sơ cho anh em mới chuyển từ SPB sang iLauncher biết cách chỉnh, add bộ đo vào ntn? add Icon vào ntn? tôi add vào mà chẳng chạy gì cả.hình như phải convert các Icon down về sang file gì gì đó nó mới chạy, vậy convert bằng Soft gì...bác chỉ tui và mấy anh em chưa biết cái...cám ơn bác

Last edited by a moderator:

Namtuoc

bác Namtuoc cho hỏi cách Setup sao cho ilauncher có hình dạng giống như của bác nhỉ? tức là có hiển thị biểu tượng trên hai thanh Bar,hiển thị 1 dòng phía trên dòng Tap....mong bác bỏ chút thời gian chỉ sơ cho anh em mới chuyển từ SPB sang iLauncher biết cách chỉnh, add bộ đo vào ntn? add Icon vào ntn? tôi add vào mà chẳng chạy gì cả.hình như phải convert các Icon down về sang file gì gì đó nó mới chạy, vậy convert bằng Soft gì...bác chỉ tui và mấy anh em chưa biết cái...cám ơn bác

Mình chỉ có thể chỉ bạn cái add bộ đo thui, mấy cái để bác tự tìm hiểu mới thấy thú vị. Trước tiên bạn phải copy mấy cái folder đã bung nén ra vào Storge card/Sbsh ilauncher/meters.Sau đó bạn chọt vào cái hình nhỏ bên trái của Ilauncher bar.Sau đó chọn thẻ shortcut ở dưới, chọn cái tab bạn muốn add bộ đo(cái khung phía trên bên trái).Ví dụ trong hình là chọn tab Meters,xog sau đó chọn nút add bên phải.Nó sẽ hiện ra 1 cái khung (bạn nhớ chọn thẻ Meters ở phía dưới) trong đó có hình những bộ đo. Bạn chỉ cần chọn vào cái nào mình muốn add,xog chọn select.Sau đó nhớ đánh dấu chọn vào cái ô Large Icon bên phải. Bạn cũng làm tương tự để add các shortcut cho các chương trình (nhưng sau khi chọn add, bạn nhớ chọn các thẻ khác nhé ) ;)

LuongQuang

Super V.I.P
IMDZ iLauncher Metters

Bộ skin metter của Jukov dành cho màn hình VGA và QVGA, trông khá nhã nhặn! :D

ironheart

Phiền ivennamtuoc cho mình xin lại cái link khác được không?Link 4share của 2 bạn die rồi.

Namtuoc

Xin lỗi làm thế nào Namtuoc có thể thay đổi các biểu tượng cột sóng, sync.... mình ko bít cách thay đổi :)

ban chỉ cần xài Wa2. Lựa theme mình thích rồi chép vào thư mục đã cài Wa2 là okie thôi.Sau khi cài đặt và chép theme thì nó sẽ thay đổi toàn bộ giao diện màn hình của bạn.Chúc vui hén b-)

DucLinh

ban chỉ cần xài Wa2. Lựa theme mình thích rồi chép vào thư mục đã cài Wa2 là okie thôi.Sau khi cài đặt và chép theme thì nó sẽ thay đổi toàn bộ giao diện màn hình của bạn.Chúc vui hén b-)
Bác có thể up lên cho em xin bộ themes WA2 cho màn hình VGA như trên hình của bác được ko?
THANKS!

t_mobile2006

bạn có mấy bộ đo nào đẹp ko? mình tìm hoài mà chưa thấy có cái nào hợp với cái theme Vista hết.Có mấy cái bộ đo dành cho Vga thì đẹp thật nhưng mà Qvga thì ko đẹp lắm

sao tôi tải bộ icon này về file laị hiển thị icon.nope?tôi có copy vào thẻ nhớ rùi but không hiển thị trong ilaucher nhi?giúp mình với

banhbaonong

Bộ Icon của Linux, Mac và Windows khá đẹp mắt. Không biết đã ai đưa lên chưa. Nếu có rồi thì nhờ mod xóa hộ, còn nếu thấy có ích thì cho tớ cái thanks để có tinh thần post tiếp,đang còn một kho icon đẹp sẽ soạn lại đưa lên cho các bạn dùng sau . Chúc vui ;)

Download tại đây

Chỉnh sửa cuối:

banhbaonong

Bộ này trông cũng cool :) Các bạn cho ý kiến để mình biết post tiếp nhé ;) Chúc vui

Download

Chỉnh sửa cuối: