• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icy - Các phiên bản với chức năng giống như Cydia

ngocthai

Mình mới mò được ICY 1.2 , giống hệt Cydia. Nó lấy các source trong cydia và sắp xếp giống hệt Cydia; các bạn sẽ cài ứng dụng nhanh hơn cài từ Cydia rất nhiều. CHỉ có điều là giao diện không bat mắt lắm. Các bạn có thể cài thêm gói giao diện cho ICY, trông cũng đỡ hơn tí. Các bác add source : http://apt.ripdev.com ( CYDIA).
Các bác khám phá tiếp nhé. Mình cài ngon lành trên FW 2.2.1 ipod touch gen 2.
Con bồ tuy xấu nhưng nó nhanh gọn lắm ko thủ tục rườm rà như con vợ già đâu...:))

ĐÃ SỬA LẠI SOURCE Cydia cho các bác nhát chết nhé.

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Đọc thấy INSTALLER thấy hơi nguy .. thôi theo con vợ già cho chắc theo con bồ ko ăn sầu riêng củng ăn táo !!!

Có ai test ngon lành trên 2.2 thì báo cho anh em 2.2 biết 1 tiếng (trong đó có mình )

tinh_la_gi

Administrator
Báo cáo sếp hỏng bự lém nhưng mới vào còn gà quá đang vừa học vừa làm .. từ từ cháu củng nhừ .. vội vã chi anh ..

Lên quá nhiều em hỏi ở dưới không trả lời được mất mặt với mấy em hết (girl) :D

HHN

Well-Known Member
Thôi cứ Cydia cho nó lành các bác ạ :)) em vẫn xài Cydia thường xuyên nè :D, còn Installer thì chưa xài bao giờ cả :(

AnhTu

Super V.I.P
Từ 2.2.1 trở ngược lại, Cydia vẫn là lựa chọn an toàn nhất.

tinh_la_gi

Administrator
Mới chân ước chân ráo vào cấm cái máy vào INSTALLER lòng vòng 1 hồi ăn táo luôn !! Ngớ ngẩn bùi ngùi úp nó lên 2.2.1 luôn. Đở buồn là máy người ta :D chứ mấy mình thì đau đau trong người khó chịu có mà uống DR.Thanh

Nói như anh hhn "cydia cho lành"

XuanTruong

Super V.I.P
Mới chân ước chân ráo vào cấm cái máy vào INSTALLER lòng vòng 1 hồi ăn táo luôn !! Ngớ ngẩn bùi ngùi úp nó lên 2.2.1 luôn. Đở buồn là máy người ta :D chứ mấy mình thì đau đau trong người khó chịu có mà uống DR.Thanh

Nói như anh hhn "cydia cho lành"

Thương thay cho những người Em hay muốn đi ngược thời đại!:)):)):)) Đã Edit lại tiêu đề kẻo các đồng chí khác lại NHẦM!:D

ngocthai

Bao' ca'o la e da~ cai ngon lanh cac ung dung ko co van de gi ca. Heee cac bac nhat gan we, nghich di neu bi tao thi up lai fw. Dung ip ma lo gi may chuyen day, hoi mat cong it thoi.( sr mod e post qua ipod chua cai dc phim tieng viet)

choitoisang

Bao' ca'o la e da~ cai ngon lanh cac ung dung ko co van de gi ca. Heee cac bac nhat gan we, nghich di neu bi tao thi up lai fw. Dung ip ma lo gi may chuyen day, hoi mat cong it thoi.( sr mod e post qua ipod chua cai dc phim tieng viet)

Đâu có rãnh lắm đâu mà tối ngày cứ up lên up xuống

lyductuong

mình xài con 3g FW 2.2 cai vẫn chạy ngon lành, rất hay, tìm PM nhanh, và có thể thấy hết các PM mà má IP đã cài. Sources các bạn có thể tìm trong Installer đó. Hình như là mình đọc đâu đó trên diên đàn đây là PM để thay thế cho Cydia trên FW3.0 thì phải.

natta

iCy này tương lai sẽ thay thế cho Cydia, nó vẫn còn rất mới nên chuyện gây lỗi, ăn táo là đương nhiên, nhưng nó thực sự nhanh rất nhiều so với Cydia, mình có đọc ở đâu đó iCy chỉ chiếm 1MB RAM so với Cydia là 54 MB. Dù sao nghịch Installer thì khả năng ăn táo là khá cao, hehe

phongmos

HEP!có pro nào chi giáo giúp,chẳng là máy của em đang dùng 2.1 xui xẻo thế nào mà khi kết nối vơi itunes máy lại rest lên 2.2.1 nhưng chẳng thấy Cydia và íntaller đâu cao thủ nào chỉ giao cho em cách cài lại 2 cai ứng dụng này vào xin cảm ơn va hậu tạ>>>:mad:(

XuanTruong

Super V.I.P
HEP!có pro nào chi giáo giúp,chẳng là máy của em đang dùng 2.1 xui xẻo thế nào mà khi kết nối vơi itunes máy lại rest lên 2.2.1 nhưng chẳng thấy Cydia và íntaller đâu cao thủ nào chỉ giao cho em cách cài lại 2 cai ứng dụng này vào xin cảm ơn va hậu tạ>>>:mad:(

Máy của Bạn chắc là 3G? Dùng QuickPwn tương ứng với FW 2.2.1 để chạy Jailbreak rồi chọn 2 Soft đó sẽ có!

ltdung72

Máy mình xài 3G lock 2.2.1. Sau khi cài ICY rồi mình vào là nó tự thoát ra, mình gỡ ra rồi cài đi cài lại mấy lần vẫn như thế. Có bạn nào biết chỉ mình với!

echvang

Vấn đề là em không cài được phần mềm từ Icy.
Nó cứ báo lỗi khi cài đặt phần mềm.

XuanTruong

Super V.I.P
Vấn đề là em không cài được phần mềm từ Icy.
Nó cứ báo lỗi khi cài đặt phần mềm.

Báo lỗi gì? Bạn chụp hình lên đây xem nào? Nếu dùng trên FW 3.x thì có thể phần mềm đó không tương thích với FW 3.x, còn nếu trên FW 2.2.1 thì có thể Source bị vấn đề khi Load về?

Thinhngtr

Thôi không nên thử con bồ này hum bửa cài thử rùi cài chuơng trình trên nó thế là bị ăn táo,phải rrestore mất thì giờ lém8-|