• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iFaith v1.4.2 by iH8sn0w - Tools lưu SHSH, sign SHSH cho firmware gốc

AnhPheCT

iFaith v1.3.2
Dumps SHSH blobs for present iOS revision on iDevice

Works for iOS 3.1.1 to 4.3.3

iFaith iFaith is the first public SHSH Dumper that dumps the SHSH blobs for the current iOS revision running on your iDevice.

* Dumps SHSH Blobs
* Build *signed* IPSW with dumped SHSH blobs or TinyUmbrella SHSH blobs.
* Submits dumped SHSH blobs to remote server for backup.
Devices Supported

• iPhone 3G
    [*]iPhone 4
    [*]iPod Touch 2G
    [*]iPod Touch 3G
    [*]iPod Touch 4
    [*]iPad 1G
    [*]Apple TV 2

Mã:
http://ih8sn0w.com/index.php/products/view/ifaith.snow

snaky_1088

thanks các mod.tuy nhiên e vẫn còn hơi luẩn quẩn 1 tí. Trong tay e đang có 1 con ip4 world,gốc 4.3.3 ăn táo (itunes vẫn nhận),chưa save SHSH và 1 bản 4.3.3 custom. .Bây h e dùng iFaith để lưu SHSH Blob xong, tiếp theo e phải làm gì nữa? hỏi câu này dễ có bác bảo e đi search lại nhưng trc h toàn dùng tinyumbrella nên sang iFaith mờ tịt :D

AquaSta

Moderator
thanks các mod.tuy nhiên e vẫn còn hơi luẩn quẩn 1 tí. Trong tay e đang có 1 con ip4 world,gốc 4.3.3 ăn táo (itunes vẫn nhận),chưa save SHSH và 1 bản 4.3.3 custom. .Bây h e dùng iFaith để lưu SHSH Blob xong, tiếp theo e phải làm gì nữa? hỏi câu này dễ có bác bảo e đi search lại nhưng trc h toàn dùng tinyumbrella nên sang iFaith mờ tịt :D
Bây giờ bạn dùng iFaith để dump firmware trong máy của bạn nó sẽ lấy ra được SHSH dạng .ifaith
Tiếp theo bạn phải download fw 4.3.3 về và dùng chương trình iFaith sign fw đó bằng SHSH .ifaith đó để có thể restore cho máy bạn

snaky_1088

Bây giờ bạn dùng iFaith để dump firmware trong máy của bạn nó sẽ lấy ra được SHSH dạng .ifaith
Tiếp theo bạn phải download fw 4.3.3 về và dùng chương trình iFaith sign fw đó bằng SHSH .ifaith đó để có thể restore cho máy bạn
cảm ơn mod nhiều.mod nhiệt tình quá^^ e muốn hỏi thêm là iFaith chỉ sign với FW gốc từ apple thôi ah? nếu e sign nó với FW custom thì k biết có nên ko nhỉ ?

AquaSta

Moderator
cảm ơn mod nhiều.mod nhiệt tình quá^^ e muốn hỏi thêm là iFaith chỉ sign với FW gốc từ apple thôi ah? nếu e sign nó với FW custom thì k biết có nên ko nhỉ ?
Đúng rồi nó chỉ nhận fw gốc thôi, vì thế máy iPhone Lock các phiên bản fw không unlock được thì ko được đụng đến.
Chọn nút Build *signed* IPSWs/Blob và sau đó chọn fw 4.3.3 và nó nhận dạng đúng fw và tiếp tục đòi bạn chọn SHSH .ifaith và tiến hành tạo ra custom fw cho bạn (hiển nhiên là bạn ko thể dùng một fw custom nào)

snaky_1088

Đúng rồi nó chỉ nhận fw gốc thôi, vì thế máy iPhone Lock các phiên bản fw không unlock được thì ko được đụng đến.
Chọn nút Build *signed* IPSWs/Blob và sau đó chọn fw 4.3.3 và nó nhận dạng đúng fw và tiếp tục đòi bạn chọn SHSH .ifaith và tiến hành tạo ra custom fw cho bạn (hiển nhiên là bạn ko thể dùng một fw custom nào)
cảm ơn bác đã hướng dẫn.vậy là bây h e chỉ có cách dùng 4.3.3 gốc.xong rồi chờ FW custom cao hơn như 4.3.5 thôi chứ đâu có cách nào dùng custom 4.3.3 bác nhỉ :(

misstele

Cho mình hỏi, mình đang dùng iPhone 4 Lock FW 4.1 BB 2.10.04 nhưng máy chỉ lưu shsh 4.2 trở lên thôi. Hiện tại máy vẫn đang sử dụng với sim Gevey để unlock. Mình có thể dùng iFaith để lưu và tạo 1 FW 4.1 của máy để phòng khi máy bị treo cáp ko. Hiện tại mình chưa muốn nâng FW của máy lên. Ah sẵn đây cho mình hỏi là với tình trạng máy mình như vậy thì up lên FW 4.3.3 có thể unlock được ko vì sim gevey mình mua là đời đầu khi lần đâu tiên ra sim là mình mua (nghĩa là phải kích sóng bằng nhiều thao tác ....) lúc đó mình có 1 máy FW 4.3 và dùng chính sim này kích sóng hoài ko được còn bỏ sim vào máy FW 4.1 thì kích 1 lần là được liền.
PS: link down ver mới nhất của ifaith die rồi bạn ơi. có thể cho mình trang web chính của nó hay cho link mới ko vậy

AquaSta

Moderator
Cho mình hỏi, mình đang dùng iPhone 4 Lock FW 4.1 BB 2.10.04 nhưng máy chỉ lưu shsh 4.2 trở lên thôi. Hiện tại máy vẫn đang sử dụng với sim Gevey để unlock. Mình có thể dùng iFaith để lưu và tạo 1 FW 4.1 của máy để phòng khi máy bị treo cáp ko. Hiện tại mình chưa muốn nâng FW của máy lên. Ah sẵn đây cho mình hỏi là với tình trạng máy mình như vậy thì up lên FW 4.3.3 có thể unlock được ko vì sim gevey mình mua là đời đầu khi lần đâu tiên ra sim là mình mua (nghĩa là phải kích sóng bằng nhiều thao tác ....) lúc đó mình có 1 máy FW 4.3 và dùng chính sim này kích sóng hoài ko được còn bỏ sim vào máy FW 4.1 thì kích 1 lần là được liền.
PS: link down ver mới nhất của ifaith die rồi bạn ơi. có thể cho mình trang web chính của nó hay cho link mới ko vậy
Download tại http://ih8sn0w.com
Bạn có thể dump fw 4.1 trong máy để lấy shsh .ifaith, sau đó sign nó với fw 4.1 gốc để restore.
Nếu có shsh 4.3.3 thì nên lên, dùng GV unlock ok

misstele

Ah bạn ơi sau khi mình dump FW 4.1 xong và sign với FW 4.1 gốc mình có thể up lên 4.3.3 custom và sau đó nếu muốn xuống lại 4.1 thì có được ko vậy bạn

hiensam

Máy cứ vào danh ba., tin nhắn là bị văng ra phải res lại và phải dùngc ái này cao lưu shsh
Bài này của chủ top ngon đới
Làm tốt với 4.01 ip4
Cám ơn chủ top

misstele

Help Me

Sao mình restore con iPhone 4 của mình bằng FW tạo ra từ iFaith FW 4.2.1 xong thì mình dùng resnow JB ko được vậy các bạn. Cứ chạy JB tới lúc nó rs lại iPhone xong nó hiện lên thì hoàn toàn ko thấy icon cydia. và lúc rs nó cũng ko chạy mấy hàng chữ trắng đen nữa.
Đã JB được rồi, phải lỳ với thằng resnow mới ok. nhấn JB tới lần thứ 4 mới ok. Cho mình hỏi thêm là sau khi mình JB với resnow xong thì vào cydia update xong xuôi cài App đầy đủ rồi mà ở tab chính của cydia vẫn để là This device is in the pending TSS queue là sao. Có cách nào lấy shsh ko vậy các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Sao mình restore con iPhone 4 của mình bằng FW tạo ra từ iFaith FW 4.2.1 xong thì mình dùng resnow JB ko được vậy các bạn. Cứ chạy JB tới lúc nó rs lại iPhone xong nó hiện lên thì hoàn toàn ko thấy icon cydia. và lúc rs nó cũng ko chạy mấy hàng chữ trắng đen nữa.
Đã JB được rồi, phải lỳ với thằng resnow mới ok. nhấn JB tới lần thứ 4 mới ok. Cho mình hỏi thêm là sau khi mình JB với resnow xong thì vào cydia update xong xuôi cài App đầy đủ rồi mà ở tab chính của cydia vẫn để là This device is in the pending TSS queue là sao. Có cách nào lấy shsh ko vậy các bạn.
Redsn0w dạo này rất hay lỗi jb, lúc được lúc không phải thực hiện lại. Khi bạn vào Cydia thấy hiển thị This devices is in the pending TSS queue thì nó đang yêu cầu Cydia lưu SHSH, nhưng giờ thì không thể lưu nữa. Nhưng bạn có thể dùng Redsn0w để gửi SHSH lên Cydia, bạn xem hướng dẫn ở bài cách dùng redsnow mới

thanhtbv

Các bác cho e hỏi chút. em down ifaith ở trên về cài đặt rồi nhưng cắm ip máy k hiện ra 4.3.3 là sao nhỉ?Máy mình đang chạy 4.3.3 mình tích vào ô đó có mỗi None! Mong AE chỉ giúp. Mình cảm ơn nhiều

AquaSta

Moderator
Các bác cho e hỏi chút. em down ifaith ở trên về cài đặt rồi nhưng cắm ip máy k hiện ra 4.3.3 là sao nhỉ?Máy mình đang chạy 4.3.3 mình tích vào ô đó có mỗi None! Mong AE chỉ giúp. Mình cảm ơn nhiều
Không hiểu bạn diễn đạt, bạn xem lại hướng dẫn, iFaith dùng để lấy SHSH từ trong máy ra, bằng cách đưa máy về DFU

thanhtbv

Không hiểu bạn diễn đạt, bạn xem lại hướng dẫn, iFaith dùng để lấy SHSH từ trong máy ra, bằng cách đưa máy về DFU

Mình cảm ơn MOD nhiều!MOD có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình chút đc k?mình đang dùng IP4 bản 4.3.3 của viettel đã JB.Mình sợ 1 ngày nào đó bị ăn táo hoặc bị nặng hơn, thì mình không biết phải thế nào để mang đi bảo hành ,MOD chỉ giúp mình từ HD2 mới chuyển sang IP.Mình cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

TatDat_Canon

Mình cảm ơn MOD nhiều!MOD có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình chút đc k?mình đang dùng IP4 bản 4.3.3 của viettel đã JB.Mình sợ 1 ngày nào đó bị ăn táo hoặc bị nặng hơn, thì mình không biết phải thế nào để mang đi bảo hành ,MOD chỉ giúp mình từ HD2 mới chuyển sang IP.Mình cảm ơn!

1. Open ifaith / chọn menu dump shsh blods (nếu có hỏi apple tv trả lời "no")
2. Click Proceed / bấm start
3. Đưa iphone về DFU ngồi đợi
4. Done shsh file dang ifaith được save trên PC và trên server ifaith

AquaSta

Moderator
Như bạn TatDat_Canon hướng dẫn đó là đủ, nếu bạn chưa biết cách đưa về DFU thì bạn có thể xem trên youtube: http://www.youtube.com/watch?v=P9BFanKzCKc hoặc search trên google có nhiều hướng dẫn, nói chung là cũng đơn giản. Cái này chỉ có khó với những người mới là ban đầu còn bỡ ngỡ về cách đưa máy về chế độ DFU. Hoặc có thể dùng Redsn0w để lấy SHSH và sau đó đưa nó lên server Cydia, mình đã hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?153013-redsn0w-0.9.9b8-Nhiều-thay-đổi-Hướng-dẫn-sử-dụng

h3ll

iH8sn0w vừa Update iFaith v1.4

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?w30p919z4dw9mtb[/DOWNLOAD]​

h3ll

Anh AquaSta cho em hỏi là ip4 ko có shsh 4.3.3.Em có thể đưa về 4.3.3 mà ko cần shsh nhưng xài dc chút là dính dfu.Vậy lúc đang ở 4.3.3 mình có thể dùng redsn0w hay iFaith này lấy shsh 4.3.3 rồi dùng shsh 4.3.3 đó mình build 1 bản Custom có dc ko anh

Chỉnh sửa cuối: