• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IFONZ Mang phong cách IPHONE đến cho PPC

demax

iPhone MASTER package! 1.1 (phiên bản cập nhật và fix lỗi) thêm hiệu ứng chuyển hình trông Prồ hơn.
Hỗ trợ tốt hơn cho VGA. Đã test thử trên X7500. Chữ không bị cắt ngang như phiên bản trước. Anh em dùng VGA không phải lăn tăn nữa nhé.

* Ifonz 0.99
* S2P 0.40
* S2V 0.35
* S2U2 1.01
* IContact 0.6
* Battery Status 0.04
* ThumbCal 0.5.1
* Total Commander
* Reg Edit
* Task Manager
* Advanced Config 1.0
* Pim Backup 2.8
* All Black Theme

.

.

.

Có thể sửa đường dẫn hoặc thêm, bớt Icon một cách dễ dàng.

.

Nên backup các dữ liệu cần thiết và HR trước khi cài phiên bản mới để đảm bảo cho chương trình chạy tốt (theo lời tác giả nhé)

Download ở đây

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Bạn có thể Post lên Link khác cho mọi người cùng down được không,link này không thể Down được bạn ạ :)

anhtuanet

Vấn đề với Iphone Master phiên bản 1.1

OK, dùng rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

rgvbaoxan

mình dùng thấy ổn , nhưng mà hao pin quá. Không biết có cách nào làm cho nó ít hao pin không vậy ?:-?

tuan2005

Các bác cho hỏi: để thay đổi background của iponz thành ảnh của minh thi ntn. thanks

o0oCr4zyxo0o

Các bác cho hỏi: để thay đổi background của iponz thành ảnh của minh thi ntn. thanks

Giữ chặt vào màn hình mở Open Settings,Chọn Background ,Click vào chỗ ">" ở phần PortrainLandscape rồi chọn hình và save lại --->Done . Chúc vui !!!:D

tuan2005

Cho minh hoi thêm. sau khi cài iponz cái bàn phím mặc định của chương trình bị mất hiệu ứng nổi, vậy có cách khắc phục ko nhỉ. như hinh đính kèm ở dưới.
thanks

ancola66

Super V.I.P
Cho minh hoi thêm. sau khi cài iponz cái bàn phím mặc định của chương trình bị mất hiệu ứng nổi, vậy có cách khắc phục ko nhỉ. như hinh đính kèm ở dưới.
thanks
Bạn cài IFONZ thì không bao giờ bị mất cái gì cả :)). Đây là bạn cài gói phần mềm với giao diện Iphone có thể gây xung đột gì đó với máy của bạn:D

Lưu ý các bạn đây là chủ đề riêng về phần mềm IFONZ. Về gói giao diện iPhone MASTER package đã có chuyên mục riêng ở ĐÂY . Từ đây các bài viết không liên quan đến phần mềm độc lập IFONZ ở chủ đề này sẽ bị DEL để tránh làm loãng chủ đề và rất khó theo dõi để thảo luận và trả lới.

huyenthang

Lâu kô thấy bác Ancola66 có them icon cho ifonz nhỉ.Xem iphone thấy có bộ icon trong thính quá .Bác ancolo giúp hộ em với!

tenchy

Mình thật sự quá thích cái giao diện iphone cho ppc , mình xài máy LG KS20 chạy WM6 cài thử từ cái itask cho tới ifonz nhưng tấc cả đều ko chạy được cái thì chạy được nhưng icon cứ lung tung không thể nào cài đường dẫn ,gà mờ quá , có bác nào giúp mình cài ko mình xin hậu tạ ...có gì nhắn dùm cái tin hay mail: tenchi_nguyen@yahoo.com mình ở Q10
......Xin cám ơn các bác, anh ,chị nhìu

hhuy

Mình thật sự quá thích cái giao diện iphone cho ppc , mình xài máy LG KS20 chạy WM6 cài thử từ cái itask cho tới ifonz nhưng tấc cả đều ko chạy được cái thì chạy được nhưng icon cứ lung tung không thể nào cài đường dẫn ,gà mờ quá , có bác nào giúp mình cài ko mình xin hậu tạ ...có gì nhắn dùm cái tin hay mail: tenchi_nguyen@yahoo.com mình ở Q10
......Xin cám ơn các bác, anh ,chị nhìu

Lên Tân Phú bao mình chầu cafe mình cài cho .0903106127

rocker123456

e dùng ò stealth. e cài ifonz0.99, e đã đanh' dấu x hết trong phần notifications rồi nhưng khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn thì nó không hiện lên gì cả. chỉ khi ẩn ifonz đi thì mới nhìn thấy thôi. sao thế anh nhỉ. anh chỉ hộ em với

lavekings

Đúng vậy, tuy nó đơn giản nhưng hiệu quả và hiệu ứng thì hơn đứt HTC HOME và PocketPlus hơn nữa phần mềm này khi chạy lại rất nhẹ tốn rất ít tài nguyên. Hy vọng các phiên bản sau sẽ thú vị hơn.
Phần mềm hay lắm không biết có chạy được trên Flame không ?

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm hay lắm không biết có chạy được trên Flame không ?
*FLAME là màn hình VGA bạn tìm bản hỗ trợ màn hình VGA để cài nhé (Nhưng cũng không đuợc ổn định lắm đâu vì chủ yếu phần mềm này hỗ trợ cho QVGA)
* Phiên bản cho VGA được giới thiệu trong chủ đề này hoặc bạn cũng có thể tìm bên chuyên mục :iPhone Master package

tenchy

mình hiện đã có thể cài đặt ifonz 9.9 nhưng mình có một thắc mắc ko biết có thể bỏ cái nền xám ko được đẹp phía sau 4 icon duoi cùng góc màn hình được không mong các bạn chỉ giáo

redlion

mình hiện đã có thể cài đặt ifonz 9.9 nhưng mình có một thắc mắc ko biết có thể bỏ cái nền xám ko được đẹp phía sau 4 icon duoi cùng góc màn hình được không mong các bạn chỉ giáo

Bạn vào Settings Chọn mục Top and Bottom Bar Bạn sẽ nhìn thất 2 thanh trược, hãy kéo thanh trượt "Bottom Bar transp" hết về bên trái là xong