• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IM+ (SHAPE.Services.IMPlus.v6.00.S60v3.SymbianOS9.1)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
phần mềm chát yahoo, icq, mns...

cách sử dụng:
phần mêm này đã CR nhưng khi sử dụng sẽ bị lỗi
khi cài vào xong bạn chạy pm IM+Lic nò sẽ đăng ký cho bạn -> nếu bạn ko vào about thì sẽ đòi đăng ký, nếu vào about thì phải vào IM+Lic lại (nhưng cách này ko sài được vì sẽ báo lỗi)
Bạn làm cách này để sử dụng nhé.
Trial Resue Method - by : Disabled
* Delete C:\system\data\implus.cfg if exists
* Install IM+
* Open IM+ and connect.
* Delete C:\system\data\implus.cfg BUT DON'T CLOSE IM+
* Remove battarey
* Install batarey again
* After turning on phone open IM+ and look Menu -> Help -> License info
If you don't see date of finish trial period than you can use IM+ without time limitation.

Chỉnh sửa cuối:

devil13

khi em vào nó báo lổi ''error no license for the denoted manual registration key were found'' làm ơn bác giúp em với. em thích phần mềm này lắm

nguyenpa

Super V.I.P
vâng bạn nên CR bằng cách 2, vào lại IM+ -> vào about.
xóa files C:\system\data\implus.cfg
Install IM+
Open IM+ and connect -> xoa files C:\system\data\implus.cfg nhưng vẫn để IM+ chạy -> lấy pin ra (ko tắt máy lấy đại ra) -> gắn pin vào lại. là bạn có thể sử dung bản trial lâu dài đó.

nguyenpa

Super V.I.P
nếu CR mà báo lỗi thì bạn vào help -> about là trở về bình thường bạn cứ làm theo cách 2 nhé.

devil13

em cr roi, mà liceense hiện là ''not register'' co đúng chưa anh...em đã xài được nhưng kô biết có đúng như anh nói kô....giúp em nha thanks so much

tarzanvn

em cr roi, mà liceense hiện là ''not register'' co đúng chưa anh...em đã xài được nhưng kô biết có đúng như anh nói kô....giúp em nha thanks so much

Mình cũng cài không được,có lẻ chờ 1 giải pháp cr**k nào khác thôi,sẳn đây mình xin giới thiệu với các bạn 1 soft có đã lâu ,giao diện không đẹp nhưng chạy good trên N73 vì là phần mền .jar,theo mình biết đây có lẻ giải pháp tốt nhất cho N73 lúc này để CHAT yahoo,nếu các bạn nào có soft nào tốt hơn và ko bị vấn đề về cr**k xin chỉ giáo.Chúc các bạn có những ngày tết vui vẽ hanh phúc và có những phúc giây thoải mái nằm dài trên giường để CHAT với người yêu
Hy vọng với bài post này mình kiếm được 1 cái thanks mở hàng.hihihih

ducga

Phần mềm này dùng với N80 có ngon không ạ, vì em nghe nói N80 sóng wifi hơi yếu :D.

nguyenpa

Super V.I.P
im+ thì sử dụng chat được nhiều thứ, còn nếu bạn cần chát yahoo thì dung cái k~messengercldc của bạn tazanvn up rất ok

tarzanvn

Phần mềm này dùng với N80 có ngon không ạ, vì em nghe nói N80 sóng wifi hơi yếu :D.
Mình nghỉ CHAT trên phone thì nên nghỉ đến gprs,chứ wifi thì đâu có sẳn mọi nơi,wifi để khi bạn lướt web hay voice CHAT với skype thôi

NguyenDucDung

Mình nghỉ CHAT trên phone thì nên nghỉ đến gprs,chứ wifi thì đâu có sẳn mọi nơi,wifi để khi bạn lướt web hay voice CHAT với skype thôi

đừng nghĩ như thế, GPRS là mất tiền, còn WIFI có thể ko mất tiền thì sao :)) :))
mình cũng đã dùng cái này và có cả IM+ Skype... gì đó nhưng mà ko thể login vào đc account từ trên mobile :|

tarzanvn

đừng nghĩ như thế, GPRS là mất tiền, còn WIFI có thể ko mất tiền thì sao :)) :))
mình cũng đã dùng cái này và có cả IM+ Skype... gì đó nhưng mà ko thể login vào đc account từ trên mobile :|
vấn đề tiền thì xin thưa rằng nếu bạn CHAT bằng soft mình up bên trang 1 thì cả ngày chỉ tốn khoảng 2000$(xài vina,còn viettell trừ tiền rất dã man)nói chung khi CHAT yahoo thì dung lượng sử dụng chẳng là bao,trừ khi bạn lướt web bằng GPRS mới sợ tốn tiền thôi,điều quang trọng là rất tiện lợi mọi nơi,từ công viên, bến xe bus,trong toilet hay trên giường ngũ bạn đều CHAT đc,có hôm mình trên xe đi từ Sài Gòn lên Biên Hòa vẫn CHAT vô tư,về mặt này wifi sao so sánh đc,
về việc không login đc thì bạn check lại điện thoại xem sao,vì soft mình up mà .jar sử dụng cho nhiều điện thoại lắm,kể cả series 40

nguyenpa

Super V.I.P
Vâng chat tốn ko nhiều tiền vì 1 tin chưa tới 1kps, bạn NguyenDucDung nói soft IM+ skype ko login được, còn sòt k~meseenger của bạn sử dụng rất ok, thích hợp cho các bạn bạn cần chát Yahoo .

NguyenDucDung

tất nhiên là GPRS thì phải "di ̣động" hơn rồi, điều này ko ai từ chối cả, nhưng đang nói WIFI với GPRS, thì...GPRS sao bằng WIFI....

tarzanvn

tất nhiên là GPRS thì phải "di ̣động" hơn rồi, điều này ko ai từ chối cả, nhưng đang nói WIFI với GPRS, thì...GPRS sao bằng WIFI....
topic này đang nói về phần mềm CHAT mà bạn,chứ đâu nói về wifi và gprs. mà CHAT thì...WIFI sao tiện dụng bằng GPRS đc,mình hầu như online 24/24, nên các bạn mình it khi phải tốn tiền sms để nhắn tin cho mình lắm:))

devil13

làm ơn bro nào có bản crc mới của IM+ , up lên nhanh nhanh nha...em đang rất muốn có phần mềm này...mà cái ở trang 1 các bro đã crc thất bại...mong các bro tìm ra con đường crc mới để giúp anh em trong này co những ngày vui vẻ nà

NguyenDucDung

làm ơn bro nào có bản crc mới của IM+ , up lên nhanh nhanh nha...em đang rất muốn có phần mềm này...mà cái ở trang 1 các bro đã crc thất bại...mong các bro tìm ra con đường crc mới để giúp anh em trong này co những ngày vui vẻ nà

bạn thử kiểu này nhé, bạn download cái file dưới kia về sau khi giải nén ra ḅạn sẽ có file implus.cfg và copy file này vào C:\System\data
lúc này nó sẽ hỏi có replace ko - tại vì trong folder đó đã tồn tại rồi
cái file implus.cfg này mình lấy từ máy mình, đã reg. rồi, mình cṹng đã test trên một máy khác với hardware khác mình thấy khi mở phần mềm này ra thì nó ko đòi hỏi đăng ký nữa nhưng mà mình chưa thử login vào cái gì cả...
bạn thử đi nhé, nếu ko đc thì...PM mình ;) ;)

nguyenpa

Super V.I.P
phần mềm chát yahoo, icq, mns...

cách sử dụng:
phần mêm này đã CR nhưng khi sử dụng sẽ bị lỗi
khi cài vào xong bạn chạy pm IM+Lic nò sẽ đăng ký cho bạn -> nếu bạn ko vào about thì sẽ đòi đăng ký, nếu vào about thì phải vào IM+Lic lại (nhưng cách này ko sài được vì sẽ báo lỗi)
Bạn làm cách này để sử dụng nhé.
Trial Resue Method - by : Disabled
* Delete C:\system\data\implus.cfg if exists
* Install IM+
* Open IM+ and connect.
* Delete C:\system\data\implus.cfg BUT DON'T CLOSE IM+
* Remove battarey
* Install batarey again
* After turning on phone open IM+ and look Menu -> Help -> License info
If you don't see date of finish trial period than you can use IM+ without time limitation.

bản mới nhé các bạn test thử xem nhé

nguyenvansang

Well-Known Member
các pác ơi ! em đã CR*** như cách 1 và 2 rồi đã thành công. nhưng em ngứa tay vào About thế là toi! em thử CR*** lại nhưng ko được nữa vì IM+ nó báo đã hết hạn dùng thử . em làm thử kể cả download bản dùng thử ở Shap rùi để CR*** cũng ko thành công. Các Mod xem lại xem. Cái Yahoo_Go.sis đưa ở phần yêu cầu ko ints ra được. file corrup=> po tay! các Mod thử làm cho chuyên mục này nó ngon ngon chút nào!

nguyenpa

Super V.I.P
bác thử cái ở trên chưa cái đó mình thấy cũng ok mà, con muốn chat yahoo ko thì down pm của bác tazan là ok lắm đó.
bản mới 6.04 nhé

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.