• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner 1.36d-Chỉnh sửa cập nhật

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản 1.36d cập nhật chỉnh sửa một số lỗi ở 1.36 trước đó. Thực hiện: Zntxpda( China). Vui lòng tìm hiểu thêm khi bắt đầu ứng dụng.

Đây là tổng hợp bộ Fonts đầy đủ nhất của ID. Hãy download nếu bạn thích. Sau khi tải về chép hết thư mục Fonts vào !:/System/Apps/ImageDesigner

Fonts.rar

Chỉnh sửa cuối:

nguoiqualoicu

Hic, bài viết gì mà rộng quá, phải kéo hết hơi mới thấy chỗ để mà thank :D.
Mà sao máy tính mình chẳng bao giờ vào đc trang chủ của Zntx nhỉ, chán?

Cái ID này cũng hữu ích đó chứ, mặc dù có máy tính nhưng mình chả biết cách dùng photoshop nên toàn dùng cái này để edit ảnh thôi =)).

onlylove80

Hic, bài viết gì mà rộng quá, phải kéo hết hơi mới thấy chỗ để mà thank :D.
Mà sao máy tính mình chẳng bao giờ vào đc trang chủ của Zntx nhỉ, chán?

Cái ID này cũng hữu ích đó chứ, mặc dù có máy tính nhưng mình chả biết cách dùng photoshop nên toàn dùng cái này để edit ảnh thôi =)).
uh, cái này chỉnh sửa cắt dán là đỉnh nhất trên mobile.. NhưngNhưng sao Dũng lại bỏ đj nhiều phông chữ qúa. Dũng cho thêm font thư pháp và 1 số kiểu chữ praviti vào nữa thì rất tuyệt.

Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

uh, cái này chỉnh sửa cắt dán là đỉnh nhất trên mobile.. NhưngNhưng sao Dũng lại bỏ đj nhiều phông chữ qúa. Dũng cho thêm font thư pháp và 1 số kiểu chữ praviti vào nữa thì rất tuyệt.

Posted via Mobile Device

Đã bổ sung thêm Fonts đầy đủ ở bên trên rồi đấy bạn. Chúc vui nhé!:D

WIN86

anh ơi cho em hỏi tại sao em chỉnh độ trong suốt khi xuất ảnh ở *.png mà hình đó không được trong suốt vậy hả anh??

thanhtu8888

khi mình chọn thay đổi kích thước thì máy lại báo không đủ bộ nhớ trong khi máy mình còn trống tới 28M ram, bạn nào biết tại sao không :-?

onlylove80

khi mình chọn thay đổi kích thước thì máy lại báo không đủ bộ nhớ trong khi máy mình còn trống tới 28M ram, bạn nào biết tại sao không :-?

bạn thay đổi kích thước cho lớn hơn kích thước ban đầu hay nhỏ hơn vậy???? Nếu size ảnh đó là 320-240 thì bạn không thể thay đổi cho lớn hơn thành 350-280 đâu..Hoặc tấm hình của bạn có kích thước quá lớn...

thanhtu8888

mình thay đổi kích thước ảnh nhỏ hơn nhưng tấm hình của mình độ phân giải tới 2784x3991 tưởng chương trình nó nhai luôn ai ngờ không được :)):)):))

onlylove80

mình thay đổi kích thước ảnh nhỏ hơn nhưng tấm hình của mình độ phân giải tới 2784x3991 tưởng chương trình nó nhai luôn ai ngờ không được :)):)):))
Sax.. Sax.. Thế thì cáj I.D nuốt sao nổ hả bạn. bắt thèng bé cõng thẳng lớn thì nó cõng sao nổi.

Posted via Mobile Device

thanhtu8888

Sax.. Sax.. Thế thì cáj I.D nuốt sao nổ hả bạn. bắt thèng bé cõng thẳng lớn thì nó cõng sao nổi.

Posted via Mobile Device

tưởng nó nhỏ mà có võ ai ngờ ai ngờ võ không nổi :D mà muốn thu nhỏ hình lại để chỉnh sửa được không bạn (không phải resize nha) :-?

onlylove80

tưởng nó nhỏ mà có võ ai ngờ ai ngờ võ không nổi :D mà muốn thu nhỏ hình lại để chỉnh sửa được không bạn (không phải resize nha) :-?
Chương trình này thu nhỏ những tấm hình có kích thước quá lớn như vậy mình nghĩ là khó lắm, dễ bị biến dạng.. Để thu nhỏ thì bạn nên dùng RescoPhotoViewr, cái này phóng to thu nhỏ thì vô đối. Edit ảnh bạn rất nên kết hợp 2 cái này.. nếu làm cẩn thận thì kg kém gì photoshop đâu.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

linlinki

trài ơi, cái này đăng ở đây, thế mà em dùng con 6 béo khi cài vào thi nó báo là không hỗ trợ cho dòng S60v1 và v2 vậy nhỉ. có phải đại ca post nhầm nơi không vậy, hay là em cài sai vậy.rất xin các pro nào chỉ giáo dùm em

thanhtu8888

trài ơi, cái này đăng ở đây, thế mà em dùng con 6 béo khi cài vào thi nó báo là không hỗ trợ cho dòng S60v1 và v2 vậy nhỉ. có phải đại ca post nhầm nơi không vậy, hay là em cài sai vậy.rất xin các pro nào chỉ giáo dùm em

cài bộ python chưa :-?

onlylove80

Đúng rồi, máy bạn phải cài đủ bộ python, gồm python1.4.5 và modul1.33. 6600 thừa sức chơi đc cái này .
Posted via Mobile Device

ndduy88

Bác chủ cho mình hỏi sao mình cài vào n72 nó ko hiển thị hết tiếng việt nhỉ :-?
các soft việt hóa khác mình vẫn dùng đc, cả ecleaner của bạn cũng thế.Thanks bạn!!!

NGUYENTRANDUNG

Bác chủ cho mình hỏi sao mình cài vào n72 nó ko hiển thị hết tiếng việt nhỉ :-?
các soft việt hóa khác mình vẫn dùng đc, cả ecleaner của bạn cũng thế.Thanks bạn!!!

Nếu vậy, bạn dùng fonts của daoquangsu ấy. Mình đang dùng không thấy vấn đề gì nên chưa gặp tình trạng này

NGUYENTRANDUNG

Minh da cài python 1.45 va modul 1.33 the ma khj vao thj hjen len dong chu khong ho tro cho v1 va v2 ! Minh dang dung 7610

Dòng chữ "Không hỗ trợ cho S60 1st và S60 2nd" thực ra ứng dụng thuộc S60 3rd, và nó được conveter sang S60 2nd nhưng vẫn giữ bản dịch gốc. Tất nhiên nếu mình dịch chuẩn theo nó thì sẽ xuất hiện dòng chữ này. Rất có thể Python máy của bạn chưa thể tương thích với Modules áp dụng cho ID này. Đã có 1 topic chia sẽ vấn đề với 7610 của bạn ở khu vực này đấy. Bạn qua đó tham khảo nhé!