• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner v1.40.Beta2_SymPViet

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản 1.40.Beta2:
+ Thêm lựa chọn Plugins: Bộ lọc tuyến
+ Thay đổi kích thước bức vẽ có thể xác định tỷ lệ phần trăm
+ Một số cửa sổ đã được gỡ bỏ từ thanh trạng thái.

Phiên bản 1.38 Beta3:
Thêm trong phiên bản:
- Bung gói và mở tập tin mbm. Đóng gói tập tin mbm, bổ sung thêm khả năng hoán đổi định dạng ảnh
- Bộ lọc: Hệ chiết hình fractal
- Hiển thị thanh xử lý trong khi cùng lúc hoán đổi
- Kiểm tra tất cả tập tin cần thiết lúc khởi động chương trình và lựa chọn giao diện khi hiển thị, các tập tin trong khi cài đặt có thể thiếu
- Sửa đổi một số lỗi nhỏ
- Cố định lỗi chương trình không làm việc khi bấm lựa chọn tất cả
- Cố định lỗi khi thêm độ trong suốt trên tập tin png.

Phiên bản 1.37b:
Thêm trong phiên bản: Lựa chọn kênh màu đầy đủ khi đảo ngược màu sắc. Khi xử lý ảnh cùng lúc đã hủy bỏ lựa chọn thư mục. Cố định lỗi trong phiên bản 1.37 trước không thể lưu ảnh định dạng JPEG.

Phiên bản 1.37:
Thay đổi hàng loạt kích thước, có thể mở nhiều tập tin cùng một thời điểm.

Phiên bản 1.36o:
Cố định lỗi: Nếu trường hợp tập tin Config.ini bị hỏng do bạn thao tác không đúng cách thì chương trình có thể thiết lập lại cài đặt cho đúng để sau khi mở hoặc lưu một tập tin có chứa các ký tự đặc biệt.

Phiên bản 1.36M:
Thêm lựa chọn mới cho phép bạn tự thiết lập yêu cầu khi thoát khỏi chương trình.
Đã chỉnh sửa khi bạn thực hiện thao tác sao chép và dán từ bảng tạm lúc này bề mặt khung sẽ có độ sáng cao.

Phiên bản 1.36L:
Có thể phác hoạ ở bất kỳ khu vực nào trong góc ộ xoay ảnh. Bạn có thể thay đổi kích thước phông chữ, hình ảnh và những vấn đề khác cụ thể ngay tại vị trí gốc(ảnh bất động).

Phiên bản 1.36J:
Cập nhật thêm nhiều bảng màu cho bạn lựa chọn, đã fix độ trong suốt.

Phiên bản 1.36H:
Tùy hứng điều khiển góc độ xoay đã lựa chọn để điều chỉnh theo từng khu vực.

Đây là tổng hợp bộ Fonts đầy đủ nhất của ID. Hãy download nếu bạn thích. Sau khi tải về chép hết thư mục Fonts vào !:/System/Apps/ImageDesigner

Fonts_IDesigner.rar

anhcoj

NGUYENTRANDUNG Pro như thế này mà PV chỉ set là V.i.p Mem thì không xứng đáng tẹo nào. Mình ngưỡng mộ bạn từ rất lâu. :D

úi trời... Ko phải 1 Mình bạn ngưỡng mộ đâu nhé. Thế bạn đã nghĩ... nếu pdaviet này thiếu NTD thì sẽ ra sao chưa??? Mình nói ko qúa lời đấy chứ bà con? Thôi ko spam nữa . MOD cho tiêu lun.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

punchan

éo ơi cái nè sao mà ra vù vù vậy?mà sao bên python nè toàn thấy a NTD vậy?anh pro wa'=D>

nolis

Cái này mình cài python 1.45 thì không chạy được, nhưng cài python 1.60 thì chạy ngon lắm. Các bạn nếu cài mà không chạy được thì tìm bản python 1.60 cài vào và khám phá

Cái này mình cài python 1.45 thì không chạy được, nhưng cài python 1.60 thì chạy ngon lắm. Các bạn nếu cài mà không chạy được thì tìm bản python 1.60 cài vào và khám phá

Cho mình xin bản python 1.60 với:D

nolis

Bản python 1.60 bạn vào bài theme edit của anh Dũng cũng trong chủ đề ứng dụng python này down nhé. Mình cũng lấy từ đó. Chúc thành công

tuanhien98

Bản python 1.60 bạn vào bài theme edit của anh Dũng cũng trong chủ đề ứng dụng python này down nhé. Mình cũng lấy từ đó. Chúc thành công
Cho mìh hỏi sao ko thể thay đổi kich thước ảnh đc nhỉ? Mình làm thử với ảnh 550x340 về 176x208 thì nó ra 176x110 làm mãi ko đc. :(
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Cho mìh hỏi sao ko thể thay đổi kich thước ảnh đc nhỉ? Mình làm thử với ảnh 550x340 về 176x208 thì nó ra 176x110 làm mãi ko đc. :(
Posted via Mobile Device

Mình không có máy để test nhưng thấy có chức năng Thay đổi kích thước mà bạn, hay nó là kích thước mặc định nhỉ. Bạn kiểm tra kỹ lại xem sao nhé.

tuanhien98

Mình không có máy để test nhưng thấy có chức năng Thay đổi kích thước mà bạn, hay nó là kích thước mặc định nhỉ. Bạn kiểm tra kỹ lại xem sao nhé.
Có chức năng đó nhưng mà toàn sai chẳng đúng j cả. Ai kiểm tra hộ mình với.
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Có chức năng đó nhưng mà toàn sai chẳng đúng j cả. Ai kiểm tra hộ mình với.
Posted via Mobile Device
Khi thay đổi kích thước nó sẽ hỏi "Có giữ lại giao diện ko?" thì chọn "Không" nếu ko nó sẽ giữ nguyên tỉ lệ khung đó

tuanhien98

Khi thay đổi kích thước nó sẽ hỏi "Có giữ lại giao diện ko?" thì chọn "Không" nếu ko nó sẽ giữ nguyên tỉ lệ khung đó
Hì, làm đc rùi nè nhưng phải qua 2 bước đúng là phải học hỏi nhiều ^^
Posted via Mobile Device

long5602003

Hỏi hơi gà 1 chút nhưng mà mình ko thấy file exe ở đâu cả,bản cài ko có thì làm kiểu gì?

lotusgirl

Hỏi hơi gà 1 chút nhưng mà mình ko thấy file exe ở đâu cả,bản cài ko có thì làm kiểu gì?

Muốn có file exe thì qua bên khu vực phần mềm cho PC mà tìm bạn ah, đây là khu vực phần mềm cài cho mobile có dạng là sis nhé.

h04ngl0ng

Cho em hỏi 6600 tại sao lại chỉ sử dụng đc bản ID 1.08 vậy?

ơ.6600 dùng được.thank bác dũng nhá.thỳ ra là do python.hehe

Last edited by a moderator:

h04ngl0ng

Vâng, em xin khắc phục. Tiện đây cho em hỏi Pm này cài vào ko hiển thị đc tiếng việt mặc dù máy đã có font tv.Đã thử xóa rồi cài lại nhưng vẫn ko đc.Ai pít xin chỉ giáo với.Cứ nhìn ô vuông thì chán lắm

DreamLand

Vâng, em xin khắc phục. Tiện đây cho em hỏi Pm này cài vào ko hiển thị đc tiếng việt mặc dù máy đã có font tv.Đã thử xóa rồi cài lại nhưng vẫn ko đc.Ai pít xin chỉ giáo với.Cứ nhìn ô vuông thì chán lắm

Bạn đọc kỹ bài #1, có link Font, bạn làm theo hướng dẫn nhé !