• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner_v1.40_rc4*Cập Nhật*Xử lý ảnh thông minh※SymPViet※

phuonxinh

[18/05/2010]ImageDesigner_v1.40_rc4*Cập Nhật*Xử lý ảnh thông minh※SymPViet※​

ImageDesigner là công cụ xử lý hình ảnh thông minh chạy trên nền python dành cho máy symbian s60.
Tác giả đã làm quá nhiều bản beta....mình đang làm bản rc3 thấy ra bản rc4 này nên làm luôn-bỏ qua bản rc3.

Ở bản này đã fix lỗi hỏng tệp cài đặt config.ini , hoàn thiện png trong suốt, hoàn thiện các vấn đề về phiên bản... Cứ đà này chắc tác giả sẽ ra bản final sớm thôi.
Chi tiết về phiên bản 1.40rc4:
Mã:
Небольшое обновление редактора изображений на python 1.45, модульпаки не нужны.Для всех разрешений.Оф. сайтизменения с 1.40 rc 2===============Добавлено:- выбор иструмента шаблон вызывает диалог загрузки шаблона, если он еще не загруженОбновлено:- теперь при создании маски и шаблона цвет выбирается курсором- для улучшения стабильности список недавно открывавшихся файлов теперь хранится отдельно в recent.datИсправлено:- не добавлялась прозрачностьв png, если путь сохранения содержал кириллицу- повреждался config.ini, если путь последнего открытого файла содержал кириллицу- не работало пакетное преобразование, если в пути файла содержалась кириллица- не работало пакетное преобразование при сохранении в jpg- не работала команда уровень прозрачности для копированиявставки===============Рекомендации:Перед установкой предыдушюю версию удалить, если ставили патчи, то и папку программы, ставить можно в тело и на карту.Не используйте свои старые config.ini, иначе прога будет ругаться.===============Описание на форуме, о багах отписываться туда же.Тема на форуме: на основном, на смарт версии.Полезные статьи и подсказки:Хитрости работы в ImageDesigner.--------
1.ID_1.40_rc4_2rd.sis(519K)
(05-17 21:46)

---> Download: ImageDesigner_1.40_rc4_2rd.zip

Last edited by a moderator:

MaKimLien

Member
Nhanh thật đấy bro.Vẫn đang dịch giở.He he thức đến gần 2h sáng để làm cơ mà. :D

hihoha

Well-Known Member
:) Bạn tích cực thiệt=D> , đang định sáng post đã thấy làm đêm qua rồi :D

phuonxinh

Đâu có, tại hôm qua đi làm ca 2 nên mới làm nó thôi, chứ bình thường thì giờ đó ngủ lâu rồi.
Vừa làm bản rc3 xong thì lại thấy rc4 đc update, đúng là kì cục quá

hoan_dh

Vẫn kâu hỏi cũ,
Mọi người cho hỏi là làm sao để xoay nghiêng các chữ khi nhập text vaò ảnh vậy?mình không bit cách làm sao cả.dùng chỉnh sửa của máy thì xoay đc nhưng chữ bị nhoè.

Whinny

Ý bạn là chèn chữ chéo màn hình hay là ngang vậy bạn:-?
Nếu là ngang hay dọc thì bạn chỉ việc xoay chiều ảnh rùi dán chữ vào thui,:D
Còn nếu chéo thì không làm được đâu bạn:p

hoatljzk

Cho mình hỏi sao test trên v2,chỗ tùy chọn sao bé thế chẳng nhìn thấy gì, muốn thoát ra mò mãi mới thấy

Quangha2603

Em thì bị lỗi này,mà kô biết xử lý,nhờ các bác các cô các chú hộ em với :
những lần đầu em dùng ok hết.
Vậy mà tự rưng bữa nay :
1- khi em vào trong menu tùy chọn của ID thì nó không nhận font tiếng mẹ đẻ của em nữa.
2- mở 1 hình lên,em chọn một khung hình bất kỳ trong tấm hình vừa mở,rồi sao chép(hoặc cắt).=>>tập tin=>tạo trong cửa sổ mới=>ra cửa sổ mới=>nhấn chọn phải để dán(phím 5).Nhưng không biết là nó không cho chép,cắt hay là không cho dán mà em không thể thực thi được (5.Dán : ko có tác dụng,ko hiện rõ).
Bình thường em vẫn làm đưọc.
Giúp em với nhá các bác.Bán cặp heo mới mua được con N70,tính làm ít hình cưới cho cháu nó.Cảm ơn làng xóm.

saodoingoi142

Moderator
Em thì bị lỗi này,mà kô biết xử lý,nhờ các bác các cô các chú hộ em với :
những lần đầu em dùng ok hết.
Vậy mà tự rưng bữa nay :
1- khi em vào trong menu tùy chọn của ID thì nó không nhận font tiếng mẹ đẻ của em nữa.
2- mở 1 hình lên,em chọn một khung hình bất kỳ trong tấm hình vừa mở,rồi sao chép(hoặc cắt).=>>tập tin=>tạo trong cửa sổ mới=>ra cửa sổ mới=>nhấn chọn phải để dán(phím 5).Nhưng không biết là nó không cho chép,cắt hay là không cho dán mà em không thể thực thi được (5.Dán : ko có tác dụng,ko hiện rõ).
Bình thường em vẫn làm đưọc.
Giúp em với nhá các bác.Bán cặp heo mới mua được con N70,tính làm ít hình cưới cho cháu nó.Cảm ơn làng xóm.

Bạn hãy thử gỡ ra rồi Tắt nguồn-Khởi động lại máy và cài lại xem sao nhé!!!;;)
Có thể do bạn cài Fonts bị lỗi, hoặc bị lỗi về Python ,hoặc có thể đang chạy ngầm 1 ứng dụng phần mềm nào đó gây xung đột cũng nên.Hãy kiểm tra lại kĩ xem bạn nhé!;;)

Quangha2603

Bạn hãy thử gỡ ra rồi Tắt nguồn-Khởi động lại máy và cài lại xem sao nhé!!!;;)
Có thể do bạn cài Fonts bị lỗi, hoặc bị lỗi về Python ,hoặc có thể đang chạy ngầm 1 ứng dụng phần mềm nào đó gây xung đột cũng nên.Hãy kiểm tra lại kĩ xem bạn nhé!;;)

Cảm ơn mod nhé,nhưng em cũng thử kiểm tra lại hết rồi,những cái em nghi là xung đột em cũng gỡ ra hết,thử cìa vào thẻ nhớ khác cũng bị..,vấn đề font em đã xử lý được rồi...còn cái không cho copy-past kia thôi,không có chức năng này thì coi như chẳng có ID rồi. nhưng Ver nào cũng bị nên chắc máy em bị sao rồi.ai bị hay biết cách xin chỉ em với

saodoingoi142

Moderator
Cảm ơn mod nhé,nhưng em cũng thử kiểm tra lại hết rồi,những cái em nghi là xung đột em cũng gỡ ra hết,thử cìa vào thẻ nhớ khác cũng bị..,vấn đề font em đã xử lý được rồi...còn cái không cho copy-past kia thôi,không có chức năng này thì coi như chẳng có ID rồi. nhưng Ver nào cũng bị nên chắc máy em bị sao rồi.ai bị hay biết cách xin chỉ em với

Có lẽ chỉ còn một cách nữa nếu bạn có lòng kiên nhẫn và biết cách xử lý.Đó là Format máy lại (dùng tổ hợp phím 4 ngón) và Format cả Thẻ nhớ sau đó cài lại từ đầu bạn nhé!!!;;)

Sieuxathu12a2

Cái này cần dùng python nào vậy.Sao em cài python 1.45 rồi nhưng khi vào nó vẫn báo kiểm tra lai modul va lib python ? Ai dùng đc rồi thì giúp em với.Hjx.Em dùng 7610

Sieuxathu12a2

Hjx.Sao k có ai trả lời em vậy.Chán wa.Em đã cài python 1.45 và modul pack 1.33b rồi nhưng vẫn k được.Khi vào nó vẫn báo kiểm tra modul va libs python.Hjx.Ai dùng đc rồi thì giúp em với.

hai_phanthiet

Hjx. Minh cung bi nhu vay. Khong dung duoc.

bạn phải cài python mới nhất mới chạy đc nhé, mình dùng 1.60 của mEnpda chạy tốt nhưng lúc load các hiệu ứng và chạy các chức năng thì hơi lâu nên chả muốn xài

Sieuxathu12a2

oh.Bạn down python đó ở đâu vậy ? Có thể dẫn đường link cho mình đc không.Thanks bạn nhiều.

oducduyo

Mình dùng 7610 khi mở phần mềm lên thì bị lỗi.Nó bắt kiểm tra python va modul.Vậy python và modul of mình không chạy được cho pm này đúng không? Mình nên dùng bộ python và modul nào để có thể dùng được pm image designer này! Ai test ok trên 76 rồi ,hãy tư vấn mình với.Có link tải python và modul thì càng tốt.Thank

cố gắng giúp mình với!

Last edited by a moderator: