• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageExchange v0[1].93_Trình duyệt ảnh "Lay động mọi giác quan"

2356

Bác CaoMinh, em cài cái Image này vào thẻ nhớ, giờ gỡ đi thì gỡ hok được, máy nó báo là hok thể xóa :(
Bác có cách nào chỉ cho em hok?

q630666

Sau 1 thời gian dài sử dụng pm này rất ổn và dùng thay cả Galery nhưng giờ đã gạp lỗi như thế này: Khi vào xem ảnh 1 số ảnh hiện den xì.Tớ đã xóa hết Thumbai và cả pm đi cài lại để nó load ảnh từ đầu nhưng vẫn không load hết đc ảnh.Kể cả cài bản tiếng anh cũng thế.Không hiện lên hết ảnh.Khi tìm thì đc 311 ảnh nhưng khi xem thì báo đang xem ảnh 434/434.Tức là có 434 cái nhưng chỉ load đc 311.CÒn lại là bị đen xì.Pro nào giúp với.Thích cái pm này lắm:D

hunghg

Member
Sau 1 thời gian dài sử dụng pm này rất ổn và dùng thay cả Galery nhưng giờ đã gạp lỗi như thế này: Khi vào xem ảnh 1 số ảnh hiện den xì.Tớ đã xóa hết Thumbai và cả pm đi cài lại để nó load ảnh từ đầu nhưng vẫn không load hết đc ảnh.Kể cả cài bản tiếng anh cũng thế.Không hiện lên hết ảnh.Khi tìm thì đc 311 ảnh nhưng khi xem thì báo đang xem ảnh 434/434.Tức là có 434 cái nhưng chỉ load đc 311.CÒn lại là bị đen xì.Pro nào giúp với.Thích cái pm này lắm:D
Rất đơn giản Bạn mở ảnh đó ra(ảnh có hình hoặc không hình).Ấn nút bên phải điện thoại vào mục Show menu tiếp tục vào phần Delete xóa cái ảnh đó cứ thế sẽ xóa lần lượt cho đến hết các Ảnh đen xì cũng như những ảnh mình không thích.Phần mềm này chỉ loát ảnh khi Bạn để ảnh ở mục Images nhé.

q630666

Rất đơn giản Bạn mở ảnh đó ra(ảnh có hình hoặc không hình).Ấn nút bên phải điện thoại vào mục Show menu tiếp tục vào phần Delete xóa cái ảnh đó cứ thế sẽ xóa lần lượt cho đến hết các Ảnh đen xì cũng như những ảnh mình không thích.Phần mềm này chỉ loát ảnh khi Bạn để ảnh ở mục Images nhé.
Nếu như bạn nói thì chỉ cần ấn nút ( C ) rồi Ok là xóa.Cái tớ thắc mắc là bt nó hiện đủ tự nhiên giờ nó không hiện đủ ý.Muốn là muốn nó hiện đủ chứ hình nào không hiện mà xóa đi ko xem nữa thì nói làm gì!Tat ca to deu cop vao fode Image

hunghg

Member
Nếu như bạn nói thì chỉ cần ấn nút ( C ) rồi Ok là xóa.Cái tớ thắc mắc là bt nó hiện đủ tự nhiên giờ nó không hiện đủ ý.Muốn là muốn nó hiện đủ chứ hình nào không hiện mà xóa đi ko xem nữa thì nói làm gì!Tat ca to deu cop vao fode Image
Bạn so sánh với Galery xem sao.Quả thật số lượng ảnh của Galery lớn hơn ở ImageExchange theo như mình phần mềm này không loát ảnh động và ảnh đại diện các đoạn phim mà mình quay từ điện thoại(nghĩa là nó chỉ loát một số định dạng ảnh).Trong khi Galery thì chơi tuốt.Máy của Mình ở phần mềm ImageExchange sau khi loại bỏ theo cách Mình nói, kiểm tra số lượng ảnh tại phần mềm này, số lượng tìm và số lượng ảnh hiện sau loát bằng nhau, dĩ nhiên lượng ảnh loát ở Galery nhiều hơn và theo Mình nghĩ là do Galery loát tuốt các định dạng ảnh.Mình đã kiểm tra lượng ảnh khác định dạng của Mình cộng lại với lượng ảnh phần mềm ImageExchange loát khớp nhau.Theo Mình ảnh đen xì chính là các ảnh định dạng phần mềm này không hiện thị được( Ảnh động.v.v...)

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Bạn so sánh với Galery xem sao.Quả thật số lượng ảnh của Galery lớn hơn ở ImageExchange theo như mình phần mềm này không loát ảnh động và ảnh đại diện các đoạn phim mà mình quay từ điện thoại(nghĩa là nó chỉ loát một số định dạng ảnh).Trong khi Galery thì chơi tuốt.Máy của Mình ở phần mềm ImageExchange sau khi loại bỏ theo cách Mình nói, kiểm tra số lượng ảnh tại phần mềm này, số lượng tìm và số lượng ảnh hiện sau loát bằng nhau, dĩ nhiên lượng ảnh loát ở Galery nhiều hơn và theo Mình nghĩ là do Galery loát tuốt các định dạng ảnh.Mình đã kiểm tra lượng ảnh khác định dạng của Mình cộng lại với lượng ảnh phần mềm ImageExchange loát khớp nhau.Theo Mình ảnh đen xì chính là các ảnh định dạng phần mềm này không hiện thị được( Ảnh động.v.v...)

Bạn vẫn chưa đọc kĩ bài tớ viết.Tức là tớ dùng rất bt.Load ảnh cũng bt nhưng mà khác biệt là ở chỗ.Trc đây load đầy đủ nhưng giờ load không đủ ý.Tơ dùng cái này lâu rồi mà.Đang dùng bt thì vào lại bị 1/4 số hình bị den xì.Thế mới chuối :D

2356

Bạn vẫn chưa đọc kĩ bài tớ viết.Tức là tớ dùng rất bt.Load ảnh cũng bt nhưng mà khác biệt là ở chỗ.Trc đây load đầy đủ nhưng giờ load không đủ ý.Tơ dùng cái này lâu rồi mà.Đang dùng bt thì vào lại bị 1/4 số hình bị den xì.Thế mới chuối :D

Như mình biết thì cái IE này load ảnh nẳm ở E or C\Image thôi.
Và nó có 1 nhược điểm là nếu muốn xóa ảnh mà hok muốn bị lỗi đen xì như của bạn thì phải xóa bằng chính IE chứ hok được xóa qua Galery hay bằng 1 trình quản lý file nào đó.
Bạn xem xem 1/4 số hình đó bạn đã xóa chưa? 1/4 đó dùng galery có xem được hok? mình cũng bị như bạn và theo mình mò mẫm thì do mình xóa bằng trình khác chớ hok phải xóa bằng IE nên khi nào nó vẫn nhớ cái hình mình đã xóa nhưng hok còn file gốc nên nó đen xì :D
Bạn vào "hiện menu" >>> "hiện thông tin" xem cái ảnh đen xì đó tên là gì rồi vào galery hay Xplorer xem có còn file ảnh tên như vậy nữa hok, nếu bạn bị như mình thì các file ảnh tên như vậy sẽ hok còn thấy trong galery hay Xplorer nữa :D

q630666

Đã kiểm tra rất kĩ rồi bạn ạ.Tất cả đều trong fode Image.Tớ đã xóa cả Thumbai cả Pm rồi cài lại để nó load lại từ đầu rồi ma vẫn thế.Nản :|

2356

Đã kiểm tra rất kĩ rồi bạn ạ.Tất cả đều trong fode Image.Tớ đã xóa cả Thumbai cả Pm rồi cài lại để nó load lại từ đầu rồi ma vẫn thế.Nản :|

Vậy là mấy cái file đen xì trong IE vẫn coi được trong Galery hả??? Kì vậy ta??? Hay thật, IE này có nhiều cái xì thật:D Hôm bữa mình cài nó xóa hok được nữa kìa :))

hunghg

Member
Vậy là mấy cái file đen xì trong IE vẫn coi được trong Galery hả??? Kì vậy ta??? Hay thật, IE này có nhiều cái xì thật:D Hôm bữa mình cài nó xóa hok được nữa kìa :))
Bạn đã thử xóa ảnh đen xì theo ý của Mình chưa.cứ thử đi xem sao nhé,sau đó xem có thay đổi gì không.Phải thử từng cách để loại trừ thôi.Quả trường hợp của Bạn rất hiếm,chia buồn nhé.Phần mềm này quá đỉnh về mọi phương diện hơn hẳn Nokia Photo Brower v0.9.5 lờ đờ như rùa bò.

q630666

Không có chỗ nào để cho nó load lại,chỉ có xóa đi cài lại thì mở lên nó mới load lại anh ạ.

liro

ImageExchange v0[1].93 S60v3

Phần mềm duyệt ảnh có thể nói là "Lay động mọi giác quan", ai đã từng dùng thử sẽ biết :D

Đã test good trên N82

Yêu cầu: Sẽ phát huy hết tính năng đối với các máy thuộc dòng S60v3 có Accelerometer (bộ cảm biến gia tốc) như N82, N95, N95 8Gb. Các máy khác thì mình chưa thử tại ko có máy :-??, các bạn cài thử xem sao nhé!!

Hướng dẫn cài đặt:

- Gỡ bỏ bản cũ trước khi cài (bản 0.90 hoặc 0.93 Chinese, Enghlish) [Nên dùng pyUninstaller 0.22 gỡ cho sạch sẽ và dễ dàng, nếu ko thì có khi cài bản này vào nó báo "Update Error" hoặc "Not remove file" gì gì đó]

- Cài bình thường, ổ C hay E đều được (tại mình đã thử gỡ từ C sang E đều dùng được)

- Mình không biết có cần Plugin N95 Accelerometer không nữa tại trong máy có sẵn các pm "lắc lắc" rồi nên ko để ý, nếu các bạn cài bản này vào mà dùng ko đc thì tìm plugin trên mà cài vào nhé!

- Cuối cùng là tận hưởng "hậu quả" mà nó mang lại

P/S: PM này do dịch trên file *exe khá nhìu nên không tránh khỏi viết tắt và mình chỉ dịch những phần cơ bản của ứng dụng chứ không đi sâu vào các tính năng online, trực tuyến như đăng nhập, đăng tải ảnh,... những gì liên quan đến truy cập Internet, các bạn dùng thông cảm cho mình nha :)

Các từ gốc tiếng Anh, ký tự viết tắt trong bản dịch và nghĩa thực :

- Latest - Mới I - Mới nhất
- Time - Ngày - Thời gian (do không đủ chỗ cũng như dịch là "Giờ" thì càng khó hỉu :(()
- My shared - C/sẻ riêng - Chia sẻ riêng
- Hide/Show info - Ẩn/Hiện t/t - Ẩn/Hiện thông tin
- Public - Chung - Công cộng
- Title - Tựa - Tựa đề, tiêu đề
- Repeat Last Share - Lặp chia sẻ cuối - Lặp lại chia sẻ cuối

Pass: SymPViet
sau khi cài đặt sử dụng thi minh thấy các ảnh cũ trong máy khi đã cắt khỏi máy hay xóa đi , thì phần mềm này thay thê scacs ảnh đó bằng các ô trống khi xem ảnh rất khoc chịu. có cách nào sửa không hả Bro

liro

Em đã làm, hok thành công :D Vừa với 4mat máy cài lại xong :D dù sao cũng cảm ơn bác nhiều :D

Mình cũng bị như bạn. sau đó mình gỡ các phần mềm chặn cuộc gọi rồi mới gỡ bỏ được

lephunghien

dùng pm này xóa ảnh phải xóa trực tiếp trên phần mền mới không bị lỗi load ảnh.dùng phím C để xóa.nếu xóa qua galery hay trên xplore thì khi dùng pm này để xem ảnh sẽ bị lỗi.bản beta mà :D