• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iMobilecinema - Flash trên Safari đã ra lò!!! Hot Hot!

HuynhMinhDang

iMobilecinema

iMobileCinema is a powerful Safari plugin for playing internet videos on your iPhone or iPod touch. You can watch millions of videos on any podcast site or blogs with it. Install it and visit Google Video, Youtube, or any other sites via Safari. Bunches of videos are waiting for you.

iMobileCinema là một sân chơi cho Safari plugin internet video trên iPhone của bạn hay digital camera. Bạn có thể xem hàng triệu video podcast trên bất kỳ trang web hoặc blog với nó. Cài đặt nó và ghé thăm Google Video, Youtube, hoặc bất kỳ các trang web khác thông qua Safari. Bunches của video đang chờ đợi cho bạn.

VIDEO THAM KHẢO

Hiện tại 1 test 1 số trang như google video , megavideo.com , metacafe.com...
Còn Clip.vn không được! Sẽ bổ sung nếu có!:D
Cài Đặt

Install via Windows (PC)
Firmware: 1.1.1 - 1.1.4, 2.0-2.1* ( sau khi down về giải nén ra sẽ có 1 chương trình *.exe , Kết nối iphone hoặc ipod bằng dây cáp USB rồi click install )

Install via Cydia
Firmware: 2.0 - 2.1*
Source: http://d.imobilecinema.com

Install via Installer
Firmware: 1.1.1 - 1.1.4
Source: http://d.imobilecinema.com

Install via PXL (iBrickr/Breezy) Hoặc dùng Pc Suite

Firmware: 1.1.1 - 1.1.2
Firmware: 1.1.3 - 1.1.4
Firmware: 2.0-2.1*
* 2.x support is under Beta testing. If you think you have found a bug, please report it to us.

Chúc vui nhé anh em... Cái này là beta, anh em dùng thử và cho ý kiến nha!:)

ntherol

Xin thông báo là ko chạy trên máy mình FW 2.2 World, cài xong, mấy chỗ thiếu plug-in vẫn báo nhưng chuyển sang 1 icon khác. bà con nào xài trên FW 2.2 thành công chỉ giáo.

michal2009

cac bac ah...e dang chay 2.2..ca'j okj...vao 1 so trang thj okj...;;)vi du redtube.com=))nhung ma...nheiu trang phim online cua VN va'o ko dc...van hien la flash ko dung dc...co 1 so trang thj du'ng dc...chay wa wifi..ngon...nhung ko co' tieng...e chi.u...na?n wa..hjhj

lebinh158

Cái này hay quá mà sao xem film online trên Dailymotion.com thì hong nghe đc tiếng 8-| Hong biết có đại ca nào tìm ra nguyên nhân hong .. ;;)

AppleWorm

Mạn phép fix phần dịch của bạn nha : "....Bunches of videos are waiting for you" có nghĩa là : Hàng đống video đang chở đợi bạn. :p

lebinh158

sao mình vào cái phim88.com để xem thử thì coi ko dc thấycbáo là "hãy cho phép javasciprt chạy để tiếp tục xem film".mình xài IP 2G bản world FW2.2

Vào Settings\Safari. kiểm tra thử JavaScript có mở chưa.
Máy mình cũng như máy của bạn đó, FW2.2, đang xem film "Lưu Tinh Hồ Điệp Kiếm" 40 tập trên phim88.com :D
Cứ tự nhiên mà thưởng thức nhe ;;);;)

quantoe

Xài cái Cydia cho nó tiện bạn trai ;;), nếu ở nhà kô có wifi thì fone cho mình, mình dẫn đi uống cafe vỉa hè.. có wifi free :D:D

hì mình cài đc = cydia rồi nhưng ko hiểu sao vào phim88 nó bảo "hãy cho phép javasciprt chạy để tiếp tục xem film" .. kiểm tra trong setting/safari đã on javasciprt rồi mà vẫn ko xem đc ... ai cho mình bít lý do cái :( mình dùng 2G FW 2.1

nguyenhunga5

hì mình cài đc = cydia rồi nhưng ko hiểu sao vào phim88 nó bảo "hãy cho phép javasciprt chạy để tiếp tục xem film" .. kiểm tra trong setting/safari đã on javasciprt rồi mà vẫn ko xem đc ... ai cho mình bít lý do cái :( mình dùng 2G FW 2.1

bạn thử update lên FW 2.2 đi mình dùng rất vô tư bạn à, tuy chưa tương thích nhìu lắm nhưng đây mới chỉ là beta hy vọng phiên bản chính thức sẽ tuyệt hơn :).