• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IModem - Kết nối Internet cho máy tính qua Iphone

pdana

Với Imodem bạn có thể kết nối mạng một cách dễ dàng cho PC. IModem sẽ biến iphone thành 1 modern thực sự để kết nối PC với mạng Wifi (GPRS, EDGE, 3G), hoặc cũng có thể gọi nó là 1 card bắt sóng Wifi cho PC.

Cài đặt, cắm cap iphone và chạy chương trình như hình dưới là bạn có thể truy cập internet trên máy tính.

Lưu ý: Tốc độ truy cập mạng trên PC phụ thuộc vào tốc độ truy cập mạng trên Iphone; Không chịu trách nhiệm về số tiền bạn phải trả khi truy cập bằng GPRS.

Chỉnh sửa cuối:

holitraco

Với Imodem bạn có thể kết nối mạng một cách dễ dàng cho PC. IModem sẽ biến iphone thành 1 modern thực sự để kết nối PC với mạng Wifi (GPRS, EDGE, 3G), hoặc cũng có thể gọi nó là 1 card bắt sóng Wifi cho PC.

Cài đặt, cắm cap iphone và chạy chương trình như hình dưới là bạn có thể truy cập internet trên máy tính.

Lưu ý: Tốc độ truy cập mạng trên PC phụ thuộc vào tốc độ truy cập mạng trên Iphone; Không chịu trách nhiệm về số tiền bạn phải trả khi truy cập bằng GPRS.

Chờ đợi mãi em này, nhưng mà cho thêm thông tin nữa bạn ơi. Có như PDAnet không, chỉ chạy trên MAC chứ ko chạy trên WINDOW XP

pdana

Chờ đợi mãi em này, nhưng mà cho thêm thông tin nữa bạn ơi. Có như PDAnet không, chỉ chạy trên MAC chứ ko chạy trên WINDOW XP

Bản này chạy trên Win. Bạn không thấy hình chụp của mình là trên winxp đó.
Win cần cài itunes. Điều khiển chương trình bằng biểu tượng gần đồng hồ.

gabeophi

theo e ngĩ về vấn đề trả tiền GPRS thì hok đáng lo vì Viettel có 3 gói cước sử dụng GPRS,nếu những ai hay dùng nhiều đến GPRS thì chọn gói cước thứ 3 đó là 1 tháng phải trả 200k mà sử dụng tùy thix hok phát sinh thêm cái gì về vấn đề GPRS cả:D

tinodb

mình cài vào máy rồi mà ko xài dc! nó báo phải có k.e.y mới kết nối internet được, bác nào có cho mình với, thanks

huuhuy126

Bạn cài Safari lên máy mà dùng, vào mạng được ngay mà không đòi hởi key!

phongmos

mình đang dùng winvista theo các bạn mình nên down part 1 hay cả 2 đều dùng được vậy<ip dùng 2.2.1 thanhk

pdana

Bạn đi hỏi thế thì cứ down về rồi thử có chạy được hay không chẳng nhanh hơn à.

hlp

cái này dùng ngon thật... chạy tốt trên windows 7 nhưng hình như thấy báo là bản demo..ko biết thế nào?

phongmos

sao tôi cài hoàn chỉnh rồi mà kg kết nối internet được nhỉ ?mà sao kg thấy phần settings nó nằm ở chỗ nào?nhờ pro chỉ giúp:|

pdana

Trên thanh tasbak gần đồng hồ, phải chuột vào biểu tượng của nó là có setting đó bạn.

bobovnu

Trên thanh tasbak gần đồng hồ, phải chuột vào biểu tượng của nó là có setting đó bạn.

Chit cha, nó cứ đòi key em này bác??? Nhất là trong firefox!
Search hoài mà ko thấy???

Chỉnh sửa cuối:

nguyeno2

bạn ơi minh dùng in víta cài duoc roi nhưng phải chạy như thế nào bạn chỉ rỏ hơn đi bạn.....biểu tượng nằm bên trái hiện màu đỏ

01236664949

anh pdana ơi nó cứ đòi code em mà em ko biết code là gì vậy làm thế nào để có code ạ