• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

panykaqy

Của bạn đây:

http://www.4shared.com/file/25784159/e6996057/InesoftAddressBookv168.html?dirPwdVerified=7546b564

Nhưng bạn nên chú ý, vì quả thật nó có một số vấn đề như các bạn đã nêu ở trên.
Lúc mình set các option xong -> OK -> Màn hình chính của chương trình bị xóa trắng không còn contact nào cả. Lâu lâu vào chương trình cũng bị vấn đề trên.

Bạn thoát ra bằng cách vào Menu-> Exit, đừng tap vào x, như vậy sẽ tránh tình trạng màn hình contact bị trắng.

accboyde

mình vừa cài bản 2.0 xong. kiểm tra mọi cái thấy vẫn ok.
vẫn làm theo cách cũ là:
cài đặt xong thì copy từ ppc ra pc để pactch
dùng cái này: inesoft.address.book.v1.xx.universal.patch.exe
rồi copy lại pcc. chạy và đăng ký với số serial bất kỳ rồi khởi động lại PPC
tiếp tục sửa file abm.exe.bak thành abm.exe rồi dùng cái này: inesoft_addressbook_2003.exe hoặc inesoft_addressbook_wm5.exe để patch lại.
copy lại pcc là ok
chúc may mắn.

hongduc13

Bạn thoát ra bằng cách vào Menu-> Exit, đừng tap vào x, như vậy sẽ tránh tình trạng màn hình contact bị trắng.

Từ màn hình option chọn OK là thoát ra rồi mà bạn ? Đâu có cần nút X hay Exit gì nữa đâu ? Lúc này màn hình chính của chương trình Inesoft Address Book bị xóa trắng, chứ không phải màn hình today.

mình vừa cài bản 2.0 xong. kiểm tra mọi cái thấy vẫn ok.
vẫn làm theo cách cũ là:
cài đặt xong thì copy từ ppc ra pc để pactch
dùng cái này: inesoft.address.book.v1.xx.universal.patch.exe
rồi copy lại pcc. chạy và đăng ký với số serial bất kỳ rồi khởi động lại PPC
tiếp tục sửa file abm.exe.bak thành abm.exe rồi dùng cái này: inesoft_addressbook_2003.exe hoặc inesoft_addressbook_wm5.exe để patch lại.
copy lại pcc là ok
chúc may mắn.

Bản 2.0 này đã được đăng ký, đâu cần đăng ký lại đâu ban ?

gameland

ai up dùm bản 2.0 cho WM5 và 2003 lên 4shared dùm mình với! Bản của Boy_de_ghet ấy!

boy_de_ghet

Nếu fix lỗi upload bị hỏng thì tôi upload hết lại làm gì. Mà không có file nào upload bị hỏng cả, chỉ you load về bị lỗi thui.
Mọi người load vẫn Oke,
Link trên đã fixed CallerID

shogunr125

Nếu fix lỗi upload bị hỏng thì tôi upload hết lại làm gì. Mà không có file nào upload bị hỏng cả, chỉ you load về bị lỗi thui.
Mọi người load vẫn Oke,
Link trên đã fixed CallerID

Boy ơi! Boy up dùm mình lên host khác đi (4shared, mediafire chẳng hạn), chứ ở khu vực mình rapid khó tải lắm, vừa lâu vừa hay bị out giữa chừng nữa chứ.
Thanks!

ASAP

IAB bản 2.0 vẫn không add được hình cho contact phải không mấy anh?Em không add hình cho contact cho con Atom WM6 được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
IAB bản 2.0 vẫn không add được hình cho contact phải không mấy anh?Em không add hình cho contact cho con Atom WM6 được.

Vẫn được mà bạn, chắc tại bạn chưa chọn đúng đấy thôi:D

panykaqy

Từ màn hình option chọn OK là thoát ra rồi mà bạn ? Đâu có cần nút X hay Exit gì nữa đâu ? Lúc này màn hình chính của chương trình Inesoft Address Book bị xóa trắng, chứ không phải màn hình today.

Bản 2.0 này đã được đăng ký, đâu cần đăng ký lại đâu ban ?

Mình nói là thoát ra như dưới đây.

saugio

Phiên bản 2.0 xài rất tuyệt. Nhưng có 01 điểm là nếu mình xài contact có dấu (Ví dụ như: Thúy, Thùy, Thủy, Thụy, Thuy) thì khi tìm chỉ hiện những contact không có dấu thôi. Không biết có bác nào có cao kiến gì, xin chỉ giáo với. Đa tạ.

ASAP

Vẫn được mà bạn, chắc tại bạn chưa chọn đúng đấy thôi:D
Add hình bằng cách: chọn contact-->Edit-->click vào biểu tượng hình ảnh phải không bạn?Mình làm như thế nhưng không hiển thị được ảnh trong My Pictures và cả trong thẻ nhớ để mình chọn bạn ơi (như hình mình đính kèm ở trên).Bạn kiểm tra lại giúp mình nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Add hình bằng cách: chọn contact-->Edit-->click vào biểu tượng hình ảnh phải không bạn?Mình làm như thế nhưng không hiển thị được ảnh trong My Pictures và cả trong thẻ nhớ để mình chọn bạn ơi (như hình mình đính kèm ở trên).Bạn kiểm tra lại giúp mình nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

Bạn đã chọn vào thư mục chứa ảnh rồi mà không hiện thì bạn thử kiểm tra xem định dạng ảnh của bạn có tương thích không. Ảnh của mình toàn đuôi JPG mình để trong thư mục IMAGE ở thẻ nhớ mình đã link đến thư mục đó và hiện như hình mình gửi bên trên đấy. Bạn thử kiểm tra lại lần nữa xem sao vì mình chưa thấy ai nói về lỗi này cả:-??
À mà bạn nên để ảnh người gọi trong thẻ nhớ ý. Vì khi bạn add ảnh vào contact thì ảnh đó đã nằm trong file Pim contact rồi không còn cần đến thư mục ảnh đó nữa đâu. Nên nếu để ở phone sẽ lãng phí bộ nhớ đấy bạn à

Mình nói là thoát ra như dưới đây.
Màn hình bị trắng đôi khi vẫn bị khi mình vào chỉnh sửa hay tạo mới 1 contact nào đó. Mình nghĩ là không có cách nào khắc phục được vì lỗi đó đã xuất hiện từ những phiên bản trước đó rồi và càng ngày càng xuất hiện nhiều hơn ở những bản sau. Nhũng lúc bị như vậy thôi thì exit rồi vào lại vậy:)

Chỉnh sửa cuối:

htorancel

Theo như các bạn nói thì đúng là bản fix IDB2 có rất nhiều lỗi. Mình thì đã cài trên 3 dòng máy khác nhau là O2 neo, Hp rw6828 và O2 Obit đều chạy rất ổn định với key đăng ký xịn.

Như vậy chắc chắn là bản fix cho IDB2 có vấn đề rồi.

Last edited by a moderator: