• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

shogunr125

mình dùng bản 1.66 (down ở DS về). Nhưng mình chọt chọt 1 hồi thì hết bị rùi. Nhưng h thì bị sang vấn đề khác: Mình bấm vô nút New để tạo 1 contact mới thì báo lỗi là hết hạn dùng thử và kô thể thêm được contact vô. Chắc mình remove và cài bản 1.65 vô quá!
HR thì thôi còn nói gì nữa, cứ mỗi lần bị lỗi phần mềm mà HR thì quá tệ! Phải mày mò tự khắc phục chứ! HR đối với mình chỉ xảy ra khi máy không khởi động được vào thui.

ti-toe

mình dùng bản 1.66 (down ở DS về). Nhưng mình chọt chọt 1 hồi thì hết bị rùi. Nhưng h thì bị sang vấn đề khác: Mình bấm vô nút New để tạo 1 contact mới thì báo lỗi là hết hạn dùng thử và kô thể thêm được contact vô. Chắc mình remove và cài bản 1.65 vô quá!
HR thì thôi còn nói gì nữa, cứ mỗi lần bị lỗi phần mềm mà HR thì quá tệ! Phải mày mò tự khắc phục chứ! HR đối với mình chỉ xảy ra khi máy không khởi động được vào thui.

Bác không phải HR đâu, cứ remove rồi cài lại bản 1.65 là ngon thôi

DOP

Ủa ??? Bản 1.66 trong DS full rồi mà shogun ? Nếu vậy thì bác làm như ti-toe,chỉ cần remove thôi
HR ở đây là việc thường làm khi xài PPC :D Vì đôi khi có những soft đụng nhau (DOP nói thế phải không nhỉ) nhưng sau khi HR lại rồi cài lại thì không bị.Và cũng dĩ nhiên HR là cách "kế cuối" khi không có cách giải quyết tiếp theo.Còn việc bác ngại khi HR thì đã có các soft backup rồi,chỉ hơi phiền là phải backup thường xuyên thôi
Chúc vui

smile188

Thằng 1.66 này em thấy khoái nhất chức năng vibrate on connection và vibrate on busy, cứ gọi chờ máy rung thì đưa lên nói chuyện, khỏi ôm khư khư cái máy chờ bên kia nhấc :D

qmha

đúng đấy. 1.66 em thấy có 1 số chức năng mới cũng hay. ẩn được ngay thằng này trên taskbar nữa. Em chỉ khoái thêm cái cài nhạc chuông cho tin nhắn nữa là ok

Kangmin82

Thằng 1.66 này em thấy khoái nhất chức năng vibrate on connection và vibrate on busy, cứ gọi chờ máy rung thì đưa lên nói chuyện, khỏi ôm khư khư cái máy chờ bên kia nhấc :D

Bác cho hỏi làm sao để đặt đc chế độ này vậy??Em đã vào option tích vào vibrate on connection và vibrate on busy nhưng khi gọi vãn ko thấy rung rinh gì cả???

tula2006

e cài bản 1.66 cứ mỗi lần khởi động lại là nó ko tự hiển thị lên today e phải vào options cho nó hiện thì nó mới hiển măc dù trước e đã cho no hiện rồi nhưng RS lại là thì i như rằng nó ko chịu hiện,co bác nào biết tại sao ko a?bác nào biết chỉ giùm em với a,e cảm ơn a

DOP

BÁc thử dùng SKTool có phần hiển thị Today,chọt chỉnh hiện nó xem sao ?

S

sweetvietguy81

Guest
Bác cho hỏi làm sao để đặt đc chế độ này vậy??Em đã vào option tích vào vibrate on connection và vibrate on busy nhưng khi gọi vãn ko thấy rung rinh gì cả???

Mình cài đặt chế độ này bình thường mà, khi bên kia nhấc máy là nó rung 1 cái liền. Hay là máy bạn bị hư rung rồi :D

shogunr125

Tặng các bạn softs nhỏ này (free): nó có tác dụng gọi nhanh lại 10 số gần nhất và có chế độ rung khi bên kia bắt máy. (Coi chừng chưa quen giật mình đánh rơi thì khổ...:(( )

Chỉnh sửa cuối:

DOP

Tặng các bạn softs nhỏ này (free): nó có tác dụng gọi nhanh lại 10 số gần nhất và có chế độ rung khi bên kia bắt máy. (Coi chừng chưa quen giật mình đánh rơi thì khổ...:(( )

Về phần rung khi bên kia connect thì trong phoneAlarm có đấy. Tab thứ 3,mục vibrate on connect
View attachment 7055

Chỉnh sửa cuối:

amk

có cách nào làm 1 hình nguyen cho category khôg mấy bác? cái caller ID ngày xưa có lam nhanh chứ ngồi add photo mãi mới đc hơn chục ảnh ngại quá :-/

kenpham

các bác có bị lỗi này ko.mình dùng 1.65. lúc add birthday vào thì bấm ok xong, vào xem lại vẫn ko có. mà birthday của nó khi đến ngày thì bên calendar có thông báo ko nhỉ?

kiennghiep

Hện photo contact khi gọi đi?

Inesoft address book có cho hiện photo contact khi gọi đi không vậy mấy bác? Em cài bản 1.66 trên DS vào, khi gọi đi thấy nó hiện lên cái mặc định của WM. Em xài O2 Neo!
Em search contact theo bảng chữ cái của IAB thấy tìm không đúng gì cả, không biết tại sao?

buitruc

Inesoft address book có cho hiện photo contact khi gọi đi không vậy mấy bác? Em cài bản 1.66 trên DS vào, khi gọi đi thấy nó hiện lên cái mặc định của WM. Em xài O2 Neo!
Em search contact theo bảng chữ cái của IAB thấy tìm không đúng gì cả, không biết tại sao?
Mình đã dùng rồi bạn nên kiểm tra lại đi, bạn nên down soft mà Man Quang đã crack sẵn trong topic này về cài vào là ok ngay, mình gọi đi nó vẫn hiển thị hình luôn đó

saugio

Hiện tại mình mở contact trong Inesoft lên thì mỗi contact có đến 2 số điện thoại: một lưu trong sim và một lưu trên máy. Làm cách nào để chỉ hiện lên số điện thoại trên máy thôi. Xin các bác chỉ giáo. Cám ơn

S

sweetvietguy81

Guest
Làm sao được vậy nhỉ? mình thấy inesoft address book chì hiển thị tên được lưu trong máy thôi. Chắc là bạn mở chức năng đọc dữ liệu trong SIM rồi copy nó qua máy rồi nên nó mới hiển thị như vậy. . .

S

sweetvietguy81

Guest
Về phần rung khi bên kia connect thì trong phoneAlarm có đấy. Tab thứ 3,mục vibrate on connect
View attachment 7055

Bản thân Inesoft Address book đã có hỗ trợ rồi thì cần gì cài cái quái này vào cho tốn bộ nhớ nhỉ :-?

Taybac

Well-Known Member
Bản thân Inesoft Address book đã có hỗ trợ rồi thì cần gì cài cái quái này vào cho tốn bộ nhớ nhỉ :-?
Mỗi phần mềm có những cái hay riêng , Tất nhiên có 1 số chức năng giống nhau là chuyện bình thường , chắc Bác chưa dùng PhoneAlam nên chưa biết hết tính năng của nó , đừng nên phát biểu bừa bãi như vậy . Thân !

hptlanhuong

Nếu riêng chức năng alarm mình thấy SPB time là đỉnh nhất hơn nữa giao diện lại rất đẹp, phone alarm ko thể so với thằng này.