• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

shogunr125

Các bạn ơi có ai bị trường hợp giống mình không vậy? mấy hôm trước cài IAD dùng vẫn ok không gặp trở ngại gì. tự nhiên hai hôm nay khi có cuộc gọi đến thì nó chỉ đổ chuông mặc định của Window (không đổ chuông đã chọn) mà thôi mặc dù hình ảnh người gọi đến vẫn hiển thị bình thường. hiện mình đang dùng O2miniS, rom 2.21. các bạn chỉ giúp mình với.

Bạn chọn bài nhạc làm chuông lưu trên máy là OK thui! (chép sang máy những đoạn nhạc nào muốn dùng làm chuông).

biliem

Anh em ai có cái registry cho cái ABC vietnamese bar thì post lên cho mình nhé.
Bạn search lại đi nhe (đọc lại 25 trang là lên tay liền ah), lúc trước có bạn post và hướng dẫn cụ thể lắm rồi, nó là file text thôi

vyetdh

Các bạn ơi có ai bị trường hợp giống mình không vậy? mấy hôm trước cài IAD dùng vẫn ok không gặp trở ngại gì. tự nhiên hai hôm nay khi có cuộc gọi đến thì nó chỉ đổ chuông mặc định của Window (không đổ chuông đã chọn) mà thôi mặc dù hình ảnh người gọi đến vẫn hiển thị bình thường. hiện mình đang dùng O2miniS, rom 2.21. các bạn chỉ giúp mình với.

Do xung đột các soft dùng để hỗ trợ chơi nhạc đây mà. Bạn remove các soft hỗ trợ chơi nhạc rồi qua ĐÂY tham khảo bài viết của mình xem có giải quyết được không nhé. Chúc thành công!

linhbap

Các bác ơi làm thế nào để bỏ cái dấu gạch ngang giữa các cặp số (090-123-1234)

donga_hp

Mọi người cho mình hỏi làm sao để chọn một hình cho toàn bộ người trong address book chứ chọn cho từng người một thì lâu ko biết đến bao giờ mới xong????

Sao không ai trả lời thế nhỉ, không biết có cách nào ko nữa, ai có kinh nghiệm thì xin chỉ bảo?????????????????????????????????????????????????

Last edited by a moderator:

wave1001

Quá hay, WM5 có cái giao diện hình ảnh cho người gọi bé tí tẹo
Mình tìm mỏi con mắt mới thấy cái này

donga_hp

Mình mới làm vài cái skin rất đẹp hiển thị được cả hình ảnh lúc số ko có trong danh bạ gọi đến nhưng ko biết đưa lên như thế nào ai cần thì cho mình mail mình gửi cho vậy...

Mình mới làm vài cái skin rất đẹp hiển thị được cả hình ảnh lúc số ko có trong danh bạ gọi đến nhưng ko biết đưa lên như thế nào ai cần thì cho mình mail mình gửi cho vậy...
bạn nén lại thành file .rar rồi đính kèm theo bài viết của bạn!
còn nếu file lớn quá thì bạn nên up lên một host free nào đó, www.4shared.com chẳng hạn, bạn vào đó đăng kí một tài khoản miễn phí, up lên đó rồi dẫn link vào diễn đàn! Diễn đàn rất hoan nghênh những đóng góp của bạn! Thân!

phuonglev

Sao tui thấy cái này tìm tên chẳng tiện chút nào, cách search của nó có thể thay đổi được không hả các bác

phuonglev

Mình muốn tìm tên theo chữ cái đầu mà không được. Ví dụ: muốn tìm chữ cái đầu là chữ B ấn 2 lần vào ABC thì nó lại ra A-A, bó tay chẳng hiểu gì cả

shogunr125

Mình muốn tìm tên theo chữ cái đầu mà không được. Ví dụ: muốn tìm chữ cái đầu là chữ B ấn 2 lần vào ABC thì nó lại ra A-A, bó tay chẳng hiểu gì cả

Trời! Sao lại không được?!? :-/
Cơ chế tìm của nó giống như Smart Dial, (nhưng thông minh hơn nhiều vì nó có thể tìm trong cả nội dung từng Contact) VD: để tìm chữ B thì bạn chỉ cần bấm 1 lần vào phím ABC thui--> để tìm người có tên BINH thì bạn bấm như sau: ABC -> GHI -> MNO -> GHI, ok?

Chỉnh sửa cuối:

donga_hp

Trong phần edit của danh bạ có phần tên là note trong đó có thể ký được chữ ký mình muốn hiện cái đó lên khi có người gọi đến thì làm như thế nào vậy. Mong được sự chỉ bảo của mọi người????

shogunr125

Trong phần edit của danh bạ có phần tên là note trong đó có thể ký được chữ ký mình muốn hiện cái đó lên khi có người gọi đến thì làm như thế nào vậy. Mong được sự chỉ bảo của mọi người????

Không được đâu bạn ơi! Nếu muốn thì lưu chữ ký dưới dạng file image rồi add vào thôi.

Tìm tên tiếng Việt thì sao hả bác? Vd : Thúy

Bạn copy đoạn string trong file text đính kèm dưới đây rồi Paste vào ô Format String trong Menu/Tools/Options chọn tap General->ABC bar nút Change
Như vậy bạn có thể tìm tên tiếng Việt, ngoài ra còn tìm được trong nội dung từng Contact nữa...
VD: Tìm người có tên Thúy như sau: TUV->GHI->TUV->WXYZ
Enjoy!

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho mình hỏi tại sao khi add một số mới bằng INESOFT ADDRESS BOOK rồi sau đó vào mục gửi SMS và tìm số đó bằng Chương trình contact gốc của PPC thì lại không thấy. Mình Sync với PC rồi cũng không thấy số đó đâu, chỉ có mở bằng INESOFT ADDRESS BOOK mới thấy. Như vậy là tại sao nhỉ

biliem

Cho mình hỏi tại sao khi add một số mới bằng INESOFT ADDRESS BOOK rồi sau đó vào mục gửi SMS và tìm số đó bằng Chương trình contact gốc của PPC thì lại không thấy. Mình Sync với PC rồi cũng không thấy số đó đâu, chỉ có mở bằng INESOFT ADDRESS BOOK mới thấy. Như vậy là tại sao nhỉ

Lúc trước tui cũng bị vậy, nhưng sao này mới thấy mọi thay đổi trong IAB (thêm hay edit contact) thì trong standard contacts cũng thay đổi theo --> vẫn sync với pc được (tui cài bản 1.67 với win 2003). Ko bít tại sao nữa

hannibal

Mọi người cho mình hỏi làm sao để chọn một hình cho toàn bộ người trong address book chứ chọn cho từng người một thì lâu ko biết đến bao giờ mới xong????

Sao không ai trả lời thế nhỉ, không biết có cách nào ko nữa, ai có kinh nghiệm thì xin chỉ bảo?????????????????????????????????????????????????

Bác đành phải edit cho từng contact thôi. Giá mà gán được cho cả group thì okie quá b-)