• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Info] - Biến iPhone locked thành World

Germaniteen

Một anh bên Tinhte.com có post thông tin này

iPhone của tôi xách tay về từ nước ngoài, liệu có thể nâng nó thành bản quốc tế không?
Câu trả lời là được và không. Nếu máy còn chưa được kích hoạt với nhà mạng ở nước ngoài, Viettel hoàn toàn có thể làm được điều đó. Nhưng nếu đã kích hoạt rồi, chẳng hạn như khi đã dùng với mạng AT&T của Mỹ thì điều này là không thể, chỉ có chính AT&T mới làm được cho bạn thôi.

Để biết máy mình bị kích hoạt chưa, bạn hãy mang máy ra các trung tâm của Viettel để kỹ thuật viên kiểm tra và tư vấn.

Với iPhone Viettel, tôi có thể dùng với các mạng khác được không?
Với 3 mức giá trên thì câu trả lời là không, bạn sẽ chỉ có được bản khóa mạng Viettel trong trong tay. Nếu muốn có thêm khả năng hoạt động ở bất cứ mạng GSM nào, bạn phải bỏ thêm 599k cho việc mở khóa máy, không phân biệt bất cứ phiên bản 3GS 32GB, 3GS 16GB hay 3G 8GB.

Bà con thử xem vì rất nhiều máy có thể chưa Activate với nhà mạng đem ra cho Viettel nó unlock thành World tha hồ mà xài! :D Ai có test thử xem nào. Mức giá cũng không quá mắc đâu bà con!

Đầu tiên vào đây gõ cái Seri@l number vào

Nếu nó hiện như sau là chưa activate --> đem ra Viettel hỏi thử xem sao! =D>

appleBOY

với 3GS tối ưu nhất vẫn là test bằng FW gốc mới trên itunes. Nhưng HÃY CẨN THẬN !!! vì "giang hồ hiểm ác" , cái này bạn tự tìm hiểu nhé, gặp đúng cao thủ thì có mà FW gốc thế nào đi nữa vẫn bị qua mặt và lừa $$$$

Germaniteen

Cái này do nhà mạng viettel nó nói đưa thêm 599k là có thể unlock thành sim free đó! Mấy bro thử test với cửa hàng xem sao! Hy vọng sẽ thành World! :D

duyquehan

Cái này nghe hấp dẫn à nha, mình có 1 con 3G locked để đem em nó ra làm chuột thử một phát rồi như thế nào thì bàn tiếp với anh em sau nhé, chúc mình may mắn coi nào./.

linhbap

Cái này nghe hấp dẫn à nha, mình có 1 con 3G locked để đem em nó ra làm chuột thử một phát rồi như thế nào thì bàn tiếp với anh em sau nhé, chúc mình may mắn coi nào./.

Chắc là "teo" rồi hay sao mà chưa thấy tăm hơi gì.
Chẳng có nhẽ.

duyquehan

Chắc là "teo" rồi hay sao mà chưa thấy tăm hơi gì.
Chẳng có nhẽ.

Đem ra của hàng Viettlel gần nhà thì một chị ngồi bàn làm việc mặt lạnh lùng nói HỔNG BIẾT. còn một trung tâm khác thì hơi bị xa nhà nên tạ:pm thời chưa rảnh để đi. ráng đợi thông tin thêm nhé

huyduonghn

Thông tin máy của em thế này thì là sao hả các bác? cho em xin ít thông tin na.(sr vì em ko up đc ảnh lên ạ)

Your Service and Support Coverage
Review your warranty status and eligibility for support and extended coverage.
Enter your hardware serial number:
Continue

Finding your serial number is easy. See how.
iPhone 3G
IMEI: Serial Number: 88850GPTY7K
Check another serial number
Please activate your iPhone

Service Options
Registered
Not Registered

Your registration lets Apple quickly find your product and provide the help you need.

Telephone Technical Support: Active
Telephone Technical Support: Expired

You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple expert.
Call Apple Support
Repairs and Service Coverage: Expired

Our records indicate that your product is not covered for hardware repairs and service based on the estimated expiration date. You may be able to pay for the repair you need through an Apple-authorized technician.
Learn about Apple's coverage information for your product.
Set Up a Repair

Extend Coverage

If you believe that the information shown for your product is incorrect, you can submit your proof of purchase online or by fax. Your sales receipt is needed for warranty validation, so be sure to keep it in a safe place. Your warranty is the same whether or not you register.

Tks

Best regards...

linhbap

Thông tin máy của em thế này thì là sao hả các bác? cho em xin ít thông tin na.(sr vì em ko up đc ảnh lên ạ)

Your Service and Support Coverage
Review your warranty status and eligibility for support and extended coverage.
Enter your hardware serial number:
Continue

Finding your serial number is easy. See how.
iPhone 3G
IMEI: Serial Number: 88850GPTY7K
Check another serial number
Please activate your iPhone

Service Options
Registered
Not Registered

Your registration lets Apple quickly find your product and provide the help you need.

Telephone Technical Support: Active
Telephone Technical Support: Expired

You are eligible to purchase telephone technical support from an Apple expert.
Call Apple Support
Repairs and Service Coverage: Expired

Our records indicate that your product is not covered for hardware repairs and service based on the estimated expiration date. You may be able to pay for the repair you need through an Apple-authorized technician.
Learn about Apple's coverage information for your product.
Set Up a Repair

Extend Coverage

If you believe that the information shown for your product is incorrect, you can submit your proof of purchase online or by fax. Your sales receipt is needed for warranty validation, so be sure to keep it in a safe place. Your warranty is the same whether or not you register.

Tks

Best regards...

Nhanh cho nó vuông là máy của bạn đã Active rồi.

AnhTu

Super V.I.P
Đọc mà cười nhũn não với mấy bác :))
thông tin chính xác, chỉ dành cho các bác có nội công cao, ra bắt giò viettel, nhưng chắc cũng phải mua thêm 1 cái máy khác và bắt nó active cái mình đang có :D

lyphucnguyen

cũng nghe tin này nhiều lắm và cũng đã gọi điện hỏi 2 cửa hàng Viettel:
1 là cửa hàng ở Bà Hom. Nhân viên trả lời là cứ đem máy tới cửa hàng rồi sẽ test thử nhưng vì xa quá nên không đi đuợc
2 là cửa hàng ở góc Cao Thắng và Võ Văn Tần thì chỗ này từ chối thẳng là không nhận.
Anh em nào rảnh thì qua Bà Hom thử rồi báo lại cho anh em trên diễn đàn biết nha.

Blue_Sky_1988

máy mình nó ko chech được We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us. ko biết có thể mang ra viettel hỏi dược ko ta, mà mình dúc sim AT&T thì itune nó active máy mình dược

Germaniteen

máy mình nó ko chech được We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us. ko biết có thể mang ra viettel hỏi dược ko ta, mà mình dúc sim AT&T thì itune nó active máy mình dược

Viettel chỉ unlock đc cho máy nào viettel phân phối thôi. do quản lý bằng IMEI. còn ATT thì không có unlock thành world.