• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

InstallAPK Beta1 - CÀI ĐẶT *.apk TỪ MÁY TÍNH

MoodyHN

có cần root máy cho milestone ko các bác? cài đặt kiẻu này nó cài vô SD card hay bộ nhớ trong vậy? thank

bichthuan76

Chào bác Phạm Quang: Tôi down phần USB Driver về rôi giải nén ra 2 thư mục (amd64 và x86). Vậy cài như thế nào? Tôi dùng win7

tinh_la_gi

Administrator
AMD64 là dùng cho dòng máy 64Bit
X86 là dùng cho dòng máy 32Bit
(Vẩn có sự tương thích ngược tức 32bit dùng được được cho 64bit nhưng ko có chiều ngược lại - tương thích ngược này đạt khoản 90% )

clarkht

e biết vậy rồi , nhưng giải nén ra có 2 file đó nhưng ko có file chạy, e ko biết copy vào đâu để nó nhận driver cả @@

tinh_la_gi

Administrator
e biết vậy rồi , nhưng giải nén ra có 2 file đó nhưng ko có file chạy, e ko biết copy vào đâu để nó nhận driver cả @@
Nếu máy không nhận đươc thiết bị ngoại vi (trường hợp này là giao tiếp USB) thì bạn tự trỏ đường dẩn đến nơi chứa Driver để Hệ Điều Hành có thể "hiểu" và "quả lý" thiết bị kết nối đó - vậy thì chép ở đâu tùy bạn sau này nhớ đường mà trỏ đến là được rồi.

trinh12345

HD2 mới cài được Android lên máy (ko phải qua thẻ nhớ nữa) vậy mà cái driver usb của bác Quang cho ở trên ko nhận. Liệu có phải do HD2 vốn dĩ cài winmo từ đầu nên nó thế? khi chạy thì nó cứ báo là điện thoại chưa kết nối usb với máy tính, vậy nên ko cài được app apk. Vậy phải làm sao đây bác Quang?

NguyenTu

Super V.I.P
HD2 mới cài được Android lên máy (ko phải qua thẻ nhớ nữa) vậy mà cái driver usb của bác Quang cho ở trên ko nhận. Liệu có phải do HD2 vốn dĩ cài winmo từ đầu nên nó thế? khi chạy thì nó cứ báo là điện thoại chưa kết nối usb với máy tính, vậy nên ko cài được app apk. Vậy phải làm sao đây bác Quang?

em thử dùng HTC sync xem sao nhé, bây h toàn dùng cái đó thôi, cài đặt, sync danh bạ qua uotlook, ...nhưng k biết có đc trên Hd2 chạy android không!!

tuantran79

cho mình biết rõ tác dụng của cài cái này để làm gì đc k bạn.cho mình hỏi luôn sử dụng cái sync như thế nào,mình kết nối rồi mà vào k biết cách sử dụng

vipboy_9x

Moderator
có cần root máy cho milestone ko các bác? cài đặt kiẻu này nó cài vô SD card hay bộ nhớ trong vậy? thank

cho mình biết rõ tác dụng của cài cái này để làm gì đc k bạn.cho mình hỏi luôn sử dụng cái sync như thế nào,mình kết nối rồi mà vào k biết cách sử dụng

tải USB Driver về rồi làm gì nữa em chả hiễu

tải USB Driver về rồi làm gì nữa em chả hiễu[/Q]
Bạn hãy xem lại thời gian up bài này nhé và rồi hãy đặt câu hỏi như vây.
Về Phần Driver bạn có thể cài HTC sync là đã đầy đủ.
Muốn sử Dụng được P/M InstallAPK này bắt buộc máy bạn phải kết nối được với HTCSYC thì P/M InstallAPK mới hoạt động được đối với HTC.
Về cách sử Dụng thì khi đã kết nối thành công hoàn tất.
Bạn chĩ việc lick đúp vào File APK là Song.

thanh_tkt

Thế Samsung Galaxy 5 thì làm thế nào hả bác chủ ơi! E làm mà nó toàn báo lỗi chưa kết nối USB... :(

kizatawa

htc wildfire a3333 cần hỏi

hiix chỉ em cách chép trực tiếp driver vào máy dc hem. oải hdh này quá