• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous - Cài đặt File IPA không cần Wifi & iTunes (Updated)

phdzung

làm sao để uninstall các ứng dụng cài bằng Isntall0ous nhỉ!

ở màn hình SB giữ icon khoảng 2s khi nó rung rung với cái dấu X ở bên góc trái là bạn có thể uninstall nó đc rồi :))

scorpionx23x

ai cho em xin lại cái này đi, sao em add source vào ko được, còn lên gsm thì "Size mismatch"
Em ko biet lam sao luôn

ChauAnh

Mình cài cái này trên 3GS world 3.1.3. Lúc đầu cài mấy soft thì OK, sau vài lần khời động lại cài soft khác thì sau khi download xong nó lại báo "không phải file .ipa" là sao? Dùng source gsm. Bác nào bị tình trạng này chưa ạ? Bản 3 thấy nhiều bác bảo cài xong dễ ăn táo nên vẫn dùng ver này.

nguyenanhtuan57

Xin lỗi, sao không đổi đuôi *.ipa sang *.rar. Rồi giải nén được file *.app. dùng winSCP chép vào Application của iphone xong set 777. Như thế có tiện hơn không? xin cho biết ý kiến nếu làm thế thì bất lợi ra sao?

kiddy

Hik, sao tớ add vào folder Downloads (tự tạo) trong Library rồi mà khi vào Installous vẫn thấy các file ipa của tớ nhỉ, tớ đã set 777 rồi ạ. Tớ dùng PCsuite để vào Downloads??? Giúp tớ với

HellsBoyz

Hik, sao tớ add vào folder Downloads (tự tạo) trong Library rồi mà khi vào Installous vẫn thấy các file ipa của tớ nhỉ, tớ đã set 777 rồi ạ. Tớ dùng PCsuite để vào Downloads??? Giúp tớ với

Giờ có 2 bản là Installous v3.1.x và install0us v2.5.2 Final - thường thì trên source của Hackulo là bản 3.1.x
Cả 2 bản tuy khá giống nhau về hình thức download nhưng nơi save file thì không giống nhau. Bản Installous v3.1.x thì save file IPA download được tại var/mobile/Documents/Installous/Downloads còn install0us v2.5.2 thì save IPA tại var/mobile/Downloads
Vậy bạn nên tạo folder cho đúng chỗ, vả lại trường hợp cài Installous rất ít khi xảy ra việc app này không tự tạo folder Downloads.
Have fun!

buiducduong

Mình cài cái này trên 3GS world 3.1.3. Lúc đầu cài mấy soft thì OK, sau vài lần khời động lại cài soft khác thì sau khi download xong nó lại báo "không phải file .ipa" là sao? Dùng source gsm. Bác nào bị tình trạng này chưa ạ? Bản 3 thấy nhiều bác bảo cài xong dễ ăn táo nên vẫn dùng ver này.

em cũng đang bị giống bác này

little

mình không add source, khi add source cydia.hackulo.us thì báo là cannot reached, xin giúp đỡ, mình sài 3gs, 3.1.3, bb 5.12.1

grey_cat

mình bị lỗi WinSCP k vào login đc, đã test ở 3 máy khác nhau vẫn vậy, bạn nào giúp mình vời, máy đã có .NET rồi T_T

mrtun20

mình bị lỗi WinSCP k vào login đc, đã test ở 3 máy khác nhau vẫn vậy, bạn nào giúp mình vời, máy đã có .NET rồi T_T

Bạn đã jailbreak và cài SSH chưa? Mà nếu cài rồi thì kiểm tra xem đã bật chưa? Nếu bạn muốn nhanh thì dung luôn iphone PC Suite ý :))

kykiske79

Cho mình hỏi sao mình dùng installous cài game mà cứ down xong game nó lại báo:
Download failed: the operation couldn't be completed. Connection reset by peer.
Ai biết giúp mình vs thank ae trc

misstele

Báo như vậy trước đây mình cũng bị. Thứ 1 là coi chừng bạn down game version thấp hiện giờ đã update lên rồi thì version của bạn sẽ bị lỗi gây nên hiện trạng đó. Source bạn nên down trong installous nên chọn những link trên cao nhất mà down. Nếu mà vẫn bị thì source đó bị lỗi hoặc installous bị lỗi.

jennydontcry

Bác có cái ảnh chữ ký khủng quá,thế này chả liên quan j cũng phải tks phát ko Sniper lại HS bỏ miẹ :))