• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous - Cài đặt File IPA không cần Wifi & iTunes (Updated)

khangcr

Installous - Hoàn hảo cho cài đặt IPA & hơn thế nữa!

2 AE!
Phần mền Installous chắc cũng đã có người giới thiệu rồi, nhưng cái mình muốn mang đến cho mọi người là 1 điều cực kỳ đặc biệt khác.

Source Installous cài từ Cydia - mang đến cho người dùng iphone tiện ích cực kỳ pro dùng để cài đặt phần mềm ipa - ONLINE. Giờ đây không cần phải kè kè theo laptop(or PC) và itune để cài các chương trình, game này nọ nữa.
Đơn giản là 1 mạng wifi và chương trình Instalous bạn đã có thể chơi bất cứ game gì mình thích, dùng bất cứ phần mềm nào mình cần.

Đọc đến đây chắc hẵn các pro sẽ la toáng lên: "Xưa như quả đất, biết hết òi!"

Xin giới thiệu thêm 1 thứ cự kỳ đặc biệt khác mà dám cá là chả ai có, chưa ai biết ... Đó là với khoản chục GB ipa ít ỏi của mình collect bấy lây nay đã có đất dụng võ với Installous. Nay Xin open share cho pà con directlink kho này để tiện cho AE thoải mái wậy phá! Nếu các AE ủng hộ xin giúp mình cập nhật thêm kho này để mọi người đập phá sung sướng hơn!

Way lại với Istallous, cài xong òi thì phải nhập link có ipa để down vìa và cài đặt! Vậy đâu là link? Link ở đâu? Tìm đâu ra?
Khỏi cần tìm! Xin share ngay đây ạh: ipa.zoha.vn cứ nhập vào là xong!

Mới có khoản 1000 app thôi, nhưng tin rằng 1 khi AE ủng hộ chắc chắn sẽ còn nhiều nhiều nữa! Đây chỉ là kho cá nhân nên có phần hơi lạc hậu tí nhưng AE yên tâm! Mình hứa sẽ cập nhật ngay trong thời gian tới!

Chọn App cần down vìa đi! Down ngay í mà!

AE đừng nóng! Em nó đang down miệt mài nà!

Thậm chí còn không kịp nhìn thấy em nó install

Ủa? Xong òi hả?

Hưởng thành wả thui!
Và cuối cùng rất mong AE ủng hộ với phương thức:

Xem em nó là người nhà đi vậy!
Hoan nghên mọi góp ý và đóng góp cập nhật để AE dùng iphone có 1 kho IPA đặc biệt!
Wellcome to ipa.zoha.vn

khangcr

Tạm thời Phân nhỏ theo A B C cải thiện phần nào việc load ban đầu!
Chúc các AE vui!
Rất mong được nhiều AE giúp sức để cập nhật thêm.
1 người vì mọi người mà! :D

XuanTruong

Super V.I.P
Cái này khi Down File IPA CHẬM quá, đường truyền ADSL 4 MB mà Down tốc độ có trên dưới 10 KB!;)

dicky1986s

mà tất cả các ipa trên zoha.vn đó là dành cho 3x đó hả..cài mà bị xịt iphone tôi sẽ kiện đó nha

XuanTruong

Super V.I.P
mà tất cả các ipa trên zoha.vn đó là dành cho 3x đó hả..cài mà bị xịt iphone tôi sẽ kiện đó nha

Bạn có mà đi kiện CỦ KHOAI!:)) Anh Em họ Share ai thích thì dùng, ai không thích thì thôi chứ HỌ có BẮT phải dùng đâu?;)

dicky1986s

trời topic này là của 3x nên để cho chắc ăn nên tôi mới hỏi lại chứ..bây giờ bạn đi mua thuốc cảm mà người ta bán cho bạn thuốc chống say thì có được không...

blackcatdn

trời topic này là của 3x nên để cho chắc ăn nên tôi mới hỏi lại chứ..bây giờ bạn đi mua thuốc cảm mà người ta bán cho bạn thuốc chống say thì có được không...

_ _!!. Đúng là nên hỏi nhưng mà FW của bạn đã là 3.X rồi thì bạn sợ zì nữa. Hay bạn đang ở 2.X :-?

Zenki

Super V.I.P
Như anh Trường đã nói, dùng hàng Share trên mạng thì phải tự chịu sự rủi ro (nếu có), có vác đơn đi kiện cũng chả có ai ở đây mà giải quyết cả đâu :))

dicky1986s

_ _!!. Đúng là nên hỏi nhưng mà FW của bạn đã là 3.X rồi thì bạn sợ zì nữa. Hay bạn đang ở 2.X :-?

fw 3x thì dùng đc hết các ipa của 1x và 2x hả bạn...tôi bị ăn táo sâu 1 lần rồi restore gần chêt với 2 chục cái lỗi mãi mới restore đc nên giờ ko chắc chắn thì ko dám dùng..hì hì bạn thông cảm

XuanTruong

Super V.I.P
fw 3x thì dùng đc hết các ipa của 1x và 2x hả bạn...tôi bị ăn táo sâu 1 lần rồi restore gần chêt với 2 chục cái lỗi mãi mới restore đc nên giờ ko chắc chắn thì ko dám dùng..hì hì bạn thông cảm

Các Games và Soft THÔNG THƯỜNG thì không bị ĂN TÁO MỸ đâu, chỉ sợ Bạn cài các Soft có can thiệp SÂU và hệ thống mới sợ, Soft viết cho FW nào thì chỉ dùng được cho FW đó (Trừ khi Soft Update mới theo FW), hoặc có một số ít vẫn tương thích giữa FW cũ và mới!;)

sp33d2801

Intallous

Đã áp dụng cách này, rất ok, nhưng khi muốn uninstall thì làm sao? Có bạn đề nghị là Hold để rearrange các icon xong bấm nút X ở góc icon. Nhưng mình có cài Bejeweled v2 trên iTouch gen 3, cài xong ko chơi đc mà gỡ theo cách trên cũng ko đc. Vậy phải xóa file nào trong máy khi xài Winscp ?

khangcr

Sau 1 tuần chuẩn bị, nay xin phép giới thiệu bộ mặt mới của ipa.zoha.vn hay iphone.zoha.vn.
Đặc biệt thiết kế cho Isntall0ous sử dụng với hệ thống ưu việt hơn gấp nhiều lần!
Rất mong AE ủng hộ!
Không cần nói gì nhiều chỉ cần 1 screenshot từ iphone cho AE thấy là đủ!

khangcr

có 1 điều đặc biệt là khi cài cái này rất tiện lợi nhưng sau khi cài vài ứng dựng thì cắm iphone vào itune sẽ không thể sync được nữa

Pác có nhầm hem vậy?
Mình sync ầm ầm!
bây h trong lap chỉ giữ app xịn, còn app *** thì cài online sướng hơn :D

silicon7

Mình dùng iFile cho lẹ, chỉ cần bạn down file .deb vào thư mục Download, mở iFile lên, vô ngay tập tin là nó cài cho mình ngay, thậm chí nó có thể nén tập tin .zip nữa:)

NDang

Híc, mình cài ứng dụng bằng cái này, xong rồi lại ko biết xoá làm sao hết, bạn nào chỉ mìnk với nha ^^

Sau 1 tuần chuẩn bị, nay xin phép giới thiệu bộ mặt mới của ipa.zoha.vn hay iphone.zoha.vn.
Đặc biệt thiết kế cho Isntall0ous sử dụng với hệ thống ưu việt hơn gấp nhiều lần!
Rất mong AE ủng hộ!
Không cần nói gì nhiều chỉ cần 1 screenshot từ iphone cho AE thấy là đủ!
.......

Ế, cái này vô xem ứng dụng xong bấm Install, nó kiu ko thể lưu file rồi thoát ra là sao zạ?

Last edited by a moderator:
Thỉnh thoảng đến nhà bạn chơi, thấy phần mềm hay mà lại không thử ngay được trên con iPhone của mình cũng bực vì mỗi iTunes chỉ sync được 1 con iPhone.

Đã có cách cài deb application không cần wifi, hôm nay tớ chia sẻ với các bạn cách cài ipa application mà không cần iItunes và Wifi.

Yêu cầu: Máy đã cài Installous.
# Vào Cydia, add source: http://cydia.hackulo.us
# Tìm Installous và cài đặt

Cách cài đặt ipa application không cần Wifi và iTunes
- Kết nối iPhone với PC no wifi, bác nào chưa biết cách xem ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=30903
- Mở thư mục /Private/var/mobile/Library/Downloads
- Copy các file .ipa muốn cài vào thư mục trên
- Mở Instalous vào phần Download sẽ thấy danh sách các ứng dụng trên.
- Click vào tên ứng dụng và cài đặt.
Done :)

Cài đặt xong ứng dụng và ra ngoài màn hình ấn vào phần mềm hoặc game để chơi thì nó bật ra.Bà con có ai bị như mình và cách khắc phục ntn?iPhone mình cài là 3G ver 3.0