• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Internet của HTC desire bị lỗi?

nguyenvinhvn

Các bác giúp em với con desire của em vừa update lên 2.2 thi vào internet bây giờ toàn bị bật ra thôi cả Dolphin HD cung bị như vậy.Có bác nào bị thế này chưa?Giúp em với nhé!

matmeo410

chắc bác up lỗi rồi em up có sao đâu úp cả con HD2 lên 2.2 còn chạy ngon nữa là

brucelee_2605

Bạn vào settings => applications => manage applications => internet sau đó chọn clear data rùi thoát ra là lại vào internet ngon lành ngay.

CÁC BÁC CHO EM HỎI LÀ WIFI CÔNG TY CỦA EM CÓ 2 ĐC THÌ VÀO ĐƯỢC 1 CÁI CÒN CÁI KIA NÓ ĐỀU BẬT RA TRONG KHI ĐÓ DÙNG LAPTOP THÌ VẪN OK....LÀM SAO BÂY GIỜ,VÌ CHỖ E NGỒI BẮT SÓNG CỦA CÁI THẰNG KHÔNG VÀO ĐƯỢC TỐT HƠN...

iou2

CÁC BÁC CHO EM HỎI LÀ WIFI CÔNG TY CỦA EM CÓ 2 ĐC THÌ VÀO ĐƯỢC 1 CÁI CÒN CÁI KIA NÓ ĐỀU BẬT RA TRONG KHI ĐÓ DÙNG LAPTOP THÌ VẪN OK....LÀM SAO BÂY GIỜ,VÌ CHỖ E NGỒI BẮT SÓNG CỦA CÁI THẰNG KHÔNG VÀO ĐƯỢC TỐT HƠN...

Bạn phải xem router cho phép kết nối thế nào: public, có password (bảo mật WEB, WPA...) hay là có set địa chỉ Wi-Fi MAC. Vì tự bản thân desire đã có tính bảo mật cao nên kết nối public (không có password) thường rất khó, nếu router đã được người quản trị buộc set Wi-Fi MAC thì bạn phải được add wifi mac của desire vào router. (Để biết Wi-Fi MAC của desire vào setttings > About phone > Hardware information)

cũng không phải vậy.wifi cty e có pass..e vào thì đôi khi được đôi khi bị out ra ngoài,đôi khi có hiện cột sóng wifi nhưng khi vào internet thì nó báo not conecsion...vậy là làm sao hả các bác,có lần e điên tiết reset factory nhưng cũng vẫn không được.thất vọng quá ạ.các cao thủ giúp đỡ e với

ducthang

Chọn một bản rom cook mà dùng ổn định hơn nhiều bạn ah up 2.2 qua ota hay bị lỗi vậy đó chưa ổn định đâu.Khi up 2.2 nên cho thẻ gold card vào nhé như vậy rom ít bị lỗi hơn.

iou2

Kết nối không ổn định đôi khi là do router đó (nên là router chuẩn G hoặc N). Bạn mang desire kết nối với các mạng wifi khác (quán cafe, nhà người quen...) thử xem, nếu vẫn không ổn thì bạn phải up ROM khác như ducthang hướng dẫn thôi.

infovnn

Sao mình cũng bị vậy nhưng cài Dolphin HD cái là không bị gì nữa nhỉ. bạn gỡ ra cài lại coi.