• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

tinh_la_gi

Administrator
Yêu cầu JB là bắt buộc 1 lần trong đời em Iphone chứ ko đồng nghĩa với việc tại thời điểm lên tiếp máy đang là JB hoặc đang dùng Custom
Ví dụ thời 2.x iphone đã JB thì lên 3.x gốc tự nhiên bận quá ko thẻm JB để thế dùng đến hôm nay thấy có iOS Custom và up lên luôn vẩn được. Nếu đúng như trường hợp này thì ko cần test mà chắc chắn được.
Còn lại trường hợp từ lúc xuất xưởng mà chưa JB lần nào hôm nay đẹp trời lên up lên iOS Custom thì chưa thấy ai được ! (Chóng chỉ định hàng không rỏ nguồn gốc và hàng nấu main )

doananhtai

Yêu cầu JB là bắt buộc 1 lần trong đời em Iphone chứ ko đồng nghĩa với việc tại thời điểm lên tiếp máy đang là JB hoặc đang dùng Custom
Ví dụ thời 2.x iphone đã JB thì lên 3.x gốc tự nhiên bận quá ko thẻm JB để thế dùng đến hôm nay thấy có iOS Custom và up lên luôn vẩn được. Nếu đúng như trường hợp này thì ko cần test mà chắc chắn được.
Còn lại trường hợp từ lúc xuất xưởng mà chưa JB lần nào hôm nay đẹp trời lên up lên iOS Custom thì chưa thấy ai được ! (Chóng chỉ định hàng không rỏ nguồn gốc và hàng nấu main )

Mình thì lại nghĩ khác:

iPod touch 2G and iPhone 3GS you need to be already jailbroken. The S5L8900 devices you can go into DFU mode and restore with iTunes without being jailbroken.

Có nghĩa là
IPT2G và IP3GS phải JB rồi (chứ không phải đã từng JB từ trước đó, hiện nay là gốc)
IPT đời đầu, IP2G và IP3G thì không cần JB (chứ không phải không cần JB lần này nhưng những lần trước đó phải phải có một lần JB).

--
Nói như tinh_la_gi vậy ai đang xài old bootrom 3.1.2 đã JB, lỡ lên 4.0 gốc thì có thể restore FW Custom 4.0 sao ?

Chỉnh sửa cuối:

PNHVNYH

3G world thì khi thử up cái FW custom 4.0 Bạn có dùng iTunes 9.2 không ?

Vừa mới đọc được từ theiphonewiki là iPhone 3G thì có thể up FW Custom không cần JB trước mà chưa có ai kiểm chứng.
Hay là nhân tiện đây bạn thử làm chuột bạch kiểm chứng lại điều trên để giúp mọi người có thêm kiến thức. Restore FW 3.0 GỐC => đưa về DFU mode => dùng itunes 9.2 shift+restore cái FW Custom 4.0 của tinh_la_gi (nhớ chọn cái cho máy WORLD nhen bạn) xem có được không ? (nếu bạn muốn giữ BB).

3G mà lại World nữa thì sao bây giờ lại còn bị vướng 3.0 không nhúc nhích gì được nhỉ ? trường hợp của bạn hơi bị hiếm đó.

lúc đầu mình up fw 4. custom của tinhlagi thì không cài itune 9.2 mà vẫn sử dụng itune 8.2 sau đó mình mới cài itune 9.2 rồi up lại 2 3 lần mà vẫn không được.
tại vì mình thấy fw 3.0 vởi 3.1.3 cũng không có gì quá khác biệt nên mình không up lên vẫn giữ như cũ mà sử dụng. nay thấy có bản 4.0 custom không nâng baseband của tinhlagi nên mình mới thử đó mà. hiện giờ máy mình đang ở fw 3.0 đã jb rồi mà up fw 4.0 custom của tinhlagi còn không được nữa thì nếu restore về fw3.0 gốc thì có thể up được fw custom??? mình chỉ còn chưa thử mang qua máy khác để up thôi.l

tinh_la_gi

Administrator
IPT2G và IP3GS phải JB rồi (chứ không phải đã từng JB từ trước đó, hiện nay là gốc)
IPT đời đầu, IP2G và IP3G thì không cần JB (chứ không phải không cần JB lần này nhưng những lần trước đó phải phải có một lần JB).
Chắc phải update thêm em 3GS để update thêm kiến thức quá ... nhưng cái của TLG là test thực tế từ 3 em 3G mà TLG có điều kiện tiếp xúc (hỏng phải của TLG đâu nhá)

lúc đầu mình up fw 4. custom của tinhlagi thì không cài itune 9.2 mà vẫn sử dụng itune 8.2 sau đó mình mới cài itune 9.2 rồi up lại 2 3 lần mà vẫn không được.
tại vì mình thấy fw 3.0 vởi 3.1.3 cũng không có gì quá khác biệt nên mình không up lên vẫn giữ như cũ mà sử dụng. nay thấy có bản 4.0 custom không nâng baseband của tinhlagi nên mình mới thử đó mà. hiện giờ máy mình đang ở fw 3.0 đã jb rồi mà up fw 4.0 custom của tinhlagi còn không được nữa thì nếu restore về fw3.0 gốc thì có thể up được fw custom??? mình chỉ còn chưa thử mang qua máy khác để up thôi.l

Bạn thử làm theo hướng này của mình nhé
1. Restore Custom 3.1.3 PV01 or PV02
2. Restore Custom iOS PV001

- Việc này đảm bảo BB không update theo đúng ý bạn
- Tránh trường hợp bị lổi không active được đối với World mà khá nhiều máy bị khi Restore kiểu nhảy cóc.
- Itunes 9.1 Restore tốt các 2 Custom nói trên ( do Itunes của TLG chưa update nên vẩn là 9.1 )

blacksea

Thật là tuyệt vời !
Hôm nay sau một hồi đắn đo , mình quyết định restore lại con 3gs W của mình , dù mình đã không dưới 2 lần mất công rồi ( 2 lần trước lên 4.0 dùng FW của các bác khác ...) Tức cái không hiểu sao ibook không thể nào sync được . Tất nhiên đọc truyện trên IP thì không thiếu apps hộ trợ iOS4 như VN thư quán v 1.3 , truyên VN v.13.5... , nhưng đã lên OS mà không xài được ibook thì cay lắm .
Mình đã thành công với PV 001 . Hơi mất công cài lại apps , data IP nhưng PV 001 không phụ lòng .

Cảm ơn các bạn trên diến đàn và bác tinh_la_gi đã giúp đỡ .
Huuuuuuuuuuuuuuuuuu raaaaaaaaaaaaaaaaaaaa !

PNHVNYH

Chắc phải update thêm em 3GS để update thêm kiến thức quá ... nhưng cái của TLG là test thực tế từ 3 em 3G mà TLG có điều kiện tiếp xúc (hỏng phải của TLG đâu nhá)

Bạn thử làm theo hướng này của mình nhé
1. Restore Custom 3.1.3 PV01 or PV02
2. Restore Custom iOS PV001

- Việc này đảm bảo BB không update theo đúng ý bạn
- Tránh trường hợp bị lổi không active được đối với World mà khá nhiều máy bị khi Restore kiểu nhảy cóc.
- Itunes 9.1 Restore tốt các 2 Custom nói trên ( do Itunes của TLG chưa update nên vẩn là 9.1 )

vẫn không được rồi tinhlagi ơi vẫn bị lỗi 1604 y như update từ fw 3.0 đã jb

tinh_la_gi

Administrator
vẫn không được rồi tinhlagi ơi vẫn bị lỗi 1604 y như update từ fw 3.0 đã jb
Có thể dùng IREB để vượt 1604 hoạc theo cách dùng tool JB mà TLG có hướng dẩn ở mấy bài trước .. nhưng cách nhanh hơn là chuyển sang máy khác Restore thử

willie0508

xin phép được hỏi bạn là cái fw này có sử dụng được cho ip 3gS new bootrom chưa vậy ạ!xin đa tạ

lecuong8586

máy em 3g-l em đã jb máy rồi,hiện tại máy em ở fw3.1.2,em up lên fw 4.0 pv002 của A TLG itune báo lỗi 31xx là sao vậy anh.lúc trước em cũng có i em 3g-l fw 3.1.3 em up lên được,nhưng bị móc túi rồi,em mới mua lại con này nhưng ko làm được xin giúp đỡ

vipboy_9x

Moderator
máy em 3g-l em đã jb máy rồi,hiện tại máy em ở fw3.1.2,em up lên fw 4.0 pv002 của A TLG itune báo lỗi 31xx là sao vậy anh.lúc trước em cũng có i em 3g-l fw 3.1.3 em up lên được,nhưng bị móc túi rồi,em mới mua lại con này nhưng ko làm được xin giúp đỡ
từ sáng nay Apple hem cho restore 3G dứơi FW 4.0.1 nữa rùi.
bạn muốn restore thì chì có thể restore lên FW 4.0.1 mà thui.
báo lỗi 3194 là lỗi hem có file shsh.
lưu ý nhé:bạn nào đã và đang sài 3G FW 4x thì hãy lưu shsh nhé tuy bây giờ unlock duoc nhưng sao này thì.

tinh_la_gi

Administrator

Hạ itunes về 9.01 hoặc 9.1 rồi restore lại thứ nhá

lecuong8586

từ sáng nay Apple hem cho restore 3G dứơi FW 4.0.1 nữa rùi.
bạn muốn restore thì chì có thể restore lên FW 4.0.1 mà thui.
báo lỗi 3194 là lỗi hem có file shsh.
lưu ý nhé:bạn nào đã và đang sài 3G FW 4x thì hãy lưu shsh nhé tuy bây giờ unlock duoc nhưng sao này thì.
ANh có cách nào chỉ em với.

csm1210

xin cho hỏi máy mình la 3gsworld(newbootrom) mình đã up lên 4.0 và jailbreak.liệu mình có chạy được firmwave custom của bác TLG ko.thank các bạn nhiều

vipboy_9x

Moderator
xin cho hỏi máy mình la 3gsworld(newbootrom) mình đã up lên 4.0 và jailbreak.liệu mình có chạy được firmwave custom của bác TLG ko.thank các bạn nhiều
3GS newbootrom hoàn toàn hem thể Up bản custom này đựoc bạn ah.