• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3Gs All Boot build bằng Sn0wbreeze 2.5.1 (Untethered)

AnhPheCT

FW iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3Gs All Boot
build bằng Sn0wbreeze 2.5.1 (Untethered)

(Ngày 07-04-2011)
------****------

Đây là bản Custom 4.3.1 cho iPhone 3Gs World-Lock, Không nâng Base band cho 3Gs Word - Lock, không Active, UNTETHERED.

Bản FW 4.3.1 Custom này hỗ trợ:

-Add Cydia v1.1,
- Fix MobileSubstrate.

- MultiTouch Gestures

- Add Logo Animation (JB = Redsn0w 0.9.6rc12 có thể Remove)

------****-------
(Đối với 3Gs Lock cần SIM nhà mạng Active (Hoặc JB = Redsn0w 0.9.6rc12) và Unlock bằng Ultrasn0w 1.2.1).

Đối với 3Gs Lock khi restore FW 4.3.1 Custom xong, JB xong.
Các bạn vào Cydia và add source : repo666.ultrasn0w.com
tìm : Ultrasn0w 1.2.1 , và cài đặt vào.
Lưu ý : Chỉ Unlock được cho các Baseband 04.26, 05.11, 05.12, 05.13, 06.15

Hướng dẫn trên Windows:

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, sau đó mở iTunes để Shift + Restore.

1. Mở Sn0wbreeze 2.5.1, Chọn OK, Close Credits. Browser đến FW 4.3.1 Restore (Gốc cần build). Chọn kiểu Bootroom đúng với iP 3Gs của Bạn.

2. Next chọn Expert Mode, Next..

3. Chọn thẻ General, Next, Chọn Enable Gestures Menu, Chọn Enable Animated Logo Cabability. Chọn Root Partition Size : 2000MB.

4. Không chọn "Install 06.15.00 iPad baseband", nếu muốn giữ BB lại Unlock. Đối với iP 3Gs có BB = ( 5.14, 5.15, 5.16) thì chọn dòng này.

5. Next tới chọn Build IPSW. Chọn " No thank I'll stick to the Spinner" Ngồi đợi.

6. Xong chọn OK thoát ra, hoặc đưa iP về DFU Mod theo hướng dẫn, Hoặc dùng iREB RC4 đưa về DFU Mod, Bật iTunes tiến hành Shift + Restore với FW 4.3.1 Custom vừa build.

Mỗi FW 4.3.1 Custom gồm 3 phần total: 413MB, gồm 3 link. tải về dùng hjsplit nối lại.

Một vài hình ảnh mới Restore lên FW 4.3.1 Custom cho 3Gs World vẫn giữ baseband 5.15, Restore Danh bạ.....Youtube, tấc cả hoạt động bình thường, kích hoạt mọi chức năng cho FW 4.3.1. Yên tâm mà Restore.

Đã có link:

Link tải FW 4.3.1 Custom cho 3Gs W_L Newbootrom:

iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Newboot.ipsw.001

iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Newboot.ipsw.002
iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Newboot.ipsw.003

Link tải FW 4.3.1 Custom cho 3Gs W_L Oldbootrom:

iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Oldboot.ipsw.001
iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Oldboot.ipsw.002
iPhone2_1_4.3.1_8G4_Custom_NoActive_Oldboot.ipsw.003

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Thank anh Phê, em có một chút ý kiến là anh chỉ cần build một bản cho newboot đồng nghĩa là cả cho oldboot, lợi ích của oldboot chỉ là khi newboot chưa có untether và oldboot có thể thay được boot logo custom.

Hỏi anh một chút là bản này anh build bộ nhớ Root là bao nhiêu MB vậy? Với đã add afc2add chưa vậy anh?
Em mới build một bản hôm qua cho 3GS và iPod 3G nhưng mà mạng up không nổi :|

AnhPheCT

Thank anh Phê, em có một chút ý kiến là anh chỉ cần build một bản cho newboot đồng nghĩa là cả cho oldboot, lợi ích của oldboot chỉ là khi newboot chưa có untether và oldboot có thể thay được boot logo custom.

Hỏi anh một chút là bản này anh build bộ nhớ Root là bao nhiêu MB vậy? Với đã add afc2add chưa vậy anh?
Em mới build một bản hôm qua cho 3GS và iPod 3G nhưng mà mạng up không nổi :|

Trên Sn0wbreeze 2.5.1 có 2 tuỳ chọn Old/New nên làm cả 2 luôn, Chọn Root 2000MB, Sạch ko Add gì thêm, Chỉ Add Logo Animation, có thể Remove khi JB cho máy Lock. Hoặc vào Cydia cài Boot Logo khác. Lý do Mình Add cái này ai cũng hiểu rồi, có thể thay thế Logo táo mặc định của Apple. Link chưa có đâu, đang Upload mà Mình đang dùng đường truyền 18MBps đấy! Up quá lâu huốn gì, mạng mấy MB!!

Chỉnh sửa cuối:

avadakedavra799

hé, vậy em 3gs lock kô cần sim nhà mạng mà chỉ cần jaibreak =Redsn0w 0.9.6rc11 rùi vô cydia cài utra snow là sóng ok phảm ko a phê. thank

AquaSta

Moderator
Trên Sn0wbreeze 2.5.1 có 2 tuỳ chọn Old/New nên làm cả 2 luôn, Chọn Root 2000MB, Sạch ko Add gì thêm, Chỉ Add Logo Animation, có thể Remove khi JB cho máy Lock. Hoặc vào Cydia cài Boot Logo khác. Lý do Mình Add cái này ai cũng hiểu rồi, có thể thay thế Logo táo mặc định của Apple. Link chưa có đâu, đang Upload mà Mình đang dùng đường truyền 18MBps đấy! Up quá lâu huốn gì, mạng mấy MB!!
Old với new khi mà đã có untether thì oánh là 1 anh ạ :D
Em hỏi vì bản 2.5 không tự add afc2add, vừa sang topic giới thiệu sn0wbeeze thì thấy có thông tin nó đã thêm afc rồi, hỏi thế để nếu ko thì bảo mọi người còn biết. Bộ nhớ Root anh để gần 2GB thì khủng quá, chắc không cần đến vậy
Có mạng cáp quang up thì sướng nhể, cứ tầm 10 phút là được 100MB .
hé, vậy em 3gs lock kô cần sim nhà mạng mà chỉ cần jaibreak =Redsn0w 0.9.6rc11 rùi vô cydia cài utra snow là sóng ok phảm ko a phê. thank
Bạn cài tạm Ultrasnow fixer for iOS 4.3.1 trên source cydia.pushfix.info

AnhPheCT

OK! Ko cần SIM nhà mạng đâu (Nếu ko có). JB = Redsn0w 0.9.6rc11 (Phiên bản mới nhất), Cài Unlock = Ultrasn0w fix for 4.3.1 ở source: cydia.pushfix.info nhé!

Old với new khi mà đã có untether thì oánh là 1 anh ạ :D
Em hỏi vì bản 2.5 không tự add afc2add, vừa sang topic giới thiệu sn0wbeeze thì thấy có thông tin nó đã thêm afc rồi, hỏi thế để nếu ko thì bảo mọi người còn biết. Bộ nhớ Root anh để gần 2GB thì khủng quá, chắc không cần đến vậy
Có mạng cáp quang up thì sướng nhể, cứ tầm 10 phút là được 100MB .

Bạn cài tạm Ultrasnow fixer for iOS 4.3.1 trên source cydia.pushfix.info

@: Để tối Restore xong, sẽ có thông tin.................=))

AnhPheCT

a phê sao em download mãi không dc nhỉ :-? chắc phải tạo cái tài khoản MF

Dạ!...........Link chưa có Bác ơi....! Link đó là nguyên thư mục Share đấy...................Đang Uploading..............mà.....Chờ đi nhé.

panrai

Super V.I.P
nhìn thì ok,nhưng ko có máy test thì sau đây :-??,theo mình bộ nhớ root thì khoản chừng 1066 thì ok rùi chứ 2000 thì hơi phí quá vì nó ko sử dụng tới với lại ở đây mình đang boot cho 3gs mà chứ đâu cho 4g đâu mà cho em nó lên đến 2000 vậy anhphe,đây là ý kiến của mình thôi chứ cái đo là tỳ mỗi người nhé :D

AnhPheCT

nhìn thì ok,nhưng ko có máy test thì sau đây :-??,theo mình bộ nhớ root thì khoản chừng 1066 thì ok rùi chứ 2000 thì hơi phí quá vì nó ko sử dụng tới với lại ở đây mình đang boot cho 3gs mà chứ đâu cho 4g đâu mà cho em nó lên đến 2000 vậy anhphe,đây là ý kiến của mình thôi chứ cái đo là tỳ mỗi người nhé :D

Mình có 1 cây Lock và 1 World là 3Gs. Root mặc định của FW 4.3.1 gốc quá nhỏ. vưa Restore xong cài 1 -2 app báo đầy Storage, một số MEM y/c đặt Root 2000 MB nên làm thấy quá ổn cài bao nhiêu là Games mà vẫn hơn 1.3MB nên thấy thích, mà máy ko bị chập....! Nói chung là good rồi.

avadakedavra799

a phê cho em hỏi là dow 3 cái link của anh về là restore luôn koh6ng cần phải dùng sowfreezq phải không ạ, em dùng snowfreeze browser đến cái FW vừa mới tải ở 3 link trên thì nó báo Not a valid IPSW em đã nối đuôi rồi :(

HTC_VUTHANH

Moderator
a phê cho em hỏi là dow 3 cái link của anh về là restore luôn koh6ng cần phải dùng sowfreezq phải không ạ, em dùng snowfreeze browser đến cái FW vừa mới tải ở 3 link trên thì nó báo Not a valid IPSW em đã nối đuôi rồi :(
ặc.bạn dow 3 cái file đuôi .001->,003 về dùng hjsplit nối lại thành 1 file zùi restone nha

avadakedavra799

bị lỗi 21~X(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

em bị lỗi 21 với lỗi 11 , lỗi 2005 là thế nào mấy anh @@@@

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bị lỗi 21~X(

Restore hồi tới tới giờ không dưới 10 lần cho gần 5-6 con 3Gs chưa bị lỗi bao giờ. Do thao tác ko đúng thôi.
Bị dính Cáp + Đĩa (Recovery Mod) dùng TU 4.30.05 kick thoát về màn hình tối thui (Ko phải DFU nhé). Bật iREB RC4 lên nhấn Power + Home 15' đên khi thông báo bỏ Power ra 30' sẻ vào DFU Mod thật sự với 1 thông báo......! mở iTunes lên Shift + Restore thôi.
Các lỗi khác đã fix hết trên Sn0wbreeze 2.5.1 rồi.

avadakedavra799

xong rùi a phê ơi ;;)máy em lock mà sao em vừa retosre xong vô có song luôn là thế nào nhỉ,:-? thế có cần cài utra snow không, em xài vietnammobile :-?

AnhPheCT

xong rùi a phê ơi ;;)máy em lock mà sao em vừa retosre xong vô có song luôn là thế nào nhỉ,:-? thế có cần cài utra snow không, em xài vietnammobile :-?

3Gs Lock restore FW 4.3.1 Custom xong có sóng????? Koo thể nào? Trừ khi máy đã mua code, hoặc hết hợp đồng. Chúc mừng Bạn.

dtt3003

anh Phê ơi sau khi retore xong e dùng Redsn0w 0.9.6rc11 jailbreak tich chon install cydia nhung lúc JB nó ko chịu chạy hay chạy xíu đứng không bik bị j nữa a ơi. máy e 3gs boot cũ

Chỉnh sửa cuối: