• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[IP] GoodReader - Đọc PDF rất Pro

HaChau

Super V.I.P

GoodReader

Bản mới nhất: 2.1

[FONT=&quot]Hỗ trợ: iPhone và iPod Touch.
Firmware: 2.0 hoặc mới hơn.
Giá: 4,99$
Hiện có tại AppStore
[/FONT]

[FONT=&quot]Đây là phần mềm của hãng Good iWare cho phép xem file PDF (nhóm tác giả đã test thử file PDF 500 Mb với hơn 7000 trang) và TXT (nhóm tác giả đã test thử file TXT lớn hơn 50 Mb), có thể mở được file PDF có mật khẩu bảo vệ.
Ngoài chức năng xem PDF và TXT bằng engine tự viết, GoodReader còn có thể đọc tệp văn bản Office như: Word, Excel, PowerPoint (hỗ trợ hạn chế với Office 2007); hỗ trợ xem tệp HTML và tệp lưu trữ của Safari; hỗ trợ tệp iWork 08; hỗ trợ nghe nhạc và xem phim.
[/FONT]

[FONT=&quot] Các tính năng chủ yếu:

- Hỗ trợ nhiều định dạng tệp: PDF, TXT, MS Office, HTML, …
[/FONT]
[FONT=&quot]- Cho phép tự chỉnh hướng xoay màn hình, thích hợp với những người (trong đó có mình) hay nằm đọc ebook.[/FONT]

[FONT=&quot]- Chép ebook vào iPhone dễ dàng, không cần phải dùng đến ứng dụng khác (chỉ việc copy vào thư mục Documents trong thư mục cài GoodReader. Thư mục này có thể phân cấp ra những thư mục nhỏ hơn - rất tiếc là Kindle hiện không hỗ trợ tính năng tối cần thiết này nên quản lý PRC gặp khó khăn). Ngoài ra, bạn cũng có thể lấy ebook qua webserver.[/FONT]

[FONT=&quot]- Cho phép đánh dấu (bookmark) để thuận tiện cho việc tra cứu. Nếu bạn đọc văn bản luật sẽ thấy tính năng này hữu dụng như thế nào).[/FONT]
[FONT=&quot]- Cho phép nhảy đến trang PDF bất kỳ.[/FONT]

[FONT=&quot]- Cho phép tìm kiếm trong tệp TXT .[/FONT]
[FONT=&quot]- “Nhớ” vị trí bạn đã mở PDF và TXT trước đó.[/FONT]
[FONT=&quot]- Tuỳ chọn cho phép yêu cầu mật khẩu lúc mở ứng dụng.[/FONT]
[FONT=&quot]- Hỗ trợ các bảng mã mà iPhone hỗ trợ (trong đó có Unicode).[/FONT]

[FONT=&quot](Máy đang backup nên chưa thể giới thiệu chi tiết bằng hình ảnh những điều đã giới thiệu ở trên).
[/FONT]
[FONT=&quot]Mình đã dùng một số phần mềm đọc PDF, rốt cuộc ưng ý phần mềm này nhất.[/FONT] Phần mềm này cũng được đánh giá cao trong AppStore.

Cuối cùng, chúc bạn hứng thú với phần mềm này.

hoanghiep339

Hic!!! ve-ry-xì-gút....! em đang dùng mobilefiles thấy dở quá trời lun nhưng ko bít dùng gì thay thế nay cuối cùng cũng đã tìm đc!! thx bac nhìu

Medkid

cảm ơn anh Sơn, đúng là cái em cần, bổ sung khuyết điểm open office ko thể chuyển tới trang khác được

thanhnh091

Cảm ơn anh nhiều nhé, phần mềm này rất hữu ích cho anh em làm việc và cần tra cứu nhanh tài liệu.
Bác cho e hỏi phần mềm này bác đã xxx rồi ah?Có tốt hơn QuickOffice ko bác?

Chỉnh sửa cuối:

pava1234

Sao máy bác HACHAU lai có chữ 3G hiện lên nhỉ. Bác ở HN nên có 3G hả? Em ở VT chả biết bao giờ mới có

pava1234

Em cũng đang dùng phần mếm này. Em đọc truyện tranh thần đồng đất việt file pdf gần 500mb. nhưng cứ đọc đc 3,4 trang thì nó lại load 1 lúc rất lâu. chắc phần mềm này chưa hay như bác nói

lecoq

mình hơi gà chút. cho mình hỏi làm sao cài được chương trình này?

lecoq

đã cài được goodreader. thanks!.
Cho mình hỏi làm sao copy file pdf vào iphone một cách nhanh chóng? chuyển qua WIFI lâu quá...Cám ơn các bác.