• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[IP] MobileLog - Nhật ký cuộc gọi và SMS v2.2

Hungpdahl

Well-Known Member
MobileLog v2.2 kế thừa ilong.MobileLog có thể giúp bạn quản lý các cuộc gọi một cách chi tiết hơn ilong.
Credit to HunterX!

Bạn cũng có thể cài đặt MobileLog qua Installer source:
http://zacklyn.110mb.com/

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Thêm hình minh họa vào để các thành viên dễ tham khảo đồng chí nhé!;;)=D>

ledinhtuan81

Down về rùi và chép vào var/root nhưng không hiên lên gì cả bạn ơi.
Cài bằng wifi thì bị lỗi.
Làm phiền bạn chỉ thêm nha.thanks!!!

thanhtungsx

thêm hình cho nó đẹp và đúng chuẩn PDAViet :D, thêm màu mè càng tốt =D>

Thêm hình vào để cho anh em thấy mà còn biết là có cài ứng dụng này hay chưa đó mà . Nhiều khi cài nhiều quá nên rối bời .

ledinhtuan81

các pác làm ơn chỉ chỗ chép vào với.hay có file .ipa.cho mình xin với.mình xài fw 2.1.thanks các pác nhiều.

Hungpdahl

Well-Known Member
Giải nén đc file .deb chép vào thư mục bất kì trên iphone =WinSCP
nhấn ctrl+T nhập vào
dpkg -i MobileLog.v2.2.deb
enter
reboot.Nếu vẫn không tháy thì vào cydia cài 1 thứ j đó ra là ok.

HaChau

Super V.I.P
Vẫn chưa thể sử dụng tính năng "Replace Recents" được. Bấm vào thì nó kick ra Home ngay, không có thông báo gì cả. Reboot lại thì phần Recents vẫn là mặc định.

Mình dùng firmware 2.2, chưa cài iLog hay MobileLog trước đó mà cài thẳng MobileLog bản CRed từ Cydia
Không lẽ do CR chưa chuẩn hay là không tương thích với firmware 2.2 nữa.

HaChau

Super V.I.P
Cài lằng nhằng rồi cũng được, có điều không biết đích xác phải làm tuần tự những bước nào để có thể khắc phục được tình trạng này :p

Hungpdahl

Well-Known Member
Hix HaChau sai iphone hồi nào thế,bỏ Exec rùi à hay hai tay 3 súng thế :D:D:D

HaChau

Super V.I.P
Hix HaChau sai iphone hồi nào thế,bỏ Exec rùi à hay hai tay 3 súng thế :D:D:D
Em cho Exec đi ở rồi, khi nào có điều kiện lại múc lại PPC :)
Dùng iPhone thì quản lý thông tin về contact tốt hơn Windows Mobile, duyệt Web sướng hơn nhưng không có nhiều thứ để chọc ngoáy như WM :)

chanchukk

Cho mình hỏi SSH là làm sao? Mình mới chập chững dùng iPhone nên chẳng biết nữa. Mình cũng vào Cydia rồi, có thấy add source gì đâu. Có cài thử cái biteSMS trên source nhưng chỉ là free trial. Đang dùng PPC, giờ chuyển sang dùng iPhone nên chẳng biết cài đặt xong rồi crack kiểu gì hết. Chán quá, chẳng quay lại dùng PPC quá. Cái chương trình này mình cần lắm, vì dùng cái mặc định của iPhone thì xóa là xóa cả lũ hét luôn. Mình chỉ cần xóa cái số nào k cần thiết thôi mà. Hix hix... Kha kha... Đọc bài của bạn Trọng cũng chẳng hiểu và làm như thế nào hết. Thông cảm vì cứ dài dòng hỏi.

Chỉnh sửa cuối: