• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[IP] Việt hoá BeejiveIM

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá BeejiveIM

Đây là ứng dụng chat được ưa thích trên iPhone
.
Topic tải phần mềm và thảo luận về Beejive IM tại đây.

Cài đặt tương tự như các app Việt hoá khác.

pdana

Sao em cài rồi mà nó chỉ hiện được mấy chữ tiếng Việt thôi nhỉ? còn lại là tiếng Anh.
Chữ more được dịch là Hơn chứ không phải chữ Thêm như trên hình của Bác Hà Châu.

phuongnh

Cho mình hỏi là: mình dùng iPod Touch, Fw 2.2.1 (511H hay 5H11 j đó, ko nhớ rõ), đã Jailbreak, patch MachineInstallation, cài BeejiveIM 2.0.0 cr*cked ipa, nhưng khi chạy ứng dụng thì load được cái màn hình đầu tiên rồi bị bung ra ngoài luôn. Có ai biết bị sao hok vậy, giúp mình cái, mình thích cái soft này lắm á. Ko thì có soft chat chit Y! nào hay hay ko vậy :)

Many thanks,

P/s: xin lỗi, hơi lạc đề nhưng post vào đây mình nghĩ cũng thích hợp :)

HaChau

Super V.I.P
Sao em cài rồi mà nó chỉ hiện được mấy chữ tiếng Việt thôi nhỉ? còn lại là tiếng Anh.
Chữ more được dịch là Hơn chứ không phải chữ Thêm như trên hình của Bác Hà Châu.
Mình nghĩ dịch là Khác còn hợp lý hơn nữa :)
Cho mình hỏi là: mình dùng iPod Touch, Fw 2.2.1 (511H hay 5H11 j đó, ko nhớ rõ), đã Jailbreak, patch MachineInstallation, cài BeejiveIM 2.0.0 cr*cked ipa, nhưng khi chạy ứng dụng thì load được cái màn hình đầu tiên rồi bị bung ra ngoài luôn. Có ai biết bị sao hok vậy, giúp mình cái, mình thích cái soft này lắm á. Ko thì có soft chat chit Y! nào hay hay ko vậy :)

Many thanks,

P/s: xin lỗi, hơi lạc đề nhưng post vào đây mình nghĩ cũng thích hợp :)
Đã tách chủ đề chat BeejiveIM độc lập.
Bạn kiếm bản Beejive IM mới hơn tại đó thử có tương thích tốt với 2.2.1 không nhé.

YeuNhieuLam

bác ơi mình dow về rùi nhưng ko biết chép vào đâu cả , mình kiếm trong application thì ko thấy . Chỉ mình với

XuanTruong

Super V.I.P
bác ơi mình dow về rùi nhưng ko biết chép vào đâu cả , mình kiếm trong application thì ko thấy . Chỉ mình với

Phải cài chương trình trước, sau đó mới Copy File ngôn ngữ vào chứ!

YeuNhieuLam

Phải cài chương trình trước, sau đó mới Copy File ngôn ngữ vào chứ!

dạ thưa bác là em cài rùi và dow cái bản việt hóa này về luôn rùi
em dùng wincp để chép mà em kiếm trong mục application ko thấy thư mục BeejiveIM đâu hết cho nên em mới xin đường dẫn nè . Bác bik thì share cho em nhé :-??

XuanTruong

Super V.I.P
dạ thưa bác là em cài rùi và dow cái bản việt hóa này về luôn rùi
em dùng wincp để chép mà em kiếm trong mục application ko thấy thư mục BeejiveIM đâu hết cho nên em mới xin đường dẫn nè . Bác bik thì share cho em nhé :-??

Nếu cài chương trình bằng File IPA thì nó nằm trong các thư mục có dạng giống như: 0414A665-487D-4615-83E9-28CB4FDFAD01 và đường dẫn là => /private/var/mobile/Applications! Tìm trong các thư mục đó sẽ có!

pdana

Dùng chức năng search của Iphone PcSuite sẽ tìm nhanh, ví dụ vào tìm chữ .app chẳng hạn, chỉ 1 lúc là bạn sẽ thấy đường dẫn.

YeuNhieuLam

thanks các bác , đã làm dc nhưgn set nó ra tiếng việt thì lại ko dc :D

Chỉnh sửa cuối: