• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPAQ HP - ROM GIAO DIỆN WM6.0

ntphongzodiac

Nhờ bác PhamQuang có bài chi tiết tỉ mỉ về cách UP ROM WM06 (HP4700) cho anh em, vì mấy lần trước UP bị hỏng nên bây giờ hơi "camơrun".đặc biệt là UP từ WM2003 lên WM2006. Cảm ơn nhiều nhé. Mong bài của Bác

PhamQuang

Manager
Nhờ bác PhamQuang có bài chi tiết tỉ mỉ về cách UP ROM WM06 (HP4700) cho anh em, vì mấy lần trước UP bị hỏng nên bây giờ hơi "camơrun".đặc biệt là UP từ WM2003 lên WM2006. Cảm ơn nhiều nhé. Mong bài của Bác

Up từ WM2k3 lên WM5.0 thì đâu có khó khăn gì, cứ vậy mà Up thôi.
Up từ WM5.0 lên WM6.0 đúng là có khó khăn 1 chút, thực tế có 2 cách Up hiện nay.
- Cách Up dùng Tool WM5.0 đã có hướng dẫn
- Có thể Up từ thẻ SD. Cách này an toàn và tốt hơn, tôi sẽ có bài hướng dẫn. Hiện đang bận hoàn chỉnh ROM, bài hướng dẫn sẽ viết cùng với giới thiệu ROM luôn cho tiện.

ntphongzodiac

Phamquang cho mình hỏi thêm 1 chút, có nghĩa là mình phải UP lên WM5.0 trước rồi tại tiếp WM6.0, cần 2 lần UP?

maybach

Phamquang cho mình hỏi thêm 1 chút, có nghĩa là mình phải UP lên WM5.0 trước rồi tại tiếp WM6.0, cần 2 lần UP?

Vẫn có thể Up được một lần duy nhất nhưng hơi khó khă:))n. Nên thôi up 2 lần hihi

ntphongzodiac

Nhờ các bác chỉ bảo cho cách UP cho HP4700 qua thẻ SD hoặc đường link của hướng dẫn nhé, cảm ơn các bác nhiều.

parismania

WM6.0 cho hx27xx chưa có.
Chỉ có bản WM6.0 cho HP4700 mà thôi.
Không có máy để thử Build, làm sao có ROM???

Bác có link nào hướng dẫn cook ROM WM6cho 27xx không em xin tình nguyện dùng con máy của mình cook cho anh em 1 bản WM6

chanchukk

Ai biết làm ơn chỉ giùm. Mình có ông anh đang dùng HP 6315 (cũ rích). Thấy ông dùng con này đời cũ tội nghiệp quá nên muốn hỏi các bạn cho biết con này có up ROM được không, nếu có cho xin link ROM mới nhất của nó, nó có dùng ROM của HP 6828 được không? Nó thuộc dòng nào nhỉ? Từ ngày biết forum này mình đã up ROM cho nhiều người bạn lắm nên tay chân giờ cứ ngứa ngáy, thấy máy đứa nào là mình up sạch (cũng may chưa hư cái nào, mà chỉ hư cái ATOM của mình, hihi, đang up giữa chừng từ thẻ nhớ rút thẻ nhớ ra là máy die luôn, đem ra tiệm tụi nó cũng bó tay bó chiếu).

chanchukk

Mình đang có ông bạn dùng HP6315. Bạn nào biết ROM nào mới nhất dành cho nó không, nếu có cho mình xin link nhé! Cảm ơn nhiều nhiều. Mình sẽ nhấn nút thanks nếu có link tốt và ROM mới phù hợip với HP6315. Hihi.

tigerboy

phương pháp này có dùng cho dòng 1950 WM5.0 đc ko --> mình sợ thành cục gạch mất

pennosaki

Chán thật, tìm khờ người mà cũng chẳng ra được cái bản rom 2005 cho HX2750, mấy cái rom dùng chung cho HX2xxx thì bó tay, chẳng cài được.

PhamQuang

Manager
Chán thật, tìm khờ người mà cũng chẳng ra được cái bản rom 2005 cho HX2750, mấy cái rom dùng chung cho HX2xxx thì bó tay, chẳng cài được.

Bó tay !!!

ROM HX2XXX là dành cho cả con Hx2750 của bạn đấy.
Đọc kỹ hướng dẫn sẽ Up được, mà vào Topic của dòng máy của bạn nhé.

pennosaki

Chính xác! các rom cho HX2XXX không dùng được cho 2750
Up toàn báo lỗi , 1 là SKU gì đó, 2 thì chạy được tới o.1% thì báo là Sign mismatch. Chán ghê

tnguyen_99

cho tôi xin ROM mới cho con H5555 với,con này xưa quá nên không thấy ai nhắc đến..
Cám ơn trước...