• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 1.1.4 lỗi kết nối với iTunes

remankid

con iPhone 1.14 của e Kết nối với iTunes bị lỗi. Và không có b,tượng iPhone trong Itunes nên e không sync được , e vào PC Suite cũng không kết nối được :(:)(:)((
Hiện ra thông báo như này các bác à:

Các bác có cách nào khắc phục được không? E cám ơn các bác nhiều nhiều :D:D:D

Huycl2507

con iPhone 1.14 của e Kết nối với iTunes bị lỗi. Và không có b,tượng iPhone trong Itunes nên e không sync được , e vào PC Suite cũng không kết nối được :(:)(:)((

Hôm bữa mình cũng bị lỗi này , đã gỡ itunes cài lại mà vẫn bị , hichic , cuối cùng phải ghost lại máy tính mới hết:(:(:(

Tuan1412

Có cài chương trình diệt víru nào thế Hùng?gỡ bỏ hết các fire wall đi thử xem

remankid

Hôm bữa mình cũng bị lỗi này , đã gỡ itunes cài lại mà vẫn bị , hichic , cuối cùng phải ghost lại máy tính mới hết:(:(:(

Mình đã tắt hết firewall, cài lại iTunes roài, nhưng vẫn không hết :((
Chắc phải cào lại win quá :(

XuanTruong

Super V.I.P

Bạn xóa sạch cả các file có dính dáng đến iTunes đi nhé! Theo đường dẫn => C:\Documents and Settings\Tên người dùng\Application Data\... Nhớ cho hiện file ẩn lên nhé, rồi cài lại iTunes là được đấy!!!;;)

AnhTu

Super V.I.P

Bạn xóa sạch cả các file có dính dáng đến iTunes đi nhé! Theo đường dẫn => C:\Documents and Settings\Tên người dùng\Application Data\... Nhớ cho hiện file ẩn lên nhé, rồi cài lại iTunes là được đấy!!!;;)
Lỗi này chẳng phải do cái gì hết, do vài nguyên nhân sau đây:
1. Chương trình firewall phát hiện có phần mềm tự động kết nối internet nên nó tự đóng lại & thông báo, người dùng không biết cứ "ừ đại", vậy là CT bị đóng, không thể kết nối với internet.
2. Giải thích rõ hơn, là do Apple Mobile Device service muốn cập nhật phần mềm quản lý các thao tác trên iPhone nhưng hiện tại đã bị ngắt mạng hoặc 1 lý do nào đó không thể kết nối với máy chủ Apple nên CT đành báo như vậy, bạn có thể kiểm tra line mạng hoặc kiểm tra CT firewall để biết cách xử lý.
Thân.

dimanguyen

Tớ đã gặp sự cố tương tự và đã khắc phục đc. Đơn giản bằng cách sau. Control Panel\Add Remove program -> Chọn Apple mobile service ->Change->Repair->done! :p

NguyenHuuTrong

Bạn chuột phải vào Computer chọn manager--> service and application -->service --> tìm service có tên " Apple mobile device" chuột phải chọn Start

vnndocket

Active Member
Trời ơi! bạn ơi, thông báo rõ ràng thế mà không hểu sao? Thông báo nối là nó không thể bởi Vì: Apple Mobile Device chưa được cài đặt. Đúng hơn là cái này nó không còn trong hệ thống. Sau khi cài iTune thì Apple Mobile Device sẽ ngầm chạy trong hệ thống, mặc dù bạn đã tắt chức năng tự động chạy và biểu tượng của iTune. Nhưng cái này nhất quyết phải được chạy trong hệ thống. Vì thế để đơn giản và nhanh nhất bạn hãy gỡ bỏ cái iTune đang có và sau đó tải iTune mới nhất về cài lại, cũng có thể cài chính cái mà bạn có sẵng nhưng hiện tại tối thiểu phiên bản 7.0 trở lên nha. Chúc bạn thành công!

cuongtunha2007

Các Pác giúp em với! Máy em iphone gốc 1.1.2 lên 1.1.4 nhận được Itunes nhưng khi Sync thì báo lỗi. The Iphone cannot be synced. An unknown error occurred (-54)