• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE 2G FW3.1.3 không vào được Cydia: lỗi "Load data"

anh_4u

Tình hình là em mới Jailbreak Iphone 2G OS 3.1.3, nhưng không vào được Cydia nó chạy một lúc rồi báo lỗi xong là tự động "Load data..." và không làm gì được nữa, có ai hướng dẫn em giải quyết với.
thank

venusian

Moderator
Tình hình là em mới Jailbreak Iphone 2G OS 3.1.3, nhưng không vào được Cydia nó chạy một lúc rồi báo lỗi xong là tự động "Load data..." và không làm gì được nữa, có ai hướng dẫn em giải quyết với.
thank

Vấn đề này là tình trạng chung rồi bạn ạ.
Con 3G thường của mình phải lên 4.21 mới có thể dùng đc Cydia.
Ở 3.13 đợi cả ngày cũng không dùng đc.

bigboo

thank

Vấn đề này là tình trạng chung rồi bạn ạ.
Con 3G thường của mình phải lên 4.21 mới có thể dùng đc Cydia.
Ở 3.13 đợi cả ngày cũng không dùng đc.

restore lại đi bạn ơi
jb = spirit
mình cũng cài lại cho 1 con 3G 3.1.3 cydia chạy ngon ơh

anh_4u

Mình restore lại nhiều lần rồi và jailbreak = redsn0w-win_0.9.4 rồi nhưng cũng vẫn không vào được, có ai có cách nào khác không 2G của mình chỉ có thể cài 3.1.3 là cao nhất rồi???

anh_4u

luôn tiện cho mình hỏi luôn là nếu không vào được Cydia thì còn cách nào để cài phần mềm thuốc không?
mình có thủ cài bằng ifunbox rồi nhưng nó báo là máy chưa jailbreak <trong khi mình đã cài được Cydia = jailbreak rồi>

bigboo

Mình restore lại nhiều lần rồi và jailbreak = redsn0w-win_0.9.4 rồi nhưng cũng vẫn không vào được, có ai có cách nào khác không 2G của mình chỉ có thể cài 3.1.3 là cao nhất rồi???

jb - spirit ý bạn ơi
ko vào đc cydia sao bạn cài đc appsync mà chơi đc game crack /:)

anh_4u

Sau mấy ngày mày mò trên intrenet+ làm đủ mọi cách để con Iphone 2G của mình có thể cài các app Crack mà không cần vào Cydia cài Appsync (không cào được Cydia vì FW 3.1.3 lỗi loading data như trình bày ở trên :D). Cuối cùng mình cũng đã tìm được cách cài thành công mà không cần phải vào Cydia cài Appsync.
Nay em xin chia sẻ cho những ai giống như mình (mong các bác biết rồi hoặc không thuộc diện Loading data, hay có chổ nào sai sót thì xin góp ý hoặc bỏ qua cho, chứ đừng ném đá tội nghiệp em)

Điều kiện :
- Một iPhone/iPod Touch có OS 3.1, 3.1.2 hay 3.1.3 đã jailbreak
- Disk Aid, hoặc Ifunbox Link:http://www.mediafire.com/download.php?ztlzjng1hs6y4i0
- File .Deb của AppSync 3.1 Link:http://www.mediafire.com/download.php?3yp2vdghu19p9y3
Hướng dẫn :
Mở disk Ifunbox, vào đường dẫn :
/var/root/Media/Cydia/AutoInstall
copy và paste file .deb vào đó , sau đó restart iphone thế là ok rồi

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Vấn đề chúng ta nên giải quyết một cách triệt để nhất, mình theo dõi từ bài viết đầu tiên đến bài số #10 thấy anh em còn nhiều khúc mắc, giải quyết chưa được, mình xin có những ý kiến sau:
- Hiện tại iPhone 2G, iPhone 3G dùng iOS 3.x vẫn chạy tốt Cydia mà không có vấn đề gì cả. Vấn đề lớn nhất hiện tại là việc Respring khi cài đặt xong ứng dụng từ Cydia trên iPhone 2G, 3G chạy iOS 3.x bị kẹt, buộc phải khởi động lại máy. Nếu cài đặt bằng iFile và sử dụng SbSettings để Respring thì ok.

- Việc jailbreak iOS 3.1.3 sử dụng ispirit của comex cũng được nhưng nó yêu cầu iPhone đã active, điều mà anh em dùng iPhone lock không có sim active thì sẽ bị mắc. Tốt nhất anh em dùng redsn0w redsn0w-win_0.9.4.zip trỏ đến iOS 3.1.2 (không trỏ đến 3.1.3 nhé) hoặc sử dụng sn0wbreeze phiên bản 2.9.3 để tạo custom jb sẵn và có Cydia, hoặc sử dụng firmware custom của whited00r.com

- Vấn đề về loading data của Cydia anh em cũng nên lưu ý. Tốc độ load của iPhone 2G, iPhone 3G rất "rùa". Anh em trước khi mở Cydia lần đầu tiên để load cần tắt chế độ khóa màn hình 1 phút, để là never. Tiếp theo là kết nối WiFi, chỉnh lại DNS là 8.8.8.8 để load tốt hơn. Không nên thoát Cydia khi chưa load xong, lâu thì lâu cũng nên chờ, khoảng 20 - 30 phút.

Thada

Con 3GS của em cũng đang bị lỗi này.em đang dùng iOS 4.1.Ngồi đợi cả tiếng mà vẫn không vào được,mặc dù sóng Wifi rất khỏe.Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với,em xin cảm ơn trước ạ.

bigboo

Con 3GS của em cũng đang bị lỗi này.em đang dùng iOS 4.1.Ngồi đợi cả tiếng mà vẫn không vào được,mặc dù sóng Wifi rất khỏe.Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với,em xin cảm ơn trước ạ.

nhiều cái máy thường bị thế
chắc chỉ có cách jb lại thôi