• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 2G khi cắm vào máy tính chỉ sạc và iTunes không nhận

nguyen_tuan1422

iphone 2G của em khi cám vào máy tính chỉ xạc,dùng iphone tunnel suite và iturns cũng kô tùm thấy iphone của em .các bác chỉ giáo giúp em:-/

vtp9x

iphone 2G của em khi cám vào máy tính chỉ xạc,dùng iphone tunnel suite và iturns cũng kô tùm thấy iphone của em .các bác chỉ giáo giúp em:-/

- itunes và fw iphone bạn đang sử dụng ?
- xem lại cáp hoặc đổi sang cổng usb khác
- Lấy iphone khác cắm vô thử hoặc sang máy tính khác
...Nói chung cứ test từ từ :D

nguyen_tuan1422

lúc trước em vẫn cài bình thường chỉ hôm qua là em làm không được nữa,cắm vô máy nó chỉ xạc thôi chứ máy tính không nhận ra iphone

huyhoangs

coi lại cáp nha bạn hiền,đổi cổng hoặc thử đổi sang máy khác thử xem.

hiephiep1988

bạn thử tắt máy rồi rút day điện ra xem sao mình cũng bị thế nhưng rút dây điện nguồn ra cắm vào lại nhận

thongdm

Tôi cũng bị tình trạng như vậy. Sáng nay cắm ip vào thì vẫn bình thường, nhưng khi tôi tạo một account trong itunes store thì nó bắt là phải nhập vào một tài khoản ngân hàng để mua hàng (nó thông báo là khi nào mua thì nó mới trừ tiền) tôi không nhập và thoát ra, khi cắm lại ip vào máy thì nó chỉ hiển thị bộ nhớ của ip thôi, itunes không nhận ip, nhấn vào itunes store trong itunes thi nó báo lỗi là -3212. Anh em nào biết vấn đề này thì xin chỉ giáo giúp.
Thanks

ThAngNgO_

đầu tiên test cáp trước. rùi kiểm tra cổng usb v..v... , nếu ko đc thì res lại :D

bluelife

Nếu như các bác có dùng chương trình diệt virus thì có thể chương trình đó đã vô tình diệt luôn một file của iTunes dùng để nhận dạng iPhone. Các bác cứ remove iTunes rồi cài lại thì sẽ iTunes sẽ nhận iPhone lại thôi ^^.
Còn bác Thongdm thì bác có free account của iTunes chưa. Nếu chưa thi nên đăng kí một free account đi :)

tuanbreak

tôi cũng bị cái này 1 lần,bạn thử xóa itune, xóa sạch sẻ nhé mà nếu không được thì dùng 2 cách sau chắc chắn được 1 là cài lại win của pc 2 là ghost lại nếu có lưu rồi cài lại cái itune, chúc thành công