• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 2G nên xài Firmware 2.x hay 3.x

_Lion_King_

Tình hình là mình mới mua được cái iPhone 2G nên hơi gà
nhưng đọc trên diễn đàn thì thấy có firmware 2x và 3x

Vấn đề là ko bít nên xài firm ware nào?

Các sư huynh vui lòng cho đệ hỏi nên sử dụng firmware nào tốt cho iPhone 2G ko?

Thanks các huynh trước nha :)

AnhTu

Super V.I.P
Thích sự ổn định, nhanh nhẹn thì chọn 2x, còn thích mới lạ, chậm chập thì chọn 3x :D

hasitinh

theo mình thì cài 3.x cũng được mà vận mượt mà chỉ hơi chập khì mình chạy nhiêu app wa thôi xài ip mà không vọc thì đừng xài làm gì cả

achille2k

Em lên 3.X sài bình thường có thấy bị thế nào đâu nhở! Các game nặng vẫn chiến ác!

Shooter

2G xài 2.2.1 là tương thích tất cả app và ổn định về mọi mặt, trừ đôi lúc bị kẹt slide to unlock khi trả lời cuộc gọi đến, và tốc độ chậm.

Nếu muốn thử nghiệm, nên lên thẳng 3.1 custom sẽ thấy tốc độ nhanh hơn hẳn và không bị lỗi lặt vặt ở 3.0, pin xài lâu hơn, wifi nhanh hơn hẳn, không bị kẹt slide. Chỉ phải chịu không xài winterboard được và không có logo mạng. iTunes và PC Suite cũng truy cập nhanh hơn, lưu ý dùng phiên bản mới nhất.

Còn 3G tốt nhất nên xài tiếp 2.2.1 cho đến khi có 3.1 custom sẽ khắc phục được những phiền toái của 3.0.

hachithanh091

Mình chọn 2x sau khi up lên 3.0 thì thấy máy chậm lại lúc dò danh bạ với dò danh sách bài hát thấy máy bị lác

HuynhThanh

Mình chọn 2x sau khi up lên 3.0 thì thấy máy chậm lại lúc dò danh bạ với dò danh sách bài hát thấy máy bị lác

Đương nhiên rồi, phiên bản mới là để dành cho 3GS mà bạn, ram gấp đôi mà! Nếu không Apple cũng không xuất xưởng F.W3.0 và 3GS 1 lượt vậy đâu!

ancola66

Super V.I.P
Nếu bạn dùng các thứ hầu như mặc định thì dùng FW 3.0 cũng được, Nhưng như thế thì thà dùng 2.2.1 còn hơn :D

thuydung5

mình da xài 3x roi châm nhu rùa nang máy, còn 2x thì nhe nhàng,ham lên 3x làm gì software không bang 2x;)

acthu

3.0 có push nofitication. Cái hày mới hơn đứt 2.2.1 này. ol suốt cả ngày ngon lành.

pava1234

bác acthu cho em hỏi cái push nofitication ở đâu đấy ah. máy em 2g 3.0 bị lỗi không nhận được cuộc gọi đến khi tắt màn hình thấy mọi người bảo phải tắt push nofitication đi mới đc.

namcaobk

Vậy theo các bác thì tốt nhất nên xài bản nào thì 2G sẽ lâu hư nhất, ít die và ít mất sóng, mất wifi, mất bluetooth,.....nhất, đỡ tốn pin nhất, cảm ứng nhạy nhất và dễ cài đặt apps nhất..
Thank các bác

newbieppc

Kinh nghiệm thực tiễn đây: Đang xài 3.x thấy chậm hẳn (cái khá nhiều software). Do vậy, mình khuyên bạn nên xài 2.x là vừa với cấu hình của 2G.