• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G lock OS 3.0 không thể kết nối GPS

romeo_thai214

Lúc trước ở 2.2.1 thì mình use xGPS bắt sóng GPS rất tốt,trong Map xài bản đồ từ Offlinemaps cũng use được GPS,Sau khi up iP 3G lock lên 0S 3.0 (FW gốc) đã JB bằng redsnow và unlock với ultrasn0w , mình có cài xGPS và Offlinemaps thì thấy GPS không nhận được tín hiệu nữa.Không bít có bác nào ở đây bị tình trạng giống vậy không?Và làm sao khắc phục tình trạng này.Thanks

dungeasy

Vẫn xài bình thường mà bạn , máy bạn cài chương trình XGPS trên CYDIA rồi ON lên , ở phần GPS trong XGPS chọn iphone 3G XPS là chạy vù vù chứ pác

romeo_thai214

Vẫn xài bình thường mà bạn , máy bạn cài chương trình XGPS trên CYDIA rồi ON lên , ở phần GPS trong XGPS chọn iphone 3G XPS là chạy vù vù chứ pác

Mình đã mở được GPS rồi.tại bữa h tự nhiên off e nó làm k xài được.Thanks các bác đã giúp đỡ.hehe

Chỉnh sửa cuối:

tuanbreak

con 3g lock OS 3.0 của mình bửa trước xài được GPS ơ ứng dụng map được từ khi mình restore lại thì GPS chỉ định vị được thành phố đang ở thôi chứ chính xác không được, ai giúp mình với

dungeasy

con 3g lock OS 3.0 của mình bửa trước xài được GPS ơ ứng dụng map được từ khi mình restore lại thì GPS chỉ định vị được thành phố đang ở thôi chứ chính xác không được, ai giúp mình với

bro zoom bản đồ vào thì mới chi tiết được bro , bro để zoom xa wa' thì mình chỉ thấy cái chấm ở tp mình thôi , bro nên đứng ngoài trời để định vị chính xác hơn nha
:D

tuanbreak

mình cũng đã ở ngoài trời cũng zoom vào luôn thường thì co 10s sau là nó định vị được nhưng nó chỉ hiện ra 1 cái chấm báo chung chung trong vùng mình đứng thôi chứ không chính xác, mà khi nào định vị được thì cái chấm xanh đó nhấp nháy giờ không thấy luôn

Zenki

Super V.I.P
mình cũng đã ở ngoài trời cũng zoom vào luôn thường thì co 10s sau là nó định vị được nhưng nó chỉ hiện ra 1 cái chấm báo chung chung trong vùng mình đứng thôi chứ không chính xác, mà khi nào định vị được thì cái chấm xanh đó nhấp nháy giờ không thấy luôn
Cái này chỉ là tương đối thôi chứ không tuyệt đối được đâu :D Mình xài cái Maps của iPhone thấy tiện lợi ghê :D Đang ở Úc không biết đường dùng cái này đi bộ thoải mái mà không sợ lạc, hay nữa là nó có cập nhật các tuyến Bus ở đây nữa nên rất tiện :D Ở VN mình chưa đc hỗ trợ nhiều.

HuynhThanh

Cái này chỉ là tương đối thôi chứ không tuyệt đối được đâu :D Mình xài cái Maps của iPhone thấy tiện lợi ghê :D Đang ở Úc không biết đường dùng cái này đi bộ thoải mái mà không sợ lạc, hay nữa là nó có cập nhật các tuyến Bus ở đây nữa nên rất tiện :D Ở VN mình chưa đc hỗ trợ nhiều.

Đúng là có nhiều tính năng mà ở VN vẫn chưa xài được. Chán thật.:-?

blacksky2210

àh, cho mình hỏi, máy mình 3G xài dc vài bưã thì bị mất chuông,người ta gọi đến thì ko có chuông chỉ có rung thôi,bác nào chỉ mình với

tuanbreak

không bửa trước khi chưa restore lại dùng tốt lắm chính xác 95% mà, đi trên xe máy vẫn dùng được, đi trên xe máy mình chạy tới đâu thì cái chấm xanh chạy tới đó, sao giờ không được nửa chán quá :( ai biết cách khắc phục không vây

tuanbreak

haha tự nhiên ngày hôm nay nó dùng được GPS kết nối ngon lành, định vị rất chính xắc mấy ngày trước chắc là do sự lơ là của vệ tinh hehe

lamcubeo

xGPs 1.2.7

Tôi cũng thế, lúc trước sài 2.0 thi định vị chính xác (vài m). Bây h sài 3.0 thì bất kể map nào cũng sai số khoảng vài trăm m ( chưa khi nào thấy anten có màu xanh). Bó tay...

mschick

tôi cũng thê, dùng Xgps mà chua khi nào thấy ăng ten màu xanh cả, chỉ toàn màu vàng, mà sai số đến mấy km ý, các bro giúp với

binkissy

iphone 3.0 của minh thì đã từng thấy được Parabol màu xanh rồi nhưng mấy bữa nay không biết xung đột với p/m nào mà giờ không thể định vị được lun ( kể cả GôogleMap lẫn X-GPS), đã thử reset Location rồi mà cũng không được , pro nào củ cách khắc phục với hoặc cách đưa ve defaul? cũng đươc ?????
ThankS!

XuanTruong

Super V.I.P
iphone 3.0 của minh thì đã từng thấy được Parabol màu xanh rồi nhưng mấy bữa nay không biết xung đột với p/m nào mà giờ không thể định vị được lun ( kể cả GôogleMap lẫn X-GPS), đã thử reset Location rồi mà cũng không được , pro nào củ cách khắc phục với hoặc cách đưa ve defaul? cũng đươc ?????
ThankS!

Xóa xGPS đi rồi cài lại sau đó chạy lên thử xem trước khi Copy Data vào + TẮT bớt chương trình chạy nền + Bật Location Services lên nhé!

mình đã thử cài x-gps rùi đã copy bản đồ vào rùi và cung đã cài đặt các thông sô như hướng dẫn sao vẫn không định vị được hà các pro ? mà khi on GPS thì máy em không thấy icon trên màn hình không biết có phải do phần cứng không biết ??? em đang dùng 3G worlg và F.W 3.0.1

bupbes

mình đã thử cài x-gps rùi đã copy bản đồ vào rùi và cung đã cài đặt các thông sô như hướng dẫn sao vẫn không định vị được hà các pro ? mà khi on GPS thì máy em không thấy icon trên màn hình không biết có phải do phần cứng không biết ??? em đang dùng 3G worlg và F.W 3.0.1

1- Xóa XGPS đi
2- cài lại
3- chạy thử ( ON hết , và GPS là Iphone 3G )
4- Paste GPS map db vào lại libery
5- chạy ra trước đường chổ nào ko có mái che hoặc nóc nhà làm 1 ly trà đá ngồi uống hết ly là kết nối , sau lấn này thì kết nối rất lẹ . nhưng trong là hơi bị khó :D