• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G màn hình bị vàng

hachithanh091

Cho em hỏi sao tự dưng cái màn hình iphone của em nó lại ngả sang màu vàng so với cái 2g thì là màu trắng (lúc nhờ mua thì có dán tấm dán cho màn hình nên nghĩ là do tấm dán nên nó có màu vàng ai dè lột ra nó vẫn y như vậy, không hiểu nó bị sao vậy nhỉ Iphone của em là bản lock xách tay từ nước ngoài về)

dungeasy

bạn tăng lại cái ánh sáng hết cỡ xem sao ! restore firmware mới thế nào , nếu vãn không hết chắc màn hình bị ố vàng ah :(

Zenki

Super V.I.P
Tăng luôn rồi bạn ơi nó vẫn bị màu vàng so với cái 2G là thấy rõ nhất
Bạn thử chụp cái ảnh lên xem thử thế nào? Một là do màn hình bị ố vàng, 2 là do phần màu của màn hình bị chập mạch.

master56

chắc là do màn hình bị ố màu rồi, chứ không phải do WF đâu, và càng không phải do phần màu của màn hình bị chập mạch.

hachithanh091

Nếu thay màn hình vậy cho mình hỏi lấy cái màn hình của 2G thay vào cho nó có được không vì mình chưa tin tưởng lắm vào màn hình bán bên ngoài

hachithanh091

Chán nhỉ mình thực sự không muốn thay màn hình chút nào vì mất zin mà còn lo mà hình đó không tốt nữa

Zenki

Super V.I.P
Chán nhỉ mình thực sự không muốn thay màn hình chút nào vì mất zin mà còn lo mà hình đó không tốt nữa
Đã đụng tới phần cứng rồi thì cũng khó lắm bạn, cái nào sửa được thì sửa còn không sửa được thì phải thay thôi. Không còn cách nào khác.

hachithanh091

Em thấy trên một số trang web nói là do firmware của apple để làm cho màu sắc ấm hơn nhưng firmware đó chỉ là 2.0 mà không thấy nói gì về 3.0 cả bác nào biết chỉ em với

Zenki

Super V.I.P
Em thấy trên một số trang web nói là do firmware của apple để làm cho màu sắc ấm hơn nhưng firmware đó chỉ là 2.0 mà không thấy nói gì về 3.0 cả bác nào biết chỉ em với
Làm gì có vụ FW làm cho màu sắc ấm hơn tới mức bị vàng luôn được. Bây giờ lấy 2 máy giống nhau ra xem và so sánh là biết. Còn không thì cho cái ảnh lên đây mới biết đường mà nói, bác sĩ không nhìn thấy bệnh nhân phán bệnh khó trúng lắm.