• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G Theme

Shooter

Đã lâu không ai post thêm một theme nào mới cho iPhone. Sẵn dịp mọi người đang sốt ruột đợi iPhone 3G, tôi giới thiệu theme này để các bạn xài đỡ thèm:

Tải file đính kèm xuống, giải nén chép vào Summerboard/Themes

Enjoy!

;;)

bdgroup

Các bác cho em hỏi sao icon nó không đổi hết nhỉ??? Ví dụ như cái weather chẳng hạn.
Có cách nào xử nó không các bác?

traibuons

may ban oi,xin cho minh hoi chut nha,minh lo tay xoa thu muc chua va de xem hinh anh va camera trong may iphone,bgio minh muon cai lai thi fai lam sao vay ban,xin cac ban chi gium minh nha.
Sửa/Xóa nội dung bài này

bdgroup

Buồn buồn làm thêm mấy cái icon, bổ sung vào bộ theme 3G cho phong phú.
Bác nào biết cái Weather lưu icon ở đâu chỉ em với. Em chỉnh trong App không được.View attachment 85039

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

Thèm cái cột báo sóng hình quả táo wa! Bạn hướng dẫn mình làm cái nhé
Thanks!

Quả táo cũng không đẹp lắm, dùng cái báo sóng của AT&T đẹp hơn. Mỗi vòng tròn là một vạch sóng! Giải nén AT&T.rar, chép vào System/Library/CoreService/Sringboard.app
:D

Buồn buồn làm thêm mấy cái icon, bổ sung vào bộ theme 3G cho phong phú.
Bác nào biết cái Weather lưu icon ở đâu chỉ em với. Em chỉnh trong App không được.

Mấy cái icons làm thêm cần điều chỉnh lại. Màu trắng cần cho xám bớt đi mới giống mấy cái gin. :D

Weather icon đã có sẵn mà? :-? Nếu không có, lấy ngay cái này chép vào

bdgroup

Mấy cái icons làm thêm cần điều chỉnh lại. Màu trắng cần cho xám bớt đi mới giống mấy cái gin. :D

Thanks bác ! đã phát hiện ra nhưng làm xong không lưu bản gốc. Làm lại mất tgian quá. Kệ, chú ý lắm mới phân biệt được.

Weather icon đã có sẵn mà? :-? Nếu không có, lấy ngay cái này chép vào

Chẳng hiểu sao nó không đổi được. EM thử xóa cái icon gốc trong thư mục weather.app nhưng nó vẫn hiện lù lù ra. Em chả hiểu.

Shooter

Chẳng hiểu sao nó không đổi được. EM thử xóa cái icon gốc trong thư mục weather.app nhưng nó vẫn hiện lù lù ra. Em chả hiểu.

Cậu thử set 644 cho các icons nào không đổi được để cho nó write, vì chép vào chứ ko install...:D. Nếu install bằng Installer thì không cần. Sorry...:D

NguyenThanhLuan

Bạn thử down file down kèm rồi chép 2 file đè vào Weather.app rồi restar máy xem có được không nha !

mlxx_1977

trước mình cài TV vào cũng bị ko đổi dc icons weather, chuyển trả lại English thì lại đổi dc, nếu các bạn bị như thế thử làm theo cách của mình xem có dc ko, trước mình cứ tưởng máy bị lỗi icons weather, mày mò mãi mới tìm ra nguyên nhân là vậy, nếu ko cài TV mà bị như vậy thì bó tay

sunsea

Mình cài trực tiếp theme Iphone 3G từ source nhưng không thấy hiện ra, uninstall cũng không được mà toàn báo main script execution failed. Các bác giúp mình với. Mình dùng FW 1.0.2. Cảm ơn các bác.

hasitinh

mình đang dùng them víta mà mình chỉ muốn đổi cái cột xóng thôi còn các icon thì không muốn đổi thì mình làm sao bạn.

huyvubmt

mình đang dùng them víta mà mình chỉ muốn đổi cái cột xóng thôi còn các icon thì không muốn đổi thì mình làm sao bạn.

Nếu bạn chỉ muốn đổi cột sóng thì bạn kiếm 1 cái icon nào đó của cột sóng rồi chép theo đường dẫn System/Library/CoreService/Sringboard.app còn không bạn lấy cái icon của bác Shooter cũng được đấy mình dùng rồi và thấy rất đẹp.Còn nếu không thích nữa bạn có thể download cái icon này về xài thử xem nhé

mlxx_1977

sao bạn ko dùng customize2.0 nhỉ, cái này bạn có thể thay chi tiết từng ly từng tý như cột sóng, cột pin, báo thức, EDGE, bluetooth,...v..v....và nhiều thứ nữa cho e IP của bạn mà,có thể thay đổi lúc nào cũng dc tùy thích

longgiang81

Super V.I.P
Bộ Themes này có sẵn trên Cydia mà :D

Còn cách thay đổi icon Weather thì các bạn làm như sau nhé :
Vào iPhone theo đường dẫn Applications/Weather.app và chép file Info.plist ra PC. Để edit đc nó với font chữ chuẩn với NotePad thì vào Link này để Convert sang XML. Mở file đã đc Convert ra và các bạn sẽ thấy :
Mã:
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>
<!DOCTYPE plist PUBLIC "-//Apple Computer//DTD PLIST 1.0//EN" "http://www.apple.com/DTDs/PropertyList-1.0.dtd">
<plist version="1.0">
<dict>
	<key>CFBundleDevelopmentRegion</key>
	<string>English</string>
	<key>CFBundleExecutable</key>
	<string>Weather</string>
	<key>CFBundleIdentifier</key>
	<string>com.apple.weather</string>
	<key>CFBundleInfoDictionaryVersion</key>
	<string>6.0</string>
	<key>CFBundlePackageType</key>
	<string>APPL</string>
	<key>CFBundleSignature</key>
	<string>????</string>
	<key>CFBundleVersion</key>
	<string>1.0</string>
	<key>SBIconClass</key>
	<string>SBWeatherApplicationIcon</string>
	<key>SBUsesNetwork</key>
	<integer>3</integer>
</dict>
</plist>

Xoá 2 k.e.y sau và save lại :
Mã:
<key>SBIconClass</key>
<string>SBWeatherApplicationIcon</string>
Upload file ngược trở lại iPhone và Restart lại, giờ bạn thử thay đổi Themes xem sao :-?