• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G World FW 2.2.1 bị lỗi Wifi

Status
Không mở trả lời sau này.

vangayeu

Máy dùng bình thường, vào Wifi bắt được Wifi nhưng kết nối báo Unable to join the network .Đã retore bản gốc nhưng vấn thế. Anh em nào có KN xin chỉ giúp cách khắc phục. Em cám ơn nhiều !!! :) :)

bluelife

Wifi của nhà bác hả? Hay xài wifi của người ta? Nếu là của bác thì bác check thử xem WEP Key (password) có đúng ko? Có ai đang download không. Rồi restart cái router lại forget this network ở iPhone rồi điền WEP key lại nhớ kiểm tra từng chữ nha :) Chúc bác may mắn

vangayeu

Wifi của nhà bác hả? Hay xài wifi của người ta? Nếu là của bác thì bác check thử xem WEP Key (password) có đúng ko? Có ai đang download không. Rồi restart cái router lại forget this network ở iPhone rồi điền WEP key lại nhớ kiểm tra từng chữ nha :) Chúc bác may mắn

Wi-Fi máy nhà em, không đặt pass , các máy khác vẫn kết nối bình thường , mỗi con iPhone là không vô được thôi ...forget this network ở iPhone ở phần nào em tìm không thấy... anh HD em cụ thể hơn với .. Em cám ơn nhiều !!!

Germaniteen

Wi-Fi máy nhà em, không đặt pass , các máy khác vẫn kết nối bình thường , mỗi con iPhone là không vô được thôi ...forget this network ở iPhone ở phần nào em tìm không thấy... anh HD em cụ thể hơn với .. Em cám ơn nhiều !!!

Goto: Settings -> Wifi -> Under "Choose a network" click on the '>' next to the network you want to forget -> Click on "Forget this Network".

vangayeu

Goto: Settings -> Wifi -> Under "Choose a network" click on the '>' next to the network you want to forget -> Click on "Forget this Network".

Em tìm làm theo HD tìm hoài không thấy Forget this Network
- next to the network you want to forget (đoạn này em không tài nào tìm ra )
... Xin chỉ giúp em thêm với ... Em cám ơn nhìu nhìu !!!

ThAngNgO_

bạn mang sang wifi chỗ khác thử xem, chắc ok :D

Germaniteen

Hướng dẫn bằng hình ảnh đây!

vangayeu

Máy em 3G World FW 2.2.1 . Cũng đã làm theo HD nhưng không thấy dòng Forget this Network . nằm trên như của bác. Chắc FW máy em khá với máy bác quá ...

Thank VIP đã rất nhiệt tình giúp đỡ em !!!

tigerer

máy của bạn chắc hàng độc hen, không có forget network thì mình đành bó chiếu luôn. Vì nếu bạn có thể "forget network" mà vẫn không kết nối wifi được thì vẫn có thể sử dụng cácch của mình vừa mới làm xong cho con 3G world nhà mình.
XIn lỗi bạn trước, nhưng mình không tin là máy bạn không có chế độ đó. Bạn có thể post hình lên dược không? Trong bài của bác Germaniteen, hình 1, bấm vào nút mũi tên màu xanh bên phải cái network mà bạn đã connect sẽ cho hình 2, bạn bấm nút home, giữ nguyên, rồi bấm nút on/off để chụp screen shot màn hình . Up lên cho anh em xem mở rộng tầm nhìn với.

giangho08

Chào bạn máy của mình cũng 3G wold , Bạn nói là làm theo cách của bạn là làm sao minh xem từ đầu trang đâu thấy bạn đưa bài l6n đâu.Nêu được bạn đăng bài lên đi .thank

ancola66

Super V.I.P
Máy em 3G World FW 2.2.1 . Cũng đã làm theo HD nhưng không thấy dòng Forget this Network . nằm trên như của bác. Chắc FW máy em khá với máy bác quá ...

Thank VIP đã rất nhiệt tình giúp đỡ em !!!

Chào bạn máy của mình cũng 3G wold , Bạn nói là làm theo cách của bạn là làm sao minh xem từ đầu trang đâu thấy bạn đưa bài l6n đâu.Nêu được bạn đăng bài lên đi .thank
Các bạn có thể tham khảo bài NÀY xem sao nhé

tapsumoi

Mình cũng có 1 chú 3G World mới tinh FW 2.2.1 cũng bị tình trạng trên! Quả thực khó hiểu luôn.

Vẫn search được wifi

Đưa mật khẩu vào

Và kết quả là:

Wifi chỗ mình khỏi phải nói luôn, cài đặt suốt ngày chưa bao giờ bị tình trạng này. Máy khác chạy ngon lành:D

finding

Máy mình cũng là ip 3G W ,FW 2.2.1 mà có thấy bị j đâu ta,sao các bác xài cứ bị lỗi9 suốt vậy nhỉ..

AnhTu

Super V.I.P
Mình cũng có 1 chú 3G World mới tinh FW 2.2.1 cũng bị tình trạng trên! Quả thực khó hiểu luôn.

Vẫn search được wifi

Đưa mật khẩu vào

Và kết quả là:

Wifi chỗ mình khỏi phải nói luôn, cài đặt suốt ngày chưa bao giờ bị tình trạng này. Máy khác chạy ngon lành:D
Lỗi này có thể xác định được bằng các nguyên nhân sau:
- Pin nhanh hết.
- Sử dụng wifi thấy hơi nóng máy.
- Chơi game hoặc chạy ứng dụng cũng thấy máy hơi ấm.
==> Lỗi wifi, chỉ còn cách phải thay chip wifi.

ancola66

Super V.I.P

Vẫn search được wifi

Đưa mật khẩu vào

Và kết quả là:

Vậy bạn đã kiểm tra phần IP Address DNS chưa :-?

losuoi

Bạn thử mở cho search wifi 1lát, rồi sờ vào phần trên cùng của IP, nếu thấy rất nóng thì đúng như mình nghĩ, nên đi thay chip wifi, vì mình đã từng bị y chang như bạn. CHúc may mắn nhé!

DEVIL_BESIDE_YOU

Restore vẫn không hết thì bạn thử reset lại modem và cái router,cài lại DNS nếu không xong nữa thì chỉ còn cách tốn 1,2tr:D

vangayeu

máy của bạn chắc hàng độc hen, không có forget network thì mình đành bó chiếu luôn. Vì nếu bạn có thể "forget network" mà vẫn không kết nối wifi được thì vẫn có thể sử dụng cácch của mình vừa mới làm xong cho con 3G world nhà mình.
XIn lỗi bạn trước, nhưng mình không tin là máy bạn không có chế độ đó. Bạn có thể post hình lên dược không? Trong bài của bác Germaniteen, hình 1, bấm vào nút mũi tên màu xanh bên phải cái network mà bạn đã connect sẽ cho hình 2, bạn bấm nút home, giữ nguyên, rồi bấm nút on/off để chụp screen shot màn hình . Up lên cho anh em xem mở rộng tầm nhìn với.

Hình chứng minh nè bác ... Bác thử cho nhận sóng Wifi nhưng không conec và bấm vô phím mũi tên xem có thấy dòng "forget network" không thì bác sẽ hỉu ...:-?? :-??

Em phải thay con chíp Wifi mất 1tr2 mới được ....:(( :((

poseidon0380

Lỗi này có thể xác định được bằng các nguyên nhân sau:
- Pin nhanh hết.
- Sử dụng wifi thấy hơi nóng máy.
- Chơi game hoặc chạy ứng dụng cũng thấy máy hơi ấm.
==> Lỗi wifi, chỉ còn cách phải thay chip wifi.

Máy của nhà em cũng bị những chịu chứng vậy nhưng, ... vô wifi được! Vậy phải làm sao A Tú???

tinh_la_gi

Administrator
"forget network"

Xác nhận giúp bạn này đúng là không có.. Vì con của TLG củng bị thế.. buồn quá... chắc phải tốn xiền thay chip như như lời khuyên của A.Tú rồi .

Lúc trước có khi up lại thì dùng được (vì máy hay up lại hoài mà) giờ up gần 30 lần rùi mà "u như kỷ" !!!

Status
Không mở trả lời sau này.