• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone 4s locked mà vẩn sử dụng bình thường???

haule

Mình mua chổ bán bảo là máy quốc tế, activate tại chổ và sử dụng sim vina, mobi bình thường và up lên 6.0.1 (cũ là 6.0). Về nhà kiểm tra thì ra máy Locked. Không hiểu xin các cao thủ chỉ giáo cho... Thanhk

Check trên: http://www.s-url.ro/

Model: iPhone 4S 16GB White
Device ID1: 013186005082070
Device ID2: C8PJFM1CDTD1
Repairs & Service Coverage: Active
Telephone Technical Support: Active
Telephone T.S. Expires: March 2, 2013
Warranty Expires: December 1, 2013
Apple Store Downloads: False
Warranty Type: Limited Warranty
Purchase Date: Validated
Registered: Yes
Activated: Yes
Purchased: 2012-12-02
Contract: Until 02.12.2014
SIM lock: Locked

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

bh bạn lắp sim vào còn dùng đc k??
nếu ko đc thì chắc là bị nó lừa bán cho bản lock đc unlock bằng tools hoặc sim trước đó rồi

haule

bh bạn lắp sim vào còn dùng đc k??
nếu ko đc thì chắc là bị nó lừa bán cho bản lock đc unlock bằng tools hoặc sim trước đó rồi

Đang dùng bình thường, để mình mượn sim khác thử xem sao. Unlock bằng tools hoặc sim là sao? Bạn chỉ giáo cho mình hiểu thêm. Thanks

HTC_VUTHANH

Moderator
Đây là phiên bản LOCK được mua code bạn ạ nên bạn dùng bình thường là đúng rồi

bigboo

Đang dùng bình thường, để mình mượn sim khác thử xem sao. Unlock bằng tools hoặc sim là sao? Bạn chỉ giáo cho mình hiểu thêm. Thanks

unlock bằng sim là dùng loại sim đặc biết (tầm hơn 1tr) để active thì máy bạn sẽ dùng đc sim nhà mạng khác như máy unlock
còn unlock bằng tools thì cũng tương tự như jailbreak, có thể làm bằng tay ngay trên máy