• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 5 mất tiếng khi gọi điện

bigboo

Tình hình là 1-2 hôm nay con iPhone của mình lúc người khác gọi đến vẫn đổ chuông
nhưng answer thì ko nghe thấy tiếng, bật loa ngoài hoặc cắm tai nghe thì vẫn nghe bt
xin mấy các cho ý kiến cứu chữa :(
(iPhone e mới mua chưa đc 1 tháng, trước đó vẫn dùng bt :()

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn thử vào phần cài đặt -> đặt lại -> xoá tất cả nội dung và cài đặt.Sau đó bạn test thử lại máy xem sao

bigboo

bạn thử vào phần cài đặt -> đặt lại -> xoá tất cả nội dung và cài đặt.Sau đó bạn test thử lại máy xem sao

Mình đã thử, thậm chí cả restore, tiếng lúc được lúc mất :(

dungeasy

Lỗi này do máy bạn bị ẫm nước , có thể do đi mưa hay để trong quần ướt , bạn để máy ra chỗ thoáng một thời gian , có thể lấy máy sấy , sấy sơ qua , máy sẽ về bình thường

bigboo

Lỗi này do máy bạn bị ẫm nước , có thể do đi mưa hay để trong quần ướt , bạn để máy ra chỗ thoáng một thời gian , có thể lấy máy sấy , sấy sơ qua , máy sẽ về bình thường

chả hiểu mình làm j nhưng bh lại bt thôi :D

bigboo

Mình có tìm trên mạng thì người ta bảo bị lỗi phần handset, cắm tai nghe vào xoay xoay xong rút ra là sẽ hết nhưng cách này không khác phục triệt để, cắm tai nghe lần nữa là lại bị. Xin các Bác cho cách giải quyết tận gốc mà không phải mang đi sửa :D

duong_hvan

Mình có tìm trên mạng thì người ta bảo bị lỗi phần handset, cắm tai nghe vào xoay xoay xong rút ra là sẽ hết nhưng cách này không khác phục triệt để, cắm tai nghe lần nữa là lại bị. Xin các Bác cho cách giải quyết tận gốc mà không phải mang đi sửa :D
Dùng itool hoặc ifile vào đường dẫn "system - library - luach deamon - tìm file com.apple.iapd.plist" rồi xoá đi. 

satthuthoidai

bạn bấm volume nó hiện lên gì, "tai nghe "thì bị dính tai nghe rùi, còn bình thường mà vẫn không nghe thì bị loa trong ( loa đàm thoại)