• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPhone bị lỗi phần iPod

PolicemanQN

Mình đã chép nhạc vào IP bằng Itunes rồi, nhưng khi mình sử dụng IPhone PC suit V 1.0.7.2 cũ từ trước mình xài FW1.1.4 để cài đặt nhạc làm nhạc chuông thì được, nhưng khi sử dụng tiếp tục vào ipod để xem nhạc thì không thấy mấy bài nhạc đâu cả. Khi thoát ra và mở IP lên, vào ipod thì bị mất nhạc. Sử dụng lại Itune 7.7 thì không nhận được Ipod của mình nữa, không cài đặt được PM nữa. Mong các bạn giúp. Thanks

NguyenHuuTrong

Mình đã chép nhạc vào IP bằng Itunes rồi, nhưng khi mình sử dụng IPhone PC suit V 1.0.7.2 cũ từ trước mình xài FW1.1.4 để cài đặt nhạc làm nhạc chuông thì được, nhưng khi sử dụng tiếp tục vào ipod để xem nhạc thì không thấy mấy bài nhạc đâu cả. Khi thoát ra và mở IP lên, vào ipod thì bị mất nhạc. Sử dụng lại Itune 7.7 thì không nhận được Ipod của mình nữa, không cài đặt được PM nữa. Mong các bạn giúp. Thanks

Bạn vào Settings -> General -> Reset chọn Erase All Content and Settings !
Reset lại iPhone xem !
iTunes 8 ra ròi đó bạn ! Xóa triệt để iTunes cũ cài iTunes 8 thử xem !

camellia

Cái này là do đâu gây ra lỗi ipod không hoạt động?Làm ơn phân tích rõ hơn chút nữa để anh em học hỏi.Em xài FW 2.0.2, dùng Xilisoft chép nhạc vô, ipod đứng ngắt ngắt như cục sắt, Itune 7.7 không thèm nhận Iphone nữa, mặc dầu Iphone vẫn hoạt động bình thường.

minhkhoa2007

Đúng là Iphone 2.0.2 không thể chép nhạc từ IPhone PC suit và các phần mềm khác được(có thể có những PM chép được) nhưng tốt nhất thì hãy sử dụng itune. Nếu bị lỗi như thế thì phải chạy lại IP thôi, sử dụng itunes 8 cũng không nhận ra iphone đâu

hasitinh

hình như cái này itune nó không nhận thấy ip luôn .làm sao để rétore lại đc ?

minhkhoa2007

hình như cái này itune nó không nhận thấy ip luôn .làm sao để rétore lại đc ?

Được chứ bạn, khi bạn kết nối với itune thì sẽ nhận được máy của bạn fw bao nhiêu, số seri...và có hỏi bạn có restore hay ko

vodinhduy

Mình reset thì bị treo ngay quả táo cắn dở,....Hix, có cách nào cứu không, hay là phải restore???? hix...

XuanTruong

Super V.I.P
Mình reset thì bị treo ngay quả táo cắn dở,....Hix, có cách nào cứu không, hay là phải restore???? hix...

Đã ăn TÁO thì thử tắt máy đi rồi bật lại vài lần nếu vẫn ăn tiếp thì Restore lại nhé!:))