• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone bị mất tất cả các loa

XuanTruong

Super V.I.P
Cơ quan có 2 thằng xài iPhone, 2 thằng đều dính chưởng. Có khi nào 2 thằng cùng bị giống nhau không ta ?
Làm các cách vẫn chưa xài được Wifi. Tức thật ! b-)

Trước khi chưa tận tay Restore lần đầu tiên thì Wifi có tốt không? Kiểm tra lại Modem Wifi cho kỹ rồi Restore thử bản Custom xem sao, nếu vẫn bị thì không loại trừ khả năng bị phần cứng!:-? Mà sao Topic hỏi về LOA mà Bạn lại hỏi cả Wifi vào đây nhỉ???

Zenki

Super V.I.P
sax,các bác up bản gốc làm gì,em xài 2g up bản 3.0 custom của handheld xài ngon lành ko bị lỗi nào cả,up cho thằng bạn cũng vậy
Các bác vào đây down bản custom(bản thứ 2 nhé) http://iphone.handheld.com.vn/?page_id=2063
Có người thích bản gốc có người thích bản Customs để tự mày mò và nghiên cứu, không có bản gốc thì lấy đâu ra bản Customs :))

wavelonton

vấn đề loa mà các bác, chả ai trả lời vụ loa cho em, toàn hỏi wifi là sao????:-?

bingbongbich

Trước khi chưa tận tay Restore lần đầu tiên thì Wifi có tốt không? Kiểm tra lại Modem Wifi cho kỹ rồi Restore thử bản Custom xem sao, nếu vẫn bị thì không loại trừ khả năng bị phần cứng!:-? Mà sao Topic hỏi về LOA mà Bạn lại hỏi cả Wifi vào đây nhỉ???

Sorry Bác Xuân Trường về chủ đề Topic !
Vì nhân tiện anh em đang trao đổi nên hỏi luôn, nếu không được thì Bác cứ move em, em chịu !
Báo cáo Bác là trước đây em restore bình thường, từ 2.2.1 lên 3.0 vẫn okie. Sau khi up lên 3.0.1 là em bị teo Wifi luôn. Em đã test thử ở vài quán cafe Wifi nhưng tất cả đều không được. Việc bị phần cứng thì em chưa biết, nhưng 2 thằng cùng cơ quan, 2 đứa up xong 3.0.1 thì y hệt nhau đến bây giờ. Em đã hỏi lung tung, mong Bác chỉ dẫn bằng kinh nghiệm của Bác để em học hỏi, cố gắng khắc phục cái lỗi này !
Nếu làm gì phiền lòng chủ Topic hay mọi người thì bỏ qua cho mình nghen !
Thân !

wavelonton

Mình tưởng vấn đề đã đc giải đáp ở 2 trang trước rồi :D

đâu bác, đã ok đâu, nếu được thì em đã không hỏi nưa rùi:((

wavelonton

Sorry Bác Xuân Trường về chủ đề Topic !
Vì nhân tiện anh em đang trao đổi nên hỏi luôn, nếu không được thì Bác cứ move em, em chịu !
Báo cáo Bác là trước đây em restore bình thường, từ 2.2.1 lên 3.0 vẫn okie. Sau khi up lên 3.0.1 là em bị teo Wifi luôn. Em đã test thử ở vài quán cafe Wifi nhưng tất cả đều không được. Việc bị phần cứng thì em chưa biết, nhưng 2 thằng cùng cơ quan, 2 đứa up xong 3.0.1 thì y hệt nhau đến bây giờ. Em đã hỏi lung tung, mong Bác chỉ dẫn bằng kinh nghiệm của Bác để em học hỏi, cố gắng khắc phục cái lỗi này !
Nếu làm gì phiền lòng chủ Topic hay mọi người thì bỏ qua cho mình nghen !
Thân !

không phiền lòng j bác ạ, càng thêm kinh ngiệm sử dụng thôi. em nghĩ là lỗi FW. Em thấy mấy thằng bạn em sau khi up lên FW 3.0 gốc cũng bị nhiều lỗi linh tinh, sau khi up bản Custom trên iphone.handheld.com thì tất cả đều ok và dùng khá ổn định nên em bảo bác up thử. Chỉ có mỗi cái lỗi loa của em thì vô phương cứu chữa:(:)(:)((

phansa

Tất cả các lỗi trên đều không phải do phần cứng đâu các bác, mà lỗi do Firmwave 3.0 (kể cả 3.0.1) thôi. Như mình đây firmwave 3.0 gốc đã từng bị nhiều lỗi như không nhận và nhắn SMS được, gọi đi và nhận không nghe gì nhưng đầu kia nghe mình nói rất rõ. Mình cũng restore nhiều lần thì bây giờ thỉnh thoảng bị loa như trên (đã lên 3.0.1 gốc). Các bạn cài thông số mạng và bật on EDGE đồng thời khởi động máy lại thì sẽ ok thôi.

vtp9x

phần cứng hay phần mềm đều có thể. Bạn cứ dùng các cách trên nếu vẫn ổn. kệ chịu khó reset máy lại. Còn về wifi thì lúc nào cần hả bật on lên không thì off đi tránh trường hợp em nó làm việc nhiều nóng quá nên đổ bệnh (3G no wifi 90% là cứng đó...)

minhhaint1

Bệnh mất loa của IP fw 3.0 của Bác wavelonton rất dễ sữa. Bác vào mục Cài Đặt -> Thư từ, lịch ... -> Nạp Dữ Liệu Mới -> Tự Động tắc nó đi là OK (đảm bảo 100% vì mình đã sửa 2 cái IP như vậy rồi) rồi reset lại IP. Đây cũng là lí do nhanh hư wifi của IP khi up lên FW 3.0. 99% IP fw3.0 hư wifi là do phần cứng.

Chỉnh sửa cuối:

bingbongbich

Bệnh mất loa của IP fw 3.0 của Bác wavelonton rất dễ sữa. Bác vào mục Cài Đặt -> Thư từ, lịch ... -> Nạp Dữ Liệu Mới -> Tự Động tắc nó đi là OK (đảm bảo 100% vì mình đã sửa 2 cái IP như vậy rồi) rồi reset lại IP. Đây cũng là lí do nhanh hư wifi của IP khi up lên FW 3.0. 99% IP fw3.0 hư wifi là do phần cứng.

Nói thiệt hay nói chơi vậy bạn ? 99% cơ à ? Tối hôm qua ngồi rảnh rỗi, restore lại, nhận được Wifi trong vòng 20', sau đó mất tiêu không xài được nữa, chẳng lẽ là do phần cứng ?
Nói thiệt chứ mình thì không rành lắm về IP nhưng Wifi có lúc được, lúc không thì phần cứng nào lạ vậy ta ? Chập chờn ?
Dù sao cũng cám ơn bạn đã cho lời giải đáp. Chúc sức khỏe !

minhhaint1

Nói thiệt hay nói chơi vậy bạn ? 99% cơ à ? Tối hôm qua ngồi rảnh rỗi, restore lại, nhận được Wifi trong vòng 20', sau đó mất tiêu không xài được nữa, chẳng lẽ là do phần cứng ?
Nói thiệt chứ mình thì không rành lắm về IP nhưng Wifi có lúc được, lúc không thì phần cứng nào lạ vậy ta ? Chập chờn ?
Dù sao cũng cám ơn bạn đã cho lời giải đáp. Chúc sức khỏe !

Thiệt đó bạn, Ip của bạn sẽ mất wifi dần dần. Khi mất wifi bạn tắt wifi và tắt máy khoảng 15 -20 phút rồi bật lại sẽ có lại wifi 5-15 phút và thời gian có wifi sẽ giảm dần, có lúc có wifi nhưng kô vào mạng được. Đến 1 lúc sẽ mất hẳn Wifi. Có người sẽ mất hẳn. Đó là bị phần cứng đó. Chúc bạn là người 1% còn lại kô bị bệnh này.

duongquang1203

cái này mình cũng gặp rồi. restore mấy lần vẩn bị lổi nay.từ lúc restore FW3.01 và k cài YM nữa thì Ok.bạn thử xem có được k.hay là do mình may mắn vay.:))

stone_heart_dh

Thiệt đó bạn, Ip của bạn sẽ mất wifi dần dần. Khi mất wifi bạn tắt wifi và tắt máy khoảng 15 -20 phút rồi bật lại sẽ có lại wifi 5-15 phút và thời gian có wifi sẽ giảm dần, có lúc có wifi nhưng kô vào mạng được. Đến 1 lúc sẽ mất hẳn Wifi. Có người sẽ mất hẳn. Đó là bị phần cứng đó. Chúc bạn là người 1% còn lại kô bị bệnh này.

Mình không nghĩ vậy! còn tùy cách của từng người up FW như thế nào! nếu up đúng cách và trong quá trình sử dụng mà thao tác "nuột" thì chưa chắc máy sẽ hỏng phần cứng! chịu khó đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng làm đúng cách thì mình nghĩ là chẳng sao đâu! đa số "dính" lỗi là do không chịu đọc kỹ up nhầm FW cho loai máy mình dùng....v.v ( Tất nhiên là các bác nào "tiên phong" test thử cho anh e ta ý kiến rùi thì cứ thế mà làm thui )

Zenki

Super V.I.P
Nói thật chứ mình up FW cho iPhone cũng nhiều rồi mà chưa bị mất FW lần nào :D Chắc mình hên chăng :))