• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone bị No service khi Up lên FW 3.0 Beta 5

• Thread starter luxubuok
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
L

luxubuok

Guest
Tình hình là mình đã up lên F.W 3.0 Beta 5 không thấy gì xảy ra, sau đó cài games, app đã "thuốc" và winterboard. Sau đó khởi động máy lại thì bị ăn "táo" Mình restore lại bản beta4 sau đó jailbreak và update lên bản beta 5, rồi jailbreak lại thì bị mất sóng. Máy báo là "No service" hiện giờ chỉ để nghe nhạc, không gọi điện thoại được. Mình đã làm lại vài lần, sau đó chuyển máy về chế độ DFU down xuống F.W 2.2.1, jailbreak vẫn không có gì khả quan hơn. Máy vẫn báo "No service" ....
Xin các cao thủ ra tay chỉ bảo....

DEVIL_BESIDE_YOU

Bạn thừ Restore 221 custome chưa???:)) Thường máy noservice thì restore custome đễ máy tự blash lại BL sẽ có sóng

hancongyen

Tôi cũng bị như bạn rồi. Tôi đã làm tế này và đã khắc phục được:
- Đưa máy về chế độ DFU và Sift + restore bản FW 2.2.1 gốc.
- Dùng QuickWnp 2.5-2 để jaibreak, chọn cả unlock và tìm BL3.9 và 4.6
Sua khi jaibreak xong sẽ có sóng trở lại. Bạn thử làm xem sao, chúc thành công.

hongdat1106

Tôi cũng bị như bạn rồi. Tôi đã làm tế này và đã khắc phục được:
- Đưa máy về chế độ DFU và Sift + restore bản FW 2.2.1 gốc.
- Dùng QuickWnp 2.5-2 để jaibreak, chọn cả unlock và tìm BL3.9 và 4.6
Sua khi jaibreak xong sẽ có sóng trở lại. Bạn thử làm xem sao, chúc thành công.

đúng rồi!mình cũng từng bị lỗi như trên.Shift Restore lại 2.2.1 gốc và Unlock thì có sóng lại thôi :D.Nếu bạn muốn lên 3.0 beta5 thì cứ lên thẳng luôn từ 2.2.1 sau đó dùng quickpwn beta5 jailbreak (ko chon unlock nhá) là xong ngay thôi.Restore xong mà ko thấy sóng thì bạn làm theo hướng dẫn của bác Xuân Tang ở trang trước thì sẽ khắc phục được lỗi.Chúc bạn thành công nhé.

joke11

Bạn không cần phải restore lại mất thời gian.
Bạn vào ICY hay CYDIA tìm bootneuter. Công cụ này sẽ hỗ trợ flash lại bootloader. Chỉ cần làm theo hướng dẫn của nó là ok ngay thôi.

thainvicb

Con 2G của em cũng thành con Ipod rồi! Up lên FW3.0 Beta 5 thì Noservice... hic! Không biết ace nào có cách mách cho em chút xíu...!
Thanks các bác nhều nhều...

blacksky2210

Con 2G của em cũng thành con Ipod rồi! Up lên FW3.0 Beta 5 thì Noservice... hic! Không biết ace nào có cách mách cho em chút xíu...!
Thanks các bác nhều nhều...

Bạn vào ICY hay CYDIA tìm bootneuter,chương trình này hỗ trợ flash lại BB là con 2G có sóng ngay thôi,bạn đừng lo lắng :D

thuongart

các bác ơi chỉ em với
IP 3g word của em nó không cho lên 3.0 beta5 cứ báo lỗi hoài
em đang xài 2.2.1
giúp em cách làm với

holitraco

ai giúp mình xóa toàn bộ itune với, vì lỡ lên 3.0 beta 5 nhưng ko được, giờ xóa itune để cài bản thấp hơn đưa về 2.2.1

ThAngNgO_

ai giúp mình xóa toàn bộ itune với, vì lỡ lên 3.0 beta 5 nhưng ko được, giờ xóa itune để cài bản thấp hơn đưa về 2.2.1

GỠ BỎ ITUNES ( REMOVING ITUNES ) :
1. Trước hết thoát Itunes.
2. Trên Desktop,click START menu chọn CONTROL PANEL.
3. Chọn iTunes trong danh sách sau đó nhấp Remove.
4. CT sẽ hỏi "Bạn muốn Remove iTunes" bạn nhấp "Yes" *
5. Khi quá trình Remove hoàn tất đừng vội restar máy khi CT hỏi *
6. Nếu có CT(hoặc thiết bị) nào đang liên kết với iTunes thì bạn nên tắt nó 1.
7. Restar lại máy.
8. Sau đó bạn vào ổ C:\Program Files\ chọn folder tên iTunes và xóa nó , khi xóa nếu CT có hỏi gì bạn cứ nhấp "Yes". Lưu ý : Thư mục iTunes chỉ xóa được nếu bạn đã hoàn tất các mục đánh dấu *
9. Bạn làm tương tự như trên với thư mục tên iPod.
10. Xóa xong bạn vào Recycle bin click phải và Empty nó.
11. Restar máy 1 lần nữa là OK.
GỠ BỎ QUICK TIME , APPLE SOFWARE UPDATE , APPLE MOBILE DEVICE SUPPORT BẠN CŨNG LÀM TƯƠNG TỰ NHƯ REMOVE ITUNES . TÓM LẠI SAU KHI REMOVE CT CÓ TÊN GÌ THÌ BẠN NÊN XÓA THƯ MỤC CÙNG TÊN TRONG C:/PROGRAM FILES/
3. Kết nối iPhone hoặc iPod touch với 1 cổng USB 2.0 khác trên PC của bạn.

4. Loại bỏ hết các thiết bị USB đang nối với PC, ngoại trừ bàn phím, mouse. Loại bỏ toàn bộ USB hubs. Kết nối iPhone trực tiếp vào máy tính bằng sợi dây cable của apple, không nối iPhone với PC qua cái dock (là cái đế gắn iPhone).Phải chắc chắn là bạn kết nối trực tiếp với cổng USB trên mainboard của máy tính mà ko qua thiết bị nối dài nào khác.
5. Restore với 1 account mới trên PC

Hãy tạo 1 account mới trên computer của bạn. Cách tạo như sau:

Trích dẫn:
Windows Vista and Windows XP
1. From the Start menu, choose Control Panel.
2. Open User Accounts.
3. Select Create a new account and follow the instructions to complete the account setup process.
4. Once the new account is created, choose Log Off from the Start menu.
5. Log in to the newly created user account.
Mac OS X
1. From the Apple menu, choose System Preferences.
2. Choose View > Accounts.
3. Click the "+" (you may need to authenticate to be able to click this).
4. Give the new user a name and short name and enter a password.
5. Select the checkbox for "Allow user to administer this computer". This makes the user an administrator user.
6. Click Create Account.
Sau đó hãy đăng nhập vô account này và restore

6. Restore ở computer khác:

7. Nếu Restore ở computer khác thành công: Chứng tỏ Windows USB drivers của máy bạn có vấn đề. Hãy Restar máy lại , Update hoặc cài đặt lại “Windows USB drivers” trên máy của bạn.

Sau khi hoàn tất bạn hãy thử restoring iPhone or iPod touch lần nữa xem thử thế nào :D

( cái này của mem PDA mình post, mình thấy hay save lại giờ post lại cho anh em )

vanbon

Nếu đã đưa về frimware gốc rồi thì bạn thử thêm cách này xem sao. Tắt iphone đi tháo sim ra để một lúc sau đó lắp sim lại và bật nguồn thử xem.

linhquangtri

Tình hình là mình đã up lên F.W 3.0 Beta 5 không thấy gì xảy ra, sau đó cài games, app đã "thuốc" và winterboard. Sau đó khởi động máy lại thì bị ăn "táo" Mình restore lại bản beta4 sau đó jailbreak và update lên bản beta 5, rồi jailbreak lại thì bị mất sóng. Máy báo là "No service" hiện giờ chỉ để nghe nhạc, không gọi điện thoại được. Mình đã làm lại vài lần, sau đó chuyển máy về chế độ DFU down xuống F.W 2.2.1, jailbreak vẫn không có gì khả quan hơn. Máy vẫn báo "No service" ....
Xin các cao thủ ra tay chỉ bảo....

Bạn đưa về DFU restores FW 2.2.1 gốc, tiến hành unlock , tiếp tục lên 2.2.1 Custom, và cuốil cùng lên lại FW 3.0 beta 5 bằng phương pháp Shift Update là sóng gió vô tư

hasitinh

khi lên 30 beta 5 đừng nên dùng các app bậy dể ăn táo lắm mình bị ăn 5 lần rồi .

tuanbka

Bạn đưa về DFU restores FW 2.2.1 gốc, tiến hành unlock , tiếp tục lên 2.2.1 Custom, và cuốil cùng lên lại FW 3.0 beta 5 bằng phương pháp Shift Update là sóng gió vô tư
em mới xài Iphone bác nào cho em hỏi 2 cái fw kia khác nhau chỗ nào ạ ( 2.2.1 gốc và custom ý ) và tải nó ở đâu nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
em mới xài Iphone bác nào cho em hỏi 2 cái fw kia khác nhau chỗ nào ạ ( 2.2.1 gốc và custom ý ) và tải nó ở đâu nhỉ

Gốc = Zin
Custom = Đã chỉnh sửa và Fix một số lỗi, đồng thời tích hợp thêm một số Soft cần thiết, và điều quan trọng đối với các iPhone Lock thì không phải Unlock (Vì đã được Un hộ)!:D

Status
Không mở trả lời sau này.