• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone Dark Editor

Status
Không mở trả lời sau này.

jinsk8r

Mọi người qua ĐÂY thảo luận tiếp nhé
Vấn đề là tại sao người ta làm được thì mình cũng tìm cách để làm giống vậy. Người ta có thể tạo ra một bô icon hoàn chỉnh thì ta cũng có thể tạo được.
Vấn đề đó thì phải biết cách vẽ vector anh à :( mà vẽ vector trên PC ko có tablet thì khó cực kỳ
-Nam_tran2701:
Mấy theme đó không trực tiếp ADD vào theme được,muốn thay thì mình chỉnh sửa các file MIF chứa các icon đó rồi FLASH lại FW.Icon realplayer nằm ở file "MediaPlayer_aif.mif".Icon Phone Switch nằm ở file switch.mif (Z:/resource/apps).
FW v50 ko thấy file Mediaplayer_aif.mif (hay đại loại là media....mif :()

Bạn có cao kiến gì ko?

Tiện thể cho mình hỏi icon của OVIStore UID là bao nhiêu nhé

Chỉnh sửa cuối:

kaka_jaja

-jinsk8r:
Bình thường thì khi Bung file rofs2 ra thì sẽ không có file đó nên trước tiên bạn phải copy từ điện thoại sang máy tính,sau khi thay icon cho nó xong rồi copy vào Z:/resource/apps và đóng gói lại.
UID Ovistore:2001A93D

nam_tran2701

kaka cho xin cái icon realplayer và phone swtich về vọc thử có gì hỏi bạn cách làm nếu không xong

nam_tran2701

mình dùng phần mềm nào để sửa file mif vậy, và khi sửa xong thì mình copy đè vào file gốc trong đĩa Z ah, nó có cho copy vậy không? ai biết giúp cho..thank

longnight

mình dùng phần mềm nào để sửa file mif vậy, và khi sửa xong thì mình copy đè vào file gốc trong đĩa Z ah, nó có cho copy vậy không? ai biết giúp cho..thank

Bạn vào box FIRMWARE tìm mấy bài hưỡng dẫn Cook ROM rồi flash lại bằng JAF.đọc 1 buổi là có thể làm được thôi bạn ạ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đã có topic thảo luận về cách chỉnh sửa và tạo theme. Mọi người vào ĐÂY tiếp tục thảo luận nhé. Topic khoá ở đây.

Status
Không mở trả lời sau này.