• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone dò tìm được Wifi nhưng khi kết nối báo Dismiss

phanvangaem

bac anh tu pm giup em voi/em cung bi tinh trang tuong tu,em dang dung IP firmware 2.2.1,bat dc wifi nhung rat chap chon,lien tuc bao loi ket noi

ThAngNgO_

đầu tiên kiểm tra lại router đã chắc chắn nó hoạt động tốt thì hãy xem iphone, nhiều bác cấu hình router sai thì làm sao nó có wifi để sài, test = cách mang ra các hotel or cafe lân cận kiểm tra iphone rùi hãy kết bệnh :D

whitewinter

Chắc tại bận quá hay là giấu nghề đây mà không thấy post lên cho mọi người cùng biết. Chán

azzaro_39

bac oi e cung bi nhu the nay , Laptop thì vẫn vào mạng wifi binh thường , nhưng iphone cứ kết nối là unable to connect , dismiss . E thử ở hết các địa điểm từ wifi free , công cộng , đủ hết rồi , có bác bảo thay chip Wifi , hic hic

AnhTu

Super V.I.P
bac anh tu pm giup em voi/em cung bi tinh trang tuong tu,em dang dung IP firmware 2.2.1,bat dc wifi nhung rat chap chon,lien tuc bao loi ket noi

bac anh tu pm giup em voi/em cung bi tinh trang tuong tu,em dang dung IP firmware 2.2.1,bat dc wifi nhung rat chap chon,lien tuc bao loi ket noi pthanh_mos@yahoo.com

Chắc tại bận quá hay là giấu nghề đây mà không thấy post lên cho mọi người cùng biết. Chán

bac oi e cung bi nhu the nay , Laptop thì vẫn vào mạng wifi binh thường , nhưng iphone cứ kết nối là unable to connect , dismiss . E thử ở hết các địa điểm từ wifi free , công cộng , đủ hết rồi , có bác bảo thay chip Wifi , hic hic
Có gì mà phải giấu nghề hả bạn, cũng phải thay chip cả thôi.

whitewinter

He he mình không nói thế thì bác có nói không? sorry bác nhé. Bác nói ra thì mọi người mới có hướng để khắc phục chứ nhỉ. :D

LangLeYeunguoi

bạn có thể gọi phone được không? nếu không kết nối được mạng telephone thi coi như xong. mình đã bị 1 em, tất cả đều bình thường trừ wifi và sóng điện thoại. MAINBOARD teo rùi

Chỉnh sửa cuối:

tigerer

phải thay chip hả bác Anhtu. Bác xem giùm em cái bệnh của em có cần phải thay chip hông? http://pdaviet.net/showthread.php?t=52999

Nếu cần thì xin bác PM cho em biết giá để em chuẩn bị tiến hành phẫu thuật cho em nó, chứ để nó sống lắc lóe thế này thì chán lắm.
Cám ơn bác trước.

tinh_la_gi

Administrator
Đọc 1 vòng thấy củng phải thay chip !!!
Scan thấy wifi tức nó còn hoạt động !! Nhưng kết nối bị lổi thì sao lại phải thay chip nhỉ ?!

tinh_la_gi

Administrator
:D aI XÂM MÌNH ĐẬP 20 LẦN BẢN 2.2 (3G - 16G) hoặc đập hoài tới khi nào có wifi thì thôi !!! hihihi :D

Hổ đã có lại cánh ...

hic..cái thằng xGPS này phá hoại quá ...

XuanTruong

Super V.I.P
:D aI XÂM MÌNH ĐẬP 20 LẦN BẢN 2.2 (3G - 16G) hoặc đập hoài tới khi nào có wifi thì thôi !!! hihihi :D
Hổ đã có lại cánh ...

Đập xuống 2.1 rồi Đập lên 2.2 gốc sẽ nhanh hơn là Đập hoài một loại!:))

tinh_la_gi

Administrator
bênh lại tái phát .. chắc thay chip luon quá !!! hic.hic ... vừa mới vui được trong phút giây !

giangho08

Bác nào còn bản FV 2.1 gốc của 3G world gởi cho em với . Máy hiện giờ đang
ở 2.2 không nhận wifi đã restone rất nhiều lần nhưng vẫn không scan được wifi.thanlk

AnhTu

Super V.I.P
Đa số lỗi của 3G bị vậy đều là lỗi chip wifi, xài PM kg bao giờ hết đâu :(

Chan qua,hom qua dc,gio lai ko vao dc,ko bier vi sao,cung 1 mang wifi Ma nhi.vao bosspefs on roi thoat ra vao lai no lai hien off,ko hieu sao