• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

hongphat85

Thanks Bác longgiang81 nhìu .Em làm được vào lúc 2h sáng nay rồi
Nhưng cách Em làm như sau.SAu khi đã update lên 1.1.1 thì em chỉ cài cái soft Oktoprep .Còn BSD SubSystem 1.5, Community Source, OpenSSH.Em bỏ wa.Rồi up lên 1.1.2.Sau đó chạy cái file Java jailbreak 1.1.2 thì sau khi chạy xong mình restart 1 lần rồi ok cho nó restart 1 làn nữa lúc này nó chay vòng tròn khoản 2 lần .nó nó vào luôn màn hình đã unlock đã hiện cột sóng nói chung là xài được rồi .Và chỉ còn việc cài iworld để fix thôi.
1 lần nữa xin cám ơn anh longgiang81

link Download jailbreak 1.1.2 ;;) ;;);;)

oanhngo

Đã test thành công trên Iphone FW 1.1.1 nguyên bản

Chào mọi người mình đã làm theo hướng dẫn của Long Giang với Iphone FW 1.1.1 nguyên bản và chạy tốt chưa thấy lỗi gì xảy ra. Các bạn nên đọc trước bài hướng dẫn rồi thực hiện, chúc mọi người tự tin và thành công.

HocHoi

Các Bạn ơi chết mình rùi sau khi updat lên 1.1.2 thì iphone của mình kg kết nối với itune được và bảo khai báo sim AT&T và khóa hết kg lam gì được xin giúp đỡ mình lo quá ( vậy làm sao mà làm tiếp bước down xuống 1.1.1 cho được)

longgiang81

Super V.I.P
Bạn cứ bình tĩnh, lúc Update lên báo lỗi và cần gắn SIM AT&T vào để Active là đúng rồi. Tắt cửa sổ iTunes đi và bật lên lại sẽ nhận đc iPhone, làm các bước tiếp theo thôi :D

HocHoi

Mình Restore 1.1.1 hoài mà màn hình van la màu xanh xin giup đỡ, có thể trở lại bản 1.0.2 rồi up dần lên làm lại không, mình rung quá!
Xin bổ xung thêm là iBrickr báo thế này nè hinh

Chỉnh sửa cuối:

HocHoi

Hiện giờ iphone mình đang ở và 04.02.73_G, 7455232, trên itune thì thế này, hiện không làm gì được nữa, Cứu với rung quá, nó chết queo rui..!!!:((

Chỉnh sửa cuối:

minhcoi

bật ibrickr lên, nhấn boot IP, xong down d6àn xuống 1.0.2 rồi làm lại từ bước 3. không chết được đâu bạn. con IP của mình cũng từng bị như vậy, nên bạn cứ yên tâm mà làm.
Chúc vui

HocHoi

Cuối cùng thì HocHoi cũng thành công. Xin chân thành cảm ơn Bac LongGiang81 và tất cả các bạn nhiệt tình giúp đỡ. (Xin bác sửa lại là đổi tên lockdownd thành lockdown.bak chứ không phải là lockdownd.bak cho các bạn sau này dễ làm nhé!)

me7710

Bạn Longgiang ơi, mình đã up thành công nhưng phần General-Network-Edge lại bị mất không thể nào set GPRS được. Có cácch nào để fix lỗi này chưa bác.
Thanks

longgiang81

Super V.I.P
@ me7710 : Mình chưa thấy ai than phiền về lỗi này :D

@ HocHoi : Đổi tên file Lockdownd có sẵn trong iPhone thành Lockdownd.bak và chép file Lockdownd trong bộ Tools của mình vào và Set Permissions 0755 cho nó thôi bạn, đâu có sai gì đâu :D

minhcoi

@ me7710 : Mình chưa thấy ai than phiền về lỗi này :D

@ HocHoi : Đổi tên file Lockdownd có sẵn trong iPhone thành Lockdownd.bak và chép file Lockdownd trong bộ Tools của mình vào và Set Permissions 0755 cho nó thôi bạn, đâu có sai gì đâu :D

Ý của HocHoi là lockdown không có chữ d phía sau :D

thanhhoa20

Cho em hỏi các anh em 1 chút nhé , em đã làm thành công vài con rồi theo cách này oke lắm . Nhưng em có 1 con nguyên seal tuần 40 nhưng mở seal ra thì là 1.1.2 , em không hiểu . Và em làm theo cách này , làm tới buớc 1.0.2 unlock bằng Anysim , nhưng nó báo lỗi : " Please restart your iPhone anySIM cannot unlock this phone . anySIM will not quit . Please turn off your phone and turn it on again affter anySIM quits ." và em nhấn Ok nhưng nó báo iccorrect sim và imei của em mất , và mất ICCID . Sau đó em xóa anysim bằng WIN SCP và set 0755 lại lần nữa . và có lại Imei và ICCID . Nhưng không cách nào làm wa bước này hhuhu . Có anh nào giúp em . Em cám ơn .

longgiang81

Super V.I.P
Đọc kĩ thông báo của nó đi bạn, mình chưa gặp trường hợp như bạn lần nào nhưng theo yêu cầu thì nó bắt bạn chuyển sang AirPlane Mode mới cho dùng tiếp anySIM đó.

phonglan

Cám ơn bạn Long Giang nhiều, mình đã làm theo bạn và đã thành công up lên FW1.1.2, nhưng bây giờ có một số hiện tượng này nhờ bạn chỉ tiếp cho mình: Mình dùng installer cài các ứng dụng vào thì chỉ được tối đa là 32 icon ( 02 trang ngoài màn hình) còn nếu cài tiếp thì installer cứ bị thoát ra ngoài màn hình chính mà không thể cài thêm, tìm trong Launcher thì thấy có một số mục được cài vào nhưng không hiển thị icon và không chạy được. Từ khi up lên 1.1.2 thì ibrickr 0.91 cũng không nhận iphone nữa. xin bạn chỉ cho cách khắc phục các hiện tượng trên. Xin cám ơn

minhcoi

Cám ơn bạn Long Giang nhiều, mình đã làm theo bạn và đã thành công up lên FW1.1.2, nhưng bây giờ có một số hiện tượng này nhờ bạn chỉ tiếp cho mình: Mình dùng installer cài các ứng dụng vào thì chỉ được tối đa là 32 icon ( 02 trang ngoài màn hình) còn nếu cài tiếp thì installer cứ bị thoát ra ngoài màn hình chính mà không thể cài thêm, tìm trong Launcher thì thấy có một số mục được cài vào nhưng không hiển thị icon và không chạy được. Từ khi up lên 1.1.2 thì ibrickr 0.91 cũng không nhận iphone nữa. xin bạn chỉ cho cách khắc phục các hiện tượng trên. Xin cám ơn
Cài Customize đi bạn

phonglan

Mình đã cài Cutumize rồi, nhưng cũng không được. Có cách nào khắc phục nữa không bạn.
Thanhks

Ritter

Từ khi up lên 1.1.2 thì ibrickr 0.91 cũng không nhận iphone nữa. xin bạn chỉ cho cách khắc phục các hiện tượng trên. Xin cám ơn

Bạn down cái file service ở trang 3 mà longgiang up...là dùng Ibrick đc à...
have funs

nelly83

mình đã làm đến bước activate , và không tài nào activate được mình giúp minh với

em làm được rồi do mạng hihi

Last edited by a moderator:

trantony

Rất cảm ơn bác Longgiang đã post bài hướng dẫn tận tình giúp ae sử dụng được phiên bản mới nhất. Các bạn nào làm chưa được thì cứ bình tĩnh làm lại chắc chắn sẽ được. Mình đã thức suốt 3 đêm và đã thất bại ít nhất 5 lần và gần như đã thuộc lòng các bước hix hix nhưng cuối cùng đến đúng 4h sáng hôm nay mình đã thành công .( trước khi unlock mình sử dụng firmware 1.0.2 cảm thấy rất hài lòng nên chưa muốn up lên 1.1.1 nhưng đọc bài trên diễn đàn và nghe được rất nhiều ae nói là phiên bản 1.1.2 chạy rất ổn định, ít hao pin và còn rất nhiều cái hay và...v...v...nên cũng muốn tò mò up thẵng lên 1.1.2 luôn )

Nếu các bạn gặp rắc rối phần nào thì cứ post lên đây ae mình sẽ hướng dẫn thêm. ( nhớ đừng bỏ cuộc nhé :D)

Thân chào !

Status
Không mở trả lời sau này.