• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

HocHoi

Cảm Ơn Bác LongGiang81, thật là trước giờ mình dốt quá nhờ bác chỉ cách Virginizer đã thành công bước này rùi, mừng quá làm tới bước 3.1 xong jailbreak ra khỏi màn hình Activation lại báo lỗi incorrectSim (AT&T và bất kỳ sim nào), sửa lỗi bằng iasign kg được. Vậy mình phải làm tiếp thế nào, có thể bỏ qua lỗi này unlock thành công không. Thanhk!
Xin hỏi tiếp là đã chạy iasign báo ok thế này(hình) mà Reset lại vẫn báo lỗi incorrectSim, làm thế nào bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Bạn đã bị fake IMEI rồi kìa HocHoi, Virginizer nó lại cho hết đi thì mới có thể hết lỗi Incorect SIM đc. Trước tiên hạ BB, Virginizer sau đó Restore lại 1.0.2 để Unlock lại là đc đó.

nhocxitrum

Lỡ update lên 1.1.2,nhờ các cao thủ hướng dẫn khắc phục!!!

Máy mình là 1.0.2,mình lỡ update bằng Itunes.Hiện giờ máy mình là 1.1.2 và không sử dụng được
Mình có đọc và làm theo bài hướng dẫn unlock 1.1.2 của mod Longgiang81.Nhưng tới bước Restore Firmware 1.1.1,thì máy báo lỗi 1611(thay vì báo lỗi 1015).

Tới đây thì mình bó tay.
Sau đó mình dùng Ibrick để downgrade firmware xuống 1.0.2 thì màn hình màu xanh lá cây???
Mong các cao thủ giúp đỡ !!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

wariumlove

longgiang cho mình hỏi là mình cũng bị cái lỗi Incorrect SIM nhưng mình vào phần Installer rồi install cái any SIm 1.2 sau đo chạy thì hết bị incorrect sim .
Máy đã lên FW 1.1.2 và modem FW 04.02.13 gọi điện thoại oke nhưng Internet của youtube và safari lúc được lúc không , nếu restart lại thì lại dung được vậy máy mình bị làm sao vậy ?
Có cách khắc phục không ?

longgiang81

Super V.I.P
Thông thường thì là YouTuBe ko Connect đc thôi chứ ko ảnh hưởng gì đến Safari cả, bạn nên kiểm tra lại tín hiệu và kết nối Wifi với Internet có tốt hay ko thôi. Còn YouTuBe thì bạn vào Installer add Source sau đây để fix lỗi cho nó :

Mã:
i.unlock.no

Good luck!

poseidon0380

theo mình thấy thì bạn nên đọc hết các bài hướng dẫn trong topic unlock 1.1.2 của longgiang81, sau đó rồi post ngay tại đó thì hay hơn.

wariumlove

ủa sao trong cái installer của mình ko thấy cái Tweaks 1.1.2 đâu thế chỉ có đúng Tweak và Tweak 1.1.1 vậy . Mình đã install cái Youtube activation nhưng chỉ có version 1.1.1 thôi , liệu cái đó có chạy được trên FW 1.1.2 không vậy .
Mình kiểm tra thấy IP vẫn có sóng wifi nhưng khi vào Youtube thì thỉnh thoang nó lại báo cannot connect to youtube , ngoài ra khi minh click vao Installer nó refresh source rất là lâu nhiều khi treo cả máy ( đôi khi minh install 1 cái tool trong installer mà cũng bị treo ah )
Khi mình có cuộc gọi thì mình nghe người ta nói rất rõ nhưng người bên kia thì lại ko nghe được gì ?
longgiang coi vậy là IP của mình bị lỗi gì vậy

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi add source xong thì nó ko nằm trong Tweak 1.1.2 mà nó nằm trong Tabs Unlocking Tools. Tweak 1.1.2 bạn đã cài hết nó rồi nên làm gì còn nữa :)) YouTuBe đã kết nối đc rồi mà thông báo như bạn thì là do kết nối kém thôi, chứ ko có chuyện như bạn nói đâu. Resfresh Source mà chậm nhiều khi dẫn đến treo máy là do mạng của bạn quá kém, mạng nhanh thì tầm 20s là ngon rồi. Còn vụ gọi điện kia thì thử kiểm tra lại xem miếng dán màn hình đã gỡ ra chưa nhé, nó dán kín quá nên che mất cả loa đấy =))

O

O2_Orbit

Guest
Longgian81 và các bạn cho mình hỏi chút, máy iphone của mình là hàng O2 uk, hiện tại mình cũng đang ở UK nhưng khi lắp sim vào thì nó lại hiện lên là "Different Sim dected" và "Please connect to iTunes" nhỉ. Máy mình đã được kích hoạt để sử dụng mạng O2 rồi. Có khi nào là iphone chỉ hỗ trợ 2G mà sim của mình là 3G nên ko sử dụng được không nhỉ? Many thanks!

wariumlove

Sau khi add source xong thì nó ko nằm trong Tweak 1.1.2 mà nó nằm trong Tabs Unlocking Tools. Tweak 1.1.2 bạn đã cài hết nó rồi nên làm gì còn nữa :)) YouTuBe đã kết nối đc rồi mà thông báo như bạn thì là do kết nối kém thôi, chứ ko có chuyện như bạn nói đâu. Resfresh Source mà chậm nhiều khi dẫn đến treo máy là do mạng của bạn quá kém, mạng nhanh thì tầm 20s là ngon rồi. Còn vụ gọi điện kia thì thử kiểm tra lại xem miếng dán màn hình đã gỡ ra chưa nhé, nó dán kín quá nên che mất cả loa đấy =))

ấy chết mạng Internet của mình là 16 Mb/s cơ mà sao lại chậm được mình cầm 2 con IP 1 con mình đã update lên 1.1.2 ( đã unlock ) với 1 con IP 1.1.1 ( đã unlock ) chưa update thì con 1.1.1 nó vào Installer , youtube và safari nhanh hơn hằn con 1.1.2 .

Vậy không biết trong quá trình update lên 1.1.2 mình bị lỗi ở chỗ nào ???

P/S mình đã test dùng 1 máy dt khác call vào máy ip 1.1.2 thì thấy thỉnh thoảng máy gọi vào ip ko nghe được bên máy ip nói gì cả . Không biết mình sai ở bước nào ?

ke_da_tinh1717

Mình cảm ơn bạn nhiều. Mình vẫn đang dùng v1.1.2 thấy ổn định lắm. Nhưng vẫn bị chuyện không hiển thị tên mà thay vào đó là số gọi đến. Bạn có thể hướng dẫn mình fix không? Trên 1.0.2 cài AppSupport thì fix được vậy máy mình chép được không? Cảm ơn bạn rất nhiều.

longgiang81

Super V.I.P
Của firmware nào thì dùng cho firmware đó, ko đc chép lung tung, sau khi khởi động thì chắc chắn bạn se chỉ thấy mỗi quả táo gặm dở thôi đấy. Để mình sẽ gửi cho bạn file AppSupport của 1.1.2 sau nhé, hiện giờ ko có Wifi nên ko chép ra đc :D

jimwest

cho e hỏi máy e mua tuần 44 firmware version là 04.01.13_G vậy nó là firmware 1.1.1 và botloader 3.9 phải kô ạ

longgiang81

Super V.I.P
Đúng rồi đó bạn, tiến hành Unlock 1.1.1 hoặc Update lên 1.1.2 theo các hướng dẫn đã đưa trên 4rum thôi.

tanviet

lam sao de downgrade xuong firmware 1.1.1 duoc xin chi gium toi

Vui lòng gõ Tiếng Việt có dấu khi post bài!

Last edited by a moderator:

cuongvutma

Chào LongGiang,

Minh có ip OTB 1.1.2 muốn làm ipod và làm theo từ bước 4 trở đi. Hiện giờ đã restore về 1.1.1 và active thành công rồi. Sau đó cài BSD system 1.5 và oktopress từ tweaks 1.1.1 rồi chạy rồi. Nó báo là OK để lên lại 1.1.2. Nhưng khi chọn update từ itunes (7.5) thì itune chạy một hồi rồi hiện lên một lỗi là:

The iPhone "iphone" could not be restored. An unknown error occurred (1062)

Vậy là dừng ở bước số 5. Bạn có biết cách nào fix cái lỗi này không? Hiện này thấy 1.1.1 OK, youtube, safari,... ok hết. Bạn thấy là có nên restore lại 1.1.1 không ? nếu làm vậy mà bị lỗi nữa thì hết đường lên 1.1.2 (tình trang hiện giờ)và xuống (1.1.1 - bây giờ bình thường)

Cám ơn!

longgiang81

Super V.I.P
Bạn đã sai lầm 1 bước nghiêm trọng. Việc nâng lên 1 firmware mới hơn, cao hơn nên mọi người thường nhầm tưởng là Updates, thực chất bạn đã Restore 1.1.2 chứ ko phải là Updates. Giờ bạn phải làm lại từ bước số 4 trở đi và nhớ là lên 1.1.2 thì phải nhấn vào Shift rồi Click vào Updates thì mới đc đấy nhé. Chúc bạn thành công!

tucoihd

nghịch IP giờ chết mất rồi cứu e với mấy pro ơi

vừa nãy ngồi nghịch con IP đưa EyeTV.app vào IP thì tự nhiên IP tắt luôn. mình bật lên thì chỉ hiện lên hình bắt kết nối với itunes bật itunes thì chỉ thấy There is no carier that supports the in staller SIM card in the phone mình dùng FW 1.1.2 dùng ibrick cũng không kết nối được

ke_da_tinh1717

Bạn LongGiang cho mình xhin file AppSupport với. file này chép vào dùng với iWorld sử dụng ở nước nào cũng được hả bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.