• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW 3.0.1 cài Theme bằng Winterboard không được

vipboy_9x

Moderator
sáng nay em cài cây iphone 2G FW3.0.1 cài tất cả bình thường có cái khi cài them vào thì không được.đã cài winterbord,nhưng khi vào thì không hien them chỉ thay đổi icon,man hình thì đen thui,có anh em nào bị giống em ko?:-?

ancola66

Super V.I.P
sáng nay em cài cây iphone 2G FW3.0.1 cài tất cả bình thường có cái khi cài them vào thì không được.đã cài winterbord,nhưng khi vào thì không hien them chỉ thay đổi icon,man hình thì đen thui,có anh em nào bị giống em ko?:-?
Bạn xem trong bộ theme của bạn có file Wallpaper.png không?

the_hulk1982

IP 3G World 2.2.1 up lên 3.0.1 cài theme backround vẫn đen thui

Chào anh em,

Em xài IP 3G bản World trước dùng 2.2.1 rất ok, nhưng mới hôm kia up lên bản 3.0.1 gốc xong JB sau đó cài Winterboard, mọi thức đều ok, nhưng khi em cài theme thì chỉ màn hình chờ thay đổi còn trong backround vẫn đen thui, thử đổi rất nhiều theme vẫn như vậy, cài lại winterboard (Bản mới nhất trong cydia) vẫn bị. Anh em nào biết chỉ em cách khắc phục nha, hix tình hình là đang thèm cái theme Windows 7 Fantasy mà cài hoài ko được :(.

Với lại cho em hỏi từ khi up lên 3.0.1 cảm giác trượt qua trang nó hơi chậm , đôi khi bị khựng lại ko biết tại sao ?

Thanks anh em nhiều.

the_hulk1982

Kiểm tra trong folder chứa Theme có file Wallpaper.png chưa nhé bạn.

Mình kiểm tra rồi bạn, có đầy đủ. Cài tất cả các theme đều bị như vậy :(. Cái theme Windows 7 Fantasy mình làm đúng các bước, xong chỉ thay đổi ngoài màn hình chờ, còn vô trong thì các icon SpringJumps không thay đổi, màn hình backround vẫn đen thui, chỉ đổi các icon Đồng hồ, lịch, thời tiết :(.

Dùng BossPaper thì thay đổi wallpaper được, hix nhưng chán là không cài thêm được. Không biết tình trạng này down xuống firmware 3.0 custom có hết ko.

thuydung5

máy mình cung vây, 2G dang xài FW 3.0.1 down theme về chép vô winterboard bấm vô, và làm du kiêu cung không lên,có ai biết cách sua lôi nầy không? mình thấy trên diên dàn có rất nhiều ban bi nhu vây,dê tìm cách khac phuc lôi nầy chac phai tìm cao thu ra tay.

thuydung5

mình cung vây,trên diên dàn có rất nhiều ban bi mà không có cao thu pro nào ra tay,và chi dan anh em khac phuc lôi nầy:-??

eminentvo

Mình 3G fw 3.0.5 khi cài WinterBoard xong rùi màn hình ko hiển thị themes. Và máy bị vào chế độ Safe Mode ko sử dụng đc Restarting SpringBoard máy nó kêu Restart boot làm xong rùi vẫn bị Safe Mode ai giúp mình ko. T_T Mình cần WinterBoard để chạy themes. ^_^

Zenki

Super V.I.P
Mình 3G fw 3.0.5 khi cài WinterBoard xong rùi màn hình ko hiển thị themes. Và máy bị vào chế độ Safe Mode ko sử dụng đc Restarting SpringBoard máy nó kêu Restart boot làm xong rùi vẫn bị Safe Mode ai giúp mình ko. T_T Mình cần WinterBoard để chạy themes. ^_^
Thứ nhất iPhone không có FW 3.0.5

Thứ hai khi cài Winterboard xong phải chép theme vào rồi chọn theme thì mới hiển thị được.

Máy bị chế độ Safe Mode thì phải xem lại trong Winterboard có chọn gì lung tung không, nhiều lúc chọn nhiều theme cùng 1 lúc nó hiển thị lung tung nên mới bị vào Safemode. Chỉ chọn mỗi theme một lần mà thôi.