• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iPhone-Games] Brothers In Arms® Hour of Heroes-1 GAME HOT

bladevn

qua một số diễn đàn thấy mọi người bàn rôm rả game này, mình dùng FW 2.2 bản clean, cài bình thường và chạy ầm ầm có thấy báo lỗi gì đâu? (không cài SBsetting và cũng không cần safe mode)
Brothers in Arms bản 1.0.3
Link
http://www.megaupload.com/?d=3WL4HYX8

sao down bản ông đưa, vào chơi đen thui màn hình , tui xài FW2.2, làm sao chình qua safe mode vậy mọi ng

Chỉnh sửa cuối:

theduc

Hôm nay mình dùng Soft PC Suite down về, chạy rất tốt trên Frimware 2.2.

sonny

mình đang dung FW 2.1, sao khi mình vừa nháp đôi chuột vào file ipa để nó nhảy vào itunes thì nó lại hiện như sau:

thanks nhiều!!!

AnhTu

Super V.I.P
Hiện nay đã có cách fix đơn giản dành cho game này, các bạn có thể làm như sau:
1. Đưa máy về chế độ Safe Mode (dùng SB Settings).
2. Mở game BIA.
3. Chơi Brother in Arms trong 1 giây và tắt game bằng cách nhấn Home.
4. Respring bằng cách: killSB, BossPrefs hoặc bằng bất cứ cách nào để bạn refresh lại Springboard.
5. Mở lại game, bạn sẽ thấy hình nền của Springboard, đợi vài giây sau thì sẽ chơi được bình thường.

kragon

mình đang dung FW 2.1, sao khi mình vừa nháp đôi chuột vào file ipa để nó nhảy vào itunes thì nó lại hiện như sau:

thanks nhiều!!!

Máy nhà em cũng bị như vậy đấy, mà bị hai ba app lận. Thấy ức chế lắm mà chả biết là sao, bác nào biết chỉ cách khắc phục giùm. :-??

BruceNguyen

Máy bạn FW nào mà chơi ko đc???:-?

Sau mình cài xong mở lên. Nó hiện lên màn hình đầu tiên rồi tối thui hà bạn àh. Chờ hoài mà kô vào được.

Mình xài 2.1 nhưng sau khi sync wa máy xong thì mình nhấn vào nó ko hiện màn hình giới thiệu sau đó l2 đứng im lun, và đứng rất lâu. nhấn út home thì trở lại màn hình nhưng nhấn vào icon của game thi tiếp tục như vậy. mình rất thik game này, rất mong cáp pác giúp đỡ cho:(:)((

badboy1002

Máy nhà em cũng bị như vậy đấy, mà bị hai ba app lận. Thấy ức chế lắm mà chả biết là sao, bác nào biết chỉ cách khắc phục giùm. :-??

Cái này là do bạn tải file BIA_1.03.ipa chưa complete hoặc do file up lên link bi corupted. Mình tải bằng đường link trong bài đầu tiên thấy cài ok.

HuynhMinhDang

Mình xài 2.1 nhưng sau khi sync wa máy xong thì mình nhấn vào nó ko hiện màn hình giới thiệu sau đó l2 đứng im lun, và đứng rất lâu. nhấn út home thì trở lại màn hình nhưng nhấn vào icon của game thi tiếp tục như vậy. mình rất thik game này, rất mong cáp pác giúp đỡ cho:(:)((
Bạn xóa đi và cài lại thử xem sao. Sau khi Sync vào iPhone xong nhớ Reset lại máy rồi hãy chơi nhé! Mình thấy mọi người chạy game này ổn định trên FW 2.1 lắm mà ta!:-?
Hoặc bạn làm theo cách của songho2007 bên trang 2 bài này thử xem!

BruceNguyen

Bạn xóa đi và cài lại thử xem sao. Sau khi Sync vào iPhone xong nhớ Reset lại máy rồi hãy chơi nhé! Mình thấy mọi người chạy game này ổn định trên FW 2.1 lắm mà ta!:-?
Hoặc bạn làm theo cách của songho2007 bên trang 2 bài này thử xem!

em đã thử như cách của pác Songho2007 và đã xóa bỏ và sync lại như pác MinhDang_IP đã nói nhưng tất cả đều bị như cũ, vẫn là hiện màn hình giới thiệu đầu tiên sau đó đứng im lun. :-??:-??bấm home thì trở lai màn hình ngoài.các pác ui, làm sao đây??????giúp em với:(:)(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P

em đã thử như cách của pác Songho2007 và đã xóa bỏ và sync lại như pác MinhDang_IP đã nói nhưng tất cả đều bị như cũ, vẫn là hiện màn hình giới thiệu đầu tiên sau đó đứng im lun. :-??:-??bấm home thì trở lai màn hình ngoài.các pác ui, làm sao đây??????giúp em với:(:)(:)(:)((

Làm theo cách như của SMod AnhTu đã hướng dẫn ở bài trên là OK!:D

NanoV17

Brothers In Arms® Hour of Heroes-1 GAME hOT không thể không chơi!

bây giờ đã chơi được một cách bình thường.

hôm nay ngôi mò mò đã tim ra cách để chơi trên fw2.2

thứ nhất phải có Mobifinde đế vào bên trong được (cài qua cydia):-"
các bác cài tro chơi như bình thường trên 2.2 nhưng không chơi đươc đúng không nào..

bước 1.mở Mobiefinde tìm thư mục mobile rồi vào Applications tìm thư mục nào có trò chơi Brothers In Arms® Hour of Heroes (mỗi iphone nằm ở thư mục khác nhau...thư mục toàn số đó) đay là ảnh khi chưa chỉnh gì..

các bác vào mục iTunesArtwork và set như thế này

và đây là hình sau khi set(hình như đây là set 777 trên mobilefinde)

bước 2. các bác dùng chế độ copy trong MobileFinde copy BIA.app trong thư mục vừa nãy

vào thư mục /var/stash/Applications (chờ khoảng 10-15 giây có thể hơn)

khi copy xong vào đây thì nó sẽ thế này

các bác bấm vào Modofy và set nó thế này

xong rồi ra ngoài Respring lại rồi chơi thôi....

chú ý khi vào thấy màn hình không có gì phải chờ 10 đến 15s

Nói thật là Game này không còn gì để bàn quá hay....naòoooooooooo nhưng bác nào đang dùng fw 2.2 chơi thoải mái di nào không phai Safe mode nữa

Thank một câu nếu chơi được kích lệ tinh thần anh em..=D>=D>=D>=D>

Đã test trên 3 iphone FW 2.2 chạy ngon lành...:)):)):))

mình vô thư mục /var/stash/Applications không được, nó nằm ở đâu vậy. chỉ mình với

saigon3

Các bạn kg cần phải set 777 gì cả, dùng SBseting cho nó chạy chế độ safe xong rồi vào game chạy 1 màn nào đó,xong rồi thoát ra và cho máy trở lại chế độ bình thường mở game ra chơi tiếp sẽ thấy.
Chút các bạn vui vẽ.

hoanghiep339

ủa!!! cuối cùng là fw 2.2 chạy đc ko vậy??? người bảo đc người bảo ko đc là seo ta ???

bebebobo

trên fw2.2 chơi ngon lành... mình tìm thư mục chứa BIA và set 777 và xóa file itunesartwork là okie thôi.

hoanghiep339

Máy mình FW 2.2 => để ở chế độ Safe Mode => chạy ngon lành đây!

Uhm!! đã test và chơi ngon lành trên chế độ Safe Mode đối với FW 2.2
để hướng dẫn lại cụ thể cho các bạn nha...
Sau khi install Brothers In Arms® Hour of Heroes ->dùng SBsetting (tìm trong Cydia đó) ->nhấp vào cột sóng để vào SBsetting ->power ->safe mode-> chơi game nào!!!
nhưng cho mình phàn nàn tí vì mỗi lần chơi game lại phải ra safe mode rùi ko chơi nữa thì lại phải restat để chở về chế độ bt ... hơi oải...

LeHai85

Uhm!! đã test và chơi ngon lành trên chế độ Safe Mode đối với FW 2.2
để hướng dẫn lại cụ thể cho các bạn nha...
Sau khi install Brothers In Arms® Hour of Heroes ->dùng SBsetting (tìm trong Cydia đó) ->nhấp vào cột sóng để vào SBsetting ->power ->safe mode-> chơi game nào!!!
nhưng cho mình phàn nàn tí vì mỗi lần chơi game lại phải ra safe mode rùi ko chơi nữa thì lại phải restat để chở về chế độ bt ... hơi oải...

em trên 2.2.1 cũng thế anh ahf oải quá rồi..............