• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone khi restore itunes báo "waiting for iphone"?

rainism147

Mình đang restore (iPhone1,1_2.2.1_5H11_Restore) iphone thì bị mất điện, khi đó chế độ trong iphone của mình

Mình restore(iPhone1,1_2.2.1_5H11_Restore) lại thì itunes cứ chạy: "waiting for iphone" mãi mãi không tắt

mình rút iphone ra khỏi thì bị lỗi (9)

Rùi xong mình thử restore lên FW 3.0 beta 5 thì bị lỗi (28)

Mình đã lên: http://support.apple.com/kb/TS1275
và làm đủ mọi cách cũng không được như: xoá itunes và cài lại, đổi cổng USB và đổi máy PC để restore..

Bó tay, mình sài itunes 2G... các pro chỉ giáo cho mình:(:)(:)(:)((

hobay

Muốn cho chắc chắn tắt iphone, bật itune, giữ phím đồng thời đưa về DFU lúc này màn hình tối thui, itune nhận ip restore về FW gốc, chạy QuickPWN cho bản 2.2.1 custome tải trên diên đàn này bản build 2 dùng cho 2.2.1 (cái này khỏi fix lỗi sơ đẳng của IP). Làm thử nhé. Xóa sạch tune củ vào application data > xóa tất cả itune (Nhớ backup đata danh bạ lưu ở: Mobile me, address book hay outlook) hay export data ra ổ đĩa. Hoặc bạn qua diendaniphone hướng dẫn kỹ hơn

rainism147

Muốn cho chắc chắn tắt iphone, bật itune, giữ phím đồng thời đưa về DFU lúc này màn hình tối thui, itune nhận ip restore về FW gốc, chạy QuickPWN cho bản 2.2.1 custome tải trên diên đàn này bản build 2 dùng cho 2.2.1 (cái này khỏi fix lỗi sơ đẳng của IP). Làm thử nhé. Xóa sạch tune củ vào application data > xóa tất cả itune (Nhớ backup đata danh bạ lưu ở: Mobile me, address book hay outlook) hay export data ra ổ đĩa. Hoặc bạn qua diendaniphone hướng dẫn kỹ hơn

Mình đã làm theo cách của bạn, restore FW 2.2.1 thì tới cái đoạn "waiting for iphone" thì nó chạy mãi không dừng. Mình thử restore lên FW 3.0 beta 5 thì bị lỗi (28):(:(:(

dothanhdat

Mình củng bị 1 cái giống như bạn và cưng ko thể nào retore được chỉ có 1 cách là tháo flash ra và chạy trên laptool thôi.Mà chỉ thấy lạ là cái bệnh này chỉ có trên 2G mà ko thấy trên 3G.

rainism147

Mình củng bị 1 cái giống như bạn và cưng ko thể nào retore được chỉ có 1 cách là tháo flash ra và chạy trên laptool thôi.Mà chỉ thấy lạ là cái bệnh này chỉ có trên 2G mà ko thấy trên 3G.

Bạn nói rõ thử cho mình xem nào!

hungbrpp

Bạn có kết nối internet khi restore bản gốc ko vậy?kiểm tra lại mạng xem nhé

longgiang81

Super V.I.P
Theo như hình trên của chủ Topic thì mới nhấn vào Shift Restore chứ chưa Restore đc hoàn toàn, PC ko nhận iPhone đúng ko ? Nếu ở HN thì mang qua mình thử xem sao :D

quocthaihtc

Rồi bạn! nhưng mình restore FW 2.2.1 gần 30 lần mà cũng bị waiting for iphone:((

đưa về DFU thì màng hình tối thui nghe bạn itunes nó báo recovery mode rồi itunes nhận ip mới retores được bạn ơi:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

đưa về DFU thì màng hình tối thui nghe bạn itunes nó báo recode mode rồi itunes nhận ip mới retores được bạn ơi:D:D:D

bạn tham khảo thêm các bài trong diễn đàn nhé, hầu như tất cả các lỗi đã có bài hướng dẫn cụ thể rùi :D