• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone không kéo Slide to Unlock để trả lời cuộc gọi được

thanh87

con iphone của mình khi có ai gọi đén ko có cách nào kéo slide để trả lời hết.huynh nào biết ccahcs chửa bệnh này chỉ cho.thanhks

HoaCK

con iphone của mình khi có ai gọi đén ko có cách nào kéo slide để trả lời hết.huynh nào biết ccahcs chửa bệnh này chỉ cho.thanhks

Mỗi lần nó bị như thế bạn chỉ cần bấm vào nút volume bên hông của iPhone rồi chờ khoảng 5 giây là slide to unlock được.

thanh87

Vậy bạn restore lại từ đầu và đừng cài thêm ứng dụng gì nữa xem nó còn bị không? Mình đoán là do thằng WinterBoard đó.
cái đó ảnh hưởng gì vậy bạn.có ccach khac phuc ma ko restore lại ko

truonguk

Các bác ơi , e cũng bị bệnh như này , có bác nào giúp đỡ không ạ , e đã restore Pw vẻ 2.2.1 gốc và Unlock bằng Quick rùi mà không được ạ .bấm nút Volume bên hông rùi Miết cũng không đựoc ạ .Cứ chờ đến khi nó MissCall thì mới miết dc ạ .Híc híc .Có cao thủ nào fix được bệnh này chưa ạ ,

tocxanh

Có lần mình cũng bị như vậy, vuốt mãi ko đc. Mình hay ấn phím Home rồi giữ lên góc trái chõ "Slide to Unlock" một lát ròi vuốt là ok. Thử xem có đc ko nhé

losuoi

Theo mình thì do xung đột giữa các dữ liệu chép vào chép ra iPhone thông qua 1chương trình khác ngoài iTunes, ví dụ như ifunbox,... khi người dùng IP chép nhạc chuông, nhạc tin nhắn, hình ảnh, themes... khi kết nối với iTunes thường backup dữ liệu rất lâu. Vì Apple chỉ tạo ra iTunes không viết các chương trình kết nối khác nên không loại trừ bị xung đột qua việc sao chép dữ liệu.
Không biết mình nói như vậy có đúng không nữa, nếu hok fải thì mong các cao thủ bỏ qua hjhj.
Lúc trước cứ lâu lâu chép dữ liệu vào ra nhiều lần là máy mình cũng thỉnh thoảng có tình trạng vậy, như là tín hiệu "muốn chạy êm, mượt lại thì tốt nhất là restore lại"

maithuhuong

Các bạn nếu ai bị tình trạng trên thì nên cài PM mCoolPhone (Lắc để trả lời), Vậy là từ nay khỏi cần phải kéo Slide :D hay lắm đó.

pava1234

máy em thỉnh thoảng cũng bị vậy. có cài mcoolphone nhưng lúc đó lắc mãi cũng chả được. còn lúc nào trượt được thì lắc cũng được luôn. dạo này máy hay lỗi vớ vẩn. chắc em phải restore lại thui,

phongmos

lắc mạnh quá có ngày long hết chân bo mạch đầy các bạn<hiện đại hại máy mà>:D:D:D

pava1234

em restore 2.2.1 gốc thế là hết luôn. ngày xưa dùng custom của bác Trọng thì cũng bị vậy. nhưng có điều lạ là em down các theme trên cydia, có theme thì bị, có theme thì ko bị. chả hiểu. nhưng giờ dùng bản gốc ngon rồi.

ThAngNgO_

em restore 2.2.1 gốc thế là hết luôn. ngày xưa dùng custom của bác Trọng thì cũng bị vậy. nhưng có điều lạ là em down các theme trên cydia, có theme thì bị, có theme thì ko bị. chả hiểu. nhưng giờ dùng bản gốc ngon rồi.

có themes ko cần kéo mag chỉ cầm chạm là được :D

canopolic

Em xin có ý kiến em đã gặp qua và đã vật lôn với con Iphone cả tuần cuối cùng cũng trị được bệnh mà ngay cả các bác chuyên sửa Iphone cũng không biết bị gì luôn.

Các trường hợp hay bị như vậy là những máy đã bung thay màn hình hoặc thay kính cảm ứng Iphone. Vì lúc trước mới tập tành sửa Iphone em có đi mua 1 con bị bể kính cảm ứng và đem về nghiên cứu cuối cùng cũng tahy được miếng kính đẹp và hoàn chỉnh. Sau khi thay xong máy chạy bình thường nhưng có 1 điều bỏ vào túi đi lòng vòng có người gọi đến không thể nào silde trả lời được nhưng nếu không bỏ túi thì chạy bình thường. Mình cũng đã thử mọi cách như:
* Chạy lại frimware mới, trả lại frimware cũ hơn
* Cài ứng dụng fix lỗi cảm ứng
* Thay kính cảm ứng mới.....
*Bấm Home, volume lên xuống cũng không được
Nói chung là đủ mọi cách, ngay cả đem em nó chạy vòng các đại ca chuyên trị Iphone ai cũng đành pó tay.

Cuối cùng em mới nghiệm ra 1 điều là nếu có ai gọi đến lấy tay chà mạnh vào màn hình là đứng ngay không thể silde được. Vì vậy các bác nào bị tình trạng như em thì phải bung máy ra dán kính cảm ứng thật chắc vào màn hình, bóp khung giữ màn hình và kính cảm ứng khít lại với nhau giữ cho kính không lung lay thì mớ hết bị đó. Em đã làm gần chục cây rồi tất cả đều ok ngon lành hết.

Nếu có gì thắc mắc thì cứ gởi mail cho em em sẽ hướng dẫn thêm nha

Email: Hotro@mtshop499.com

losuoi

Em xin có ý kiến em đã gặp qua và đã vật lôn với con Iphone cả tuần cuối cùng cũng trị được bệnh mà ngay cả các bác chuyên sửa Iphone cũng không biết bị gì luôn.

Các trường hợp hay bị như vậy là những máy đã bung thay màn hình hoặc thay kính cảm ứng Iphone. Vì lúc trước mới tập tành sửa Iphone em có đi mua 1 con bị bể kính cảm ứng và đem về nghiên cứu cuối cùng cũng tahy được miếng kính đẹp và hoàn chỉnh. Sau khi thay xong máy chạy bình thường nhưng có 1 điều bỏ vào túi đi lòng vòng có người gọi đến không thể nào silde trả lời được nhưng nếu không bỏ túi thì chạy bình thường. Mình cũng đã thử mọi cách như:
* Chạy lại frimware mới, trả lại frimware cũ hơn
* Cài ứng dụng fix lỗi cảm ứng
* Thay kính cảm ứng mới.....
*Bấm Home, volume lên xuống cũng không được
Nói chung là đủ mọi cách, ngay cả đem em nó chạy vòng các đại ca chuyên trị Iphone ai cũng đành pó tay.

Cuối cùng em mới nghiệm ra 1 điều là nếu có ai gọi đến lấy tay chà mạnh vào màn hình là đứng ngay không thể silde được. Vì vậy các bác nào bị tình trạng như em thì phải bung máy ra dán kính cảm ứng thật chắc vào màn hình, bóp khung giữ màn hình và kính cảm ứng khít lại với nhau giữ cho kính không lung lay thì mớ hết bị đó. Em đã làm gần chục cây rồi tất cả đều ok ngon lành hết.

Nếu có gì thắc mắc thì cứ gởi mail cho em em sẽ hướng dẫn thêm nha

Email: Hotro@mtshop499.com

Máy còn zin chưa bung cũng bị tình trạng này thì sao hả bác, chẳng lẽ thằng Apple ráp máy không mát tay nên bị không khít màn hình:))

canopolic

Nếu máy còn zin chưa bung thì bác fix lỗi màn hình hoặc chạy lại firmware là hết. Như theo kinh nghiệm đi thâu máy Iphone của mình thì cứ chà tay mạnh vào màn hình nếu bị như vậy là máy đã bung rồi :D

blackcatdn

Do cài mcoolPhone nên mới bị vậy. Mình đã thử nhìu lần với PM này rồi...