• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.0.1 chính thức từ Apple

Hungpdahl

Well-Known Member
3G lock up lên 3.0.1 vô tư unlock bình thường như 3.0.Các ap cũ xài bình thường.3Gs thì chưa tes thử vì không có máy.

lamhongvinh

3GS Lock vẫn chạy bình thường, không gặp trở ngại gì cả, lên đời đi anh em

danhvogiacmo

em dùng bản quốc tế nhấn vào update . máy đang dow nhưng em để ý thấy phần other dung lượng lên đến 777.9mb. các bác cho em hỏi sao nó nhièu vậy, muốn xóa bớt phần này đi thì làm sao ạ

tuanbreak

phiên bản này chỉ fix lỗi sms thôi hã các bắc, ngoài ra không có gì khắc hết à, như hao pin chẵng hạn

bingbongbich

Reset Network settings xem sao :-?

Mình đã thử làm rồi, khi up xong 3.0.1, giờ xuống lại bản 3.0. Sao không được nhỉ ? Mở Wifi rồi nhưng không nhận em nào hết, đang bó chân !
Kỳ lạ thật !
Có anh em nào từng gặp trường hợp này, giúp mình 1 tay với ! :-?

blacksky2210

Mình đã thử làm rồi, khi up xong 3.0.1, giờ xuống lại bản 3.0. Sao không được nhỉ ? Mở Wifi rồi nhưng không nhận em nào hết, đang bó chân !
Kỳ lạ thật !
Có anh em nào từng gặp trường hợp này, giúp mình 1 tay với ! :-?

lúc bạn restore xong thì vào tắt cái 3G đi với tháo Sim ra rùi JB và unlock rùi mò wifi lại thử xem :D

bingbongbich

lúc bạn restore xong thì vào tắt cái 3G đi với tháo Sim ra rùi JB và unlock rùi mò wifi lại thử xem :D

Hóa ra không phải chỉ 1 mình, ông bạn ở cơ quan cũng gặp tình trạng tương tự, 2 thằng nhe răng cười chẳng biết sao, hì hì... :))
Để mình chơi lại con ip của mình theo cách này thử xem, dù sao cũng cám ơn ông bạn đã góp ý và giúp đỡ ! Ông bạn kia của mình cũng làm các kiểu nhưng chẳng được, giờ baseband đã là 5.10.x, hic hic, ghê thiệt !
Cám ơn các pro đã giúp, còn anh em nào giống như thế này vào chia sẻ nhen ! ;;)

gaupretty

Restore lại 3.0.1 sau đó dùng RedSn0w 0.8 rồi trỏ tới firmware 3.0, ngồi chờ thôi :D

Đúng rùi đó các bác ơi. Đêm hôm qua em đã vọc với iPhone 3GS rùi. Lưu ý khi cài Cydia xong vào Cydia nó hỏi update thì chọn luôn nhé. Đang test chưa thấy gì hơn FW 3.0 cả các bác ạ. Các bác cùng test thử xem. Chúc các bác thành công! =D>

blacksky2210

Đúng rùi đó các bác ơi. Đêm hôm qua em đã vọc với iPhone 3GS rùi. Lưu ý khi cài Cydia xong vào Cydia nó hỏi update thì chọn luôn nhé. Đang test chưa thấy gì hơn FW 3.0 cả các bác ạ. Các bác cùng test thử xem. Chúc các bác thành công! =D>

bản 3.0.1 chỉ fix lỗi SMS thôi bạn ah,còn lại thì vẫn như xưa :))

foru

phải lên thử thôi, mấy hôm nay cái iphone 3g của mình tự nhiên hao pin quá. Ko biết bị đụng soft gì nữa, hồi đầu thì dùng hơn 2 ngày 1 tí, mấy hôm rồi tự nhiên máy nóng rực lên, "uống" pin như nước lã, lúc đụng tới thì pin teo, máy tắt ngủm từ hồi nào rồi.

Mình cũng bị tình trạng y như bạn. Chưa biết làm sao nữa. Hix.

IPHONE12

fw này mọi ng có thấy nó xử lý mở & đóng Ứng dụg rất chậm khôg?

bingbongbich

fw này mọi ng có thấy nó xử lý mở & đóng Ứng dụg rất chậm khôg?

Thấy bình thường, chỉ duy nhất 1 điều là : không còn chơi Wifi được nữa. Nguyên nhân : chưa rõ. Cách giải quyết : đưa em ip về 3.0 chuẩn rồi để vậy mà xài.

Mình thấy FW này chẳng đáng để update lên ! :-?