• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.0.1 chính thức từ Apple

XuanTruong

Super V.I.P
Mobi thì APN là m3-wap còn user và pass đều là mms

Thiết lập trên iPhone như này mới đúng Bạn ơi::D
MobiFone thì APN là: m-wap
Vinaphone APN là: m3-world

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Ủa sao em nghe nói là OS 3.0.1 ít hao pin hơn OS 3.0
Hao hay không còn tùy vào cách sử dụng của từng người nữa, người nào ít dùng thì ít hao, người nào dùng nhiều thì hao nhanh, cái này tùy thôi, không phải ai cũng đưa ý kiến đúng về vấn đề này đc đâu :)

bimaxx

các anh ới ới ới em lỡ úp len FW 3.0.1 rùi nhưng em không bít làm cách nào để cài cydia vào ... em là newbie.. có ji` ngu si xin các anh chỉ giáo pls cứu me

LEDU

Nói túm lại là em thấy chẳng mắc mớ gì up lên cái 3.0.1 này chi cho mắc công.

TraiNgheoHn

Mình dùng bản 3.0 thì bị lỗi cuộc gọi up lên bản này thấy fix được lỗi đấy rồi.Không biết các bạn thấy thế nào nhỉ?

Zenki

Super V.I.P
Nói túm lại là em thấy chẳng mắc mớ gì up lên cái 3.0.1 này chi cho mắc công.
Tùy mỗi cá nhân thôi :D Riêng mình thì lúc nào cũng thích xài phần mềm up-to-date

danhvogiacmo

Hao hay không còn tùy vào cách sử dụng của từng người nữa, người nào ít dùng thì ít hao, người nào dùng nhiều thì hao nhanh, cái này tùy thôi, không phải ai cũng đưa ý kiến đúng về vấn đề này đc đâu :)

mình chỉ nghe gọi mà từ sáng đến tối đã báo còn 20% pin, chẳng hiểu là mình cài cái gì nữa
tiện cho em hỏi trong cydia em cài được game ai là triệu phú, sao cài game kim cương ko thấy nó hiện lên nữa, các bác cho em hỏi có phải cài cái gì nữa ko

Zenki

Super V.I.P
mình chỉ nghe gọi mà từ sáng đến tối đã báo còn 20% pin, chẳng hiểu là mình cài cái gì nữa
tiện cho em hỏi trong cydia em cài được game ai là triệu phú, sao cài game kim cương ko thấy nó hiện lên nữa, các bác cho em hỏi có phải cài cái gì nữa ko
Có thể do bạn để ứng dụng chạy ngầm hoặc chế độ Auto Push/Notifications. Các ứng dụng như Safari, Mail nếu không thoát triệt để thì sẽ chạy ngầm trên máy :D

Ngoài ra nếu cài App qua Cydia mà chưa thấy hiện Icon thì vào Reinstall lại app đó hoặc cài thêm 1 app mới xem sao ;)

binkissy

Mình thấy bản 3.0.1 này nhanh hết pin hơn bản 3.0 thì có, mặc dù cùng một kiểu thiwwts lập của riwwng mình. tắt hết mây pm chạy ngầm và khởi động cùng máy.
It's only my opinion!

hehe

Mình thì dùng 3.0.1 thấy nghe gọi,nhắn tin,thỉnh thoảng chơi game với dùng wifi cũng dùng đc 3 ngày

tienlakimchinam9

mình sài iphone 2g lock đã nâng cấp lên 3.0 nhủng khi dùng itunes để chép hình qua thì được yêu cầu updat len 3.01 .minh lơ updat và hình như thành công.máy khởi động lại chì cho phép gọi điện và nhận tin nhắn .màn hình chờ hiện lên cáp yêu cầu kết nối với itunes!
mở itunes thi bị báo lổi thẻ sim!
rất mong được chỉ giáo !thanks

Zenki

Super V.I.P
mình sài iphone 2g lock đã nâng cấp lên 3.0 nhủng khi dùng itunes để chép hình qua thì được yêu cầu updat len 3.01 .minh lơ updat và hình như thành công.máy khởi động lại chì cho phép gọi điện và nhận tin nhắn .màn hình chờ hiện lên cáp yêu cầu kết nối với itunes!
Ngắt kết nối với iTunes, tháo thẻ SIM ra, bỏ vào lại và kết nối lại với iTunes xem có được không.

Zenki

Super V.I.P
mình làm rồi vẫn vậy!vẫn hiện giao diện cũ!biểu tượng cáp yêu cầu kết nối itunes !
Bạn đưa iPhone về chế độ DFU để Restore lại bản FW gốc, sau đó JB và Unlock lại từ đầu xem được không.

achille2k

Sao lại Restore :O? Máy của bạn Update lên OS 3.0.1 chưa qua Jailbreak thôi, giờ chỉ cần làm theo hướng dẫn ở đây là OK.

Bác longgiang nói đúng đó bác! Chạy lại redsn0w thôi JB + Unlock là ok!