• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.0 - Gold Master Seed cho iPhone 2G

longgiang81

Super V.I.P

Chỉ dành cho iPhone 2G

Dành cho bạn nào muốn test trước khi phiên bản chính thức ra lò, ở phiên bản firmware này sẽ ko có các Applications như trong Video tại WWDC '09 quảng cáo nên các bạn cũng đừng thất vọng quá, còn có 4 hôm nữa thôi mà. Bạn nào máu Update thì chúng ta cùng bắt đầu nào :D

Bước 1 :
Nếu bạn đang dùng iTunes 8.2 thì hãy gỡ bỏ đi, cách hướng dẫn gỡ bỏ iTunes đã được hướng dẫn ở đây, sau đó cài lại iTunes 8.0 hoặc 8.1.1.10

Bước 2 :
Download firmware 2.0.2 và tiến hành Restore, nhớ Backup các data cần thiết.

Bước 3 :
Dùng QuickPWN RC3 và 2 file Bootloader 3.9 - 4.6 để Unlock ( không chọn Cydia, Installer & Custom Logos ). Khi Unlock xong thì kết nối với iPhone với iTunes và chọn Setup New Phone.

Bước 4 :
Tiến hành cài iTunes 8.2 và download phiên bản Firmware 3.0 cho 2G, kết nối iPhone với iTunes và Shift Update, thưởng thức thành quả thôi :D

Nguồn : ihackintosh.com

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cựu Mod khu vực iPhone đã TÁI XUẤT GIANG HỒ! Tiếc rằng không có 2G để Test nữa roài!:( Thanks!=D>

longgiang81

Super V.I.P
Rất xứng đáng để lên đấy chứ, đồng thời mình cũng có thể học hỏi thêm đôi chút để ngày 17-06 tới đây ko bị bỡ ngỡ khi chính thức lên đời OS 3.0. Cảm nhận chạy mượt hơn hẳn Beta 4-5, ko còn tình trạng vào Settings/General lâu như 2 phiên bản Beta kia, 1 cảm nhận rất rõ rệt nữa là chức năng GPS hoạt động phải nói là khá mạnh (trên 3G ), tuy nhiên 1 số Application ko hoạt động trên Version này, ít ra là cho tới thời điểm này, nhưng chắc cũng sẽ sớm đc Update thôi. Nói chung 1 phiên bản Firmware rất xứng đáng để anh em 2G trải nghiệm.

Have funs!

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
1 cảm nhận rất rõ rệt nữa là chức năng GPS hoạt động phải nói là khá mạnh, tuy nhiên 1 số Application ko hoạt động trên Version này, ít ra là cho tới thời điểm này, nhưng chắc cũng sẽ sớm đc Update thôi. Nói chung 1 phiên bản Firmware rất xứng đáng để anh em 2G trải nghiệm.

Have funs!
:O:O:O:O 2G có GPS hả ta >:)>:)>:)

longgiang81

Super V.I.P
Ặc ặc em nhầm, đấy là bản 3G World em đang dùng, con kia là up hộ ông anh. Để mình edit lại bài viết, sơ sót quá, các bác thông cảm chiếu cố cho :mad:)

rainism147

Nếu bạn đang dùng iTunes 8.2 thì hãy gỡ bỏ đi, cách hướng dẫn gỡ bỏ iTunes đã được hướng dẫn ở đây, sau đó cài lại iTunes 8.0 hoặc 8.1.1.10

mình dùng cái itunes 8.2 restore đc ko bác. em cho nó xuống 8.1.1.10 là bị
itunes library.itl cannot be read

longgiang81

Super V.I.P
iTunes 8.2 support cho firmware 3.0 mà bạn, bạn làm đúng theo những bước ở đây là cài đc iTunes 8.1.1.10 thôi, chúc bạn thành công!

IPHONE12

Shift+update khác Shift+restore như thế nào vậy các bác

Shift +update là up trực tiếp qua itunes khôg kần phải Quickpwn nữa (chỉ dành cho 3G Work)
Shift +rostore là phải dùng thêm Quickpwn để unlock (2G &3G )

longgiang81

Super V.I.P
Restore gần giống như HardReset trên PPC, mọi data của bạn sẽ mất hết, tình trạng máy như lúc xuất xưởng.
Update bạn sẽ giữ lại đc tất cả data từ Applications, Contacts, SMS, Notes v..v..

tnphongvn

Shift +update là up trực tiếp qua itunes khôg kần phải Quickpwn nữa (chỉ dành cho 3G Work)
Shift +rostore là phải dùng thêm Quickpwn để unlock (2G &3G )

Restore gần giống như HardReset trên PPC, mọi data của bạn sẽ mất hết, tình trạng máy như lúc xuất xưởng.
Update bạn sẽ giữ lại đc tất cả data từ Applications, Contacts, SMS, Notes v..v..

Cám ơn 2 bác ...
Trước giờ em toàn là Shift+Restore Trong khi xài con World :mad:)

haigv77

Các bác cho hỏi nếu cài bản 3.0 này thì không có Cydia à ? Vậy làm sao cài Open SSH và MobileInstaller, ... ?

holitraco

Theo mình biết thì phải có MobileInstaller thì các apps ... mới chạy được.
Còn làm sao để cài dc cái này liên quan tới vấn đề khác :D
Tất nhiên có MobileInstaller thì các app xxx mới chạy được, nhưng mà mình hỏi LG là đã thử trên 2G chưa, các app chạy thế nào thôi chứ ko phải mình hỏi cách cài các app xxx. Thôi để test vậy, không được lại quay về 3.0beta vậy

hungphilong

Các anh cho em hỏi nếu lên bản 3.x này các app 2.x sẽ kô dùng đc phải kô, nếu đúng vậy thì mình lấy các app và game free cho 3.x :D ở đâu, vì em thấy hiện tại trên 4rum chỉ thấy giới thiệu fw chứ chưa thấy giới thiệu UD và game cho fw này cả